[ Bão sắp tới ] Payza từ BannersBroker đã dính dính tiền bẩn ^:)^

Thớt đừng hù các bạn nhận tiền từ Payza chứ. Không phải BB send tiền bẩn cho các bạn đâu. Vấn đề suspend này chỉ bị đối với các tài khoản Payza ở UK thôi. BB cũng thông báo về việc reverse và cancel toàn bộ các lệnh thanh toán đến Payza ở UK, các nước khác vẫn thanh toán nếu đã đặt lệnh rồi. Vấn đề này là vấn đề của Payza với các vấn đề tuân thủ luật lệ của UK thôi, không liên quan gì đến BB cả. Sau này nếu Payza giải quyết vấn đề tuân thủ luật lệ của UK và cung cấp lại dịch vụ cho các mem ở UK thì BB sẽ cân nhắc khôi phục lại thanh toán qua Payza, tạm thời các bạn nào chơi BB nên rút về STP hoặc BB prepaid card.

P/S: chủ thớt không dịch được anh văn thì nên để google translate dịch, không nên chém gió bảo BB send tiền bẩn. Trong thông báo vừa rồi chả có thấy chỗ nào nói tiền PZ từ BB bị reverse do send tiền bẩn.

Last edited by a moderator:
Nói chung đợi này PZ tạo bão to quá, không những cái EX die mà làm cho cái Site cũng điêu đứng. Đại hạn rồi :(

Nói chung chẳng ảnh hưởng gì tới VN anh em cứ xài vô tư đi. Có bị rs thì thằng BB nó chết. vì số thanh toán cho anh em vn chả thấm vào đâu.

Nói chung chẳng ảnh hưởng gì tới VN anh em cứ xài vô tư đi. Có bị rs thì thằng BB nó chết. vì số thanh toán cho anh em vn chả thấm vào đâu.

Nói vậy mà nghe đc, BB mà chết thì bà con ra đê ở hết nhé. Không biết bảo về nồi cơm của mình còn phát ngôn không có suy nghĩ.

Nói vậy mà nghe đc, BB mà chết thì bà con ra đê ở hết nhé. Không biết bảo về nồi cơm của mình còn phát ngôn không có suy nghĩ.
Gia cát dự là BB có thể sống thêm được 1 năm nữa. Nhưng với tình hình thế này thì chả biết sao nữa. Cứ cầu nguyện cho BB thôi. Có khi nên lập hội cầu nguyện cho BB trên facebook nhỉ? ;))

Chuyện bình thường thôi, trước kia Zeek ngủm ta cũng bảo : hãy quên zeek đi thì được mớ gạch xây lầu, nhưng rồi nó cũng chết.

Cái dòng in đậm ý là ai không có suy nghĩ. Ta nó sai gì à? bảo vệ nồi cơm của ai? Bảo vệ kiểu gì?

P/S: chủ thớt không dịch được anh văn thì nên để google translate dịch, không nên chém gió bảo BB send tiền bẩn. Trong thông báo vừa rồi chả có thấy chỗ nào nói tiền PZ từ BB bị reverse do send tiền bẩn.

Bạn nói mình không dịch đc không. Phía trên chỉ là tình hình PZ ở UK thôi , còn vụ fund tiền từ PZ UK vô BB là có thật , mình nói thì cứ chém - cảnh giác người khác ko mất mát gì nhé

Bạn nói mình không dịch đc không. Phía trên chỉ là tình hình PZ ở UK thôi , còn vụ fund tiền từ PZ UK vô BB là có thật , mình nói thì cứ chém - cảnh giác người khác ko mất mát gì nhé
Tiêu đề của topic là BB đã dính tiền bẩn. Hiện chưa có bất cứ thông báo chính thức về việc BB dính tiền bẩn và cũng chưa thấy ai report PZ từ BB bị reverse. Việc cậu post 1 thông báo bằng tiếng Anh một đằng và tóm tắt một nẻo gây ngộ nhận cho các mem không rành tiếng Anh.
Đọc kỹ lại thì nó chỉ suspend những lệnh chuyển tiền vào tài khoản PZ ở UK và gần như lock toàn bộ các hoạt động của các toàn khoản PZ ở UK, trừ việc chuyển tiền cho tài khoản PZ ngoài UK. Như vậy thông tin này chả nhắc gì đến vấn đề tiền bẩn.

Cho mình xin luôn cái proof về việc fund tiền bẩn từ UK PZ vào BB luôn.

Last edited by a moderator:
ông này làm hết hồn ah.

ông này làm hết hồn ah.
Cậu này kêu mở dịch vụ sell Omo mà chưa thấy thông báo kế hoạch khi nào sell thế? Thông báo sớm để biết chuẩn bị hàng bẩn sẵn, chờ Omo của cậu về rửa cho sạch nào ;))

Cậu này kêu mở dịch vụ sell Omo mà chưa thấy thông báo kế hoạch khi nào sell thế? Thông báo sớm để biết chuẩn bị hàng bẩn sẵn, chờ Omo của cậu về rửa cho sạch nào ;))

Bó chim rồi, ko ver dc thằng khỉ gió STP. tình hình này chắc kho mì tôm ko thể nào đầy ắp trước mùa đông. nếu nhận hàng PZ thì ế mốc meo. chán vãi

Bó chim rồi, ko ver dc thằng khỉ gió STP. tình hình này chắc kho mì tôm ko thể nào đầy ắp trước mùa đông. nếu nhận hàng PZ thì ế mốc meo. chán vãi
Ủa? tưởng cậu có sẵn acc STP veri và rút về bank rồi.

Ủa? tưởng cậu có sẵn acc STP veri và rút về bank rồi.

ver de nhận tiền từ acc khác. Chứ mấy cái hiện giờ thì có STP hết rồi. Thì kinh doanh cũng phải phát triển chứ. Ko lẽ bác cứ 1acc hoài, cũng phải phát triển lên 20 - 30acc. Giờ thì tạch rồi, tập trung lại 1 cái thôi.

hi vọng BB sống dc 1 năm để kho mì tôm 1 tỷ gói của mình dc hack trick, còn lập kho khác.

ver de nhận tiền từ acc khác. Chứ mấy cái hiện giờ thì có STP hết rồi. Thì kinh doanh cũng phải phát triển chứ. Ko lẽ bác cứ 1acc hoài, cũng phải phát triển lên 20 - 30acc. Giờ thì tạch rồi, tập trung lại 1 cái thôi.

hi vọng BB sống dc 1 năm để kho mì tôm 1 tỷ gói của mình dc hack trick, còn lập kho khác.

Oài, ghê thế. 20-30 acc lận. Thế thì fee admin và fee traffic hàng tháng khủng lắm. Sắp tới 2 cái này đều tự động trừ. Phát triển acc tùm lum như thế thì vừa không quản lý nổi, vừa nặng gánh các loại fee. Theo mình, lý tưởng nhất là 1 người quản lý dưới 10 acc là ok rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,907
172,994
Latest member
Diablo218

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week