SCAM Bị scam 2k3$, xin nhờ anh em MMO giúp đỡ

Status
Not open for further replies.
trời 10-20$ thì ko sao chứ tận 2k3$ thì ...

số thẻ ngân hàng: 0031000144297 tên chủ thẻ PHAM DUC CHUNG cái này của bạn bảo hiểm nào thì vào xác nhận giúp
@@. TRa nhanh thế cậu. Có Info bank rồi thì báo CA thôi

Giao dịch cách đây 1 tháng rồi àh, ko bít gọi lên pp nó có giải quyết không ?

số thẻ ngân hàng: 0031000144297 tên chủ thẻ PHAM DUC CHUNG cái này của bạn bảo hiểm nào thì vào xác nhận giúp
có stk bank thì nhờ ai quen trong bank xin địa chỉ của nó tới mà thịt thôi

với ebay thì là 45 ngày hay 180 ngày ấy Smod, 180 ngày thì phải
Theo như trang web ebay thì chỉ refund trong vòng 30 ngày thui

Anh em giúp đỡ thì làm cho tới luôn chứ đừng ươn ươn dỡ dỡ như mấy vụ trước, scammer thấy không nuốt được chịu hoàn tiền thì lại bỏ qua, chán nhất mấy thể loại đó :D

Thôi thì đầu năm làm phúc vậy :p.

Nhờ 1 số thông tin cậu cung cấp, tớ đã tìm ra được manh mối cho cậu, hy vọng cậu sẽ liên lạc theo những gì tớ chỉ

Theo như số fone này 4152839160, tớ đã mò ra chủ nhân của nó

Francis A. Bayer
1750 Mcallister St
San Francisco, CA 94115
DOB: October 29, 1955 (59 years old)

Nhưng linh cảm không phải là người này, tớ mò theo địa chỉ

1823 45 TH AVE

San Francisco, CA 94122

United States

Tớ thấy người đứng tên là người khác, ko phải là người có tên Thao Cao, có thể đây là 1 name giả

Tớ đã tìm theo số fone đăng ký theo số nhà và đó là

415-242-0343

Tiếp tục lần theo vết này, tớ tìm được 1 số thông tin khá thú vị :D

Chủ sở hữu là CAM AU

Tìm tiếp thì ra người đang ở nhà này tên là:

Giờ cậu thấy địa chỉ, khớp số fone, vậy tớ đang theo đúng hướng rồi

Điều tra tiếp thì người này năm nay đã 72 tuổi, mình nghĩ đây ko phải là thủ phạm

Xem ông này sống ở đây từ khi nào thì thấy

Ổng mới dọn đến sống từ tháng 11 năm 2014 :D, giờ tìm xem có người nào sống chung nhà ko ?, người mà có khả năng là con hay cháu

Rồi xong, đây là chủ nhà, người đứng tên trên giấy tờ, người này sống từ 2010 và đã 64 tuổi, ko thể là thủ phạm được.

Vậy bây giờ ráp mọi dữ kiện

1. Người chủ nhà và người sống chung là người già, khả năng phạm tội rất thấp
2. Số fone đưa cho bạn để ship là số fone của 1 người khác, khả năng có thể liên quan hoặc ko liên quan, nếu bạn cảm thấy cần tìm hiểu kỹ về người đó thì mình sẽ giúp
3. Có thể thằng thủ phạm là 1 thằng hàng xóm hoặc 1 thằng biết 2 người già kia, vì nó biết họ là người già nên nó mới lấy add đấy để đi lừa đảo.

Giờ với số fone, email mình đã cung cấp, cậu hãy gọi cho chủ nhà, mô tả lại cho họ, hỏi họ xem có biết ai khả nghi ko, nhớ ghi âm lại để phân tích, nếu họ ko hợp tác thì cậu hãy báo với FBI, mô tả lại tất cả những thông tin mà tớ đã cung cấp, bảo đảm với tài của FBI thì thằng kia phải ló mặt thôi.

Hãy nhớ chúng ta đang rất gần nó rồi.

Quảng cáo tí

Nhận cung cấp bank USA SLL ko giới hạn nha, rút được tất cả tiền từ mọi trang web của MỸ (chấp nhận bank MỸ)

Tớ đi nhậu đây, đêm về online, nếu tỉnh thì trả lời hết comment của cậu :D

Vui nhỉ . Toàn lũ trộm cắp lừa đảo lẫn nhau, kẻ cắp gặp bà già, gào lên đi, khóc to lên, ầm ĩ lên.

bó tay, làm cái nghề này, ông đi lấy cc người khác ông phang, ông bị thằng khác scam, mà đòi báo công an,

" Alo 113 ạ, em vừa trộm được Con Iphone 9, trên đường về em lấy gọi cho người yêu khoe, thế *** nào có thằng cụt chân trái- tay phải bị khèo, Nó phóng con xe đạp điện rật mất của em oyyyyy, Anh lấy lại cho em anh em mình cưa đôi, Ok ko anh :D"

Đọc Topic này không hiểu đầu đuôi, ko biết tiền 2k3$ đấy là sạch hay đc fund từ tk của 1 anh Mẽo nào đó, hấp lên thì viết lung tung, anh chị em đừng để ý :D

Vui nhỉ . Toàn lũ trộm cắp lừa đảo lẫn nhau, kẻ cắp gặp bà già, gào lên đi, khóc to lên, ầm ĩ lên.

bó tay, làm cái nghề này, ông đi lấy ** người khác ông phang, ông bị thằng khác scam, mà đòi báo công an,

" Alo 113 ạ, em vừa trộm được Con Iphone 9, trên đường về em lấy gọi cho người yêu khoe, thế *** nào có thằng cụt chân trái- tay phải bị khèo, Nó phóng con xe đạp điện rật mất của em oyyyyy, Anh lấy lại cho em anh em mình cưa đôi, Ok ko anh :D"

Đọc Topic này không hiểu đầu đuôi, ko biết tiền 2k3$ đấy là sạch hay đc fund từ tk của 1 anh Mẽo nào đó, hấp lên thì viết lung tung, anh chị em đừng để ý :D

:eek::eek::eek::eek::eek: C L F

có info của nó tại VN làm nhanh hơn là info bên Mỹ
thủ tục báo C50 đã khó rồi chứ báo FBI nữa thì không khả thi cho lắm

Mình thấy như đây là kho nhận hàng từ các bên ship, đc các bên ship thuê thôi

Thôi thì đầu năm làm phúc vậy :p.

Nhờ 1 số thông tin cậu cung cấp, tớ đã tìm ra được manh mối cho cậu, hy vọng cậu sẽ liên lạc theo những gì tớ chỉ

Theo như số fone này 4152839160, tớ đã mò ra chủ nhân của nó

Francis A. Bayer
1750 Mcallister St
San Francisco, CA 94115
DOB: October 29, 1955 (59 years old)

Nhưng linh cảm không phải là người này, tớ mò theo địa chỉ

1823 45 TH AVE

San Francisco, CA 94122

United States

Tớ thấy người đứng tên là người khác, ko phải là người có tên Thao Cao, có thể đây là 1 name giả

Tớ đã tìm theo số fone đăng ký theo số nhà và đó là

415-242-0343

Tiếp tục lần theo vết này, tớ tìm được 1 số thông tin khá thú vị :D

Chủ sở hữu là CAM AU

Tìm tiếp thì ra người đang ở nhà này tên là:

Giờ cậu thấy địa chỉ, khớp số fone, vậy tớ đang theo đúng hướng rồi

Điều tra tiếp thì người này năm nay đã 72 tuổi, mình nghĩ đây ko phải là thủ phạm

Xem ông này sống ở đây từ khi nào thì thấy

Ổng mới dọn đến sống từ tháng 11 năm 2014 :D, giờ tìm xem có người nào sống chung nhà ko ?, người mà có khả năng là con hay cháu

Rồi xong, đây là chủ nhà, người đứng tên trên giấy tờ, người này sống từ 2010 và đã 64 tuổi, ko thể là thủ phạm được.

Vậy bây giờ ráp mọi dữ kiện

1. Người chủ nhà và người sống chung là người già, khả năng phạm tội rất thấp
2. Số fone đưa cho bạn để ship là số fone của 1 người khác, khả năng có thể liên quan hoặc ko liên quan, nếu bạn cảm thấy cần tìm hiểu kỹ về người đó thì mình sẽ giúp
3. Có thể thằng thủ phạm là 1 thằng hàng xóm hoặc 1 thằng biết 2 người già kia, vì nó biết họ là người già nên nó mới lấy add đấy để đi lừa đảo.

Giờ với số fone, email mình đã cung cấp, cậu hãy gọi cho chủ nhà, mô tả lại cho họ, hỏi họ xem có biết ai khả nghi ko, nhớ ghi âm lại để phân tích, nếu họ ko hợp tác thì cậu hãy báo với FBI, mô tả lại tất cả những thông tin mà tớ đã cung cấp, bảo đảm với tài của FBI thì thằng kia phải ló mặt thôi.

Hãy nhớ chúng ta đang rất gần nó rồi.

Quảng cáo tí

Nhận cung cấp bank USA SLL ko giới hạn nha, rút được tất cả tiền từ mọi trang web của MỸ (chấp nhận bank MỸ)

Tớ đi nhậu đây, đêm về online, nếu tỉnh thì trả lời hết comment của cậu :D

bó tay, làm cái nghề này, ông đi lấy ** người khác ông phang, ông bị thằng khác scam, mà đòi báo công an,

Ghen ăn tức ở à bạn? lượn đi cho nước nó trong, thấy người gặp nạn thì cố dìm bằng đc à???

có info của nó tại VN làm nhanh hơn là info bên Mỹ
thủ tục báo C50 đã khó rồi chứ báo FBI nữa thì không khả thi cho lắm

Báo FBI bên Mỹ mới nhanh, họ điều tra rồi gửi công văn về VN yêu cầu công an VN truy tìm thủ phạm với tên.... mà đồng phạm bên Mỹ bị tóm đã khai. Như vậy là xong, ko cần phải chi 50% hay như nào cả.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,470
172,469
Latest member
firdalikan
Back
Top Bottom