SCAM Bằng chứng mienphi2007

Status
Not open for further replies.

sonhoiqn

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
THêm 1 bằng chứng làm ăn giao dịch scam của thằng này cho anh em tham khảo nhé
facebook : https://www.facebook.com/huytommy?fref=ts
bằng chứng quỵt tiền dek trả : http://prntscr.com/8fte2r ( gần đây thôi 3/9 )
Xin thưa các Mod và các anh em,tôi -thằng newbie, tôi có những cái nóng nảy và sự thiếu kinh nghiệm, có thể những cái tôi phát ngôn bậy bạ nhưng chỉ nhầm vào đối tượng mienphi2007, người với 3 năm kinh nghiệm bán coupon thôi, không cố kích động gì mọi người.
2 hôm vừa rồi như các bác theo dõi bên https://mmo4me.com/threads/tra-loi-sonhoiqn.266283/
Sự việc như sau :
mienphi2007 đã bán coupon và visa cho tôi vào sau đó khi tôi phát hiện có vấn đề: mã coupon không còn trong phần billing và chính nó vào teamview cũng xác nhận là bị ẩn, Nói sáng sớm hôm sau giải quyết ( trích nguyên văn biết đâu sáng mai lại hiện ra ). Sáng hôm sau thì kiểm tra lại vẫn thế, sau đó tôi mới nghịch chuyển vnđ sang usd lên tk có bị khóa, tôi xin phân tích rõ như sau :
Vấn đề 1: thằng mienphi2007 nói tôi nghịch chuyển vnđ sang usd thì mới bị reset acc dẫn đến mất coupon --> tôi chứng minh được thời gian coupon bị mất ( từ 1h-4h10 ngày 9/10 ) tách biệt hoàn toàn với thời gian khi tôi chuyển acc vnđ sang usd dẫn đến bị reactive ( lúc 9:57 sáng 9/10 )
Vấn đề 2: nó luôn miệng nói tôi ngu và tự nghĩ ra định nghĩa khái niệm coupon ẩn. Tôi sẽ chứng minh nó chính là người nói ra câu đó.
Nếu 2 vấn đề này tôi chứng minh được, các mod và mọi người cho biết ai sai, và nếu sai, tôi cần được bồi thường, điều này là điều không có gì khó hiểu, còn nếu không được xin cho phép tôi giải quyết ngoài luồng, Mong các bác xem xét kĩ các bằng chứng và đánh giá khách quan.
Bắt đầu nhé :
1.
Đoạn chát yahoo từ lúc giao dịch 1h đến 4h:10 9/10/2015 ( khi tôi phát hiện có vấn đề coupon và gọi nó vào giải quyết )
Nguyên văn câu cú : có thể nó bị ẩn, cứ chờ xem đã, biết đâu mai hiện, ảo lòi, chưa gặp bao giờ, tôi nói coupon kiểu gì mà ẩn được, nó đáp ai biết được..qua đây các bác thấy tôi là người tự định nghĩa ra khái niệm coupon ẩn và người NGU?
đoạn chát trên cũng cho thấy thời gian coupon bị ẩn nằm từ 1h-4h10 9/10/2015
Khoảng thời gian này tôi làm fanpage và cài đặt chạy quảng cáo nhưng do thấy có vấn đề coupon nên dừng lại. Sau khi nó bảo tôi sáng mai xem lại sau, tôi cũng không động chạm gì nữa.
1.jpg 2.jpg 3.jpg

2.Đây là account history tài khoản vnđ của tôi Phạm Thành Long nhìn vào đó các bạn có thể thấy rằng :
tài khoản chuyển từ active sang deactived là vào 9:57 9:58 9/10/2015 do chuyển vnđ sang usd ( sáng hôm sau- không hề liên quan đến khoảng thời gian coupon bị ẩn ) vì vậy không thể đỏ vấy sang do tôi nghịch chuyển vnđ sang usd làm acc reset và mất coupon được !
2 tài khoản.png
3. thông tin chính xác acc vnđ
4.ảnh chụp màn hình khi đã add visa và coupon vào acc vnđ lúc đang teamview 1:31 9/10/2015
và sau đó bị ẩn cho tới lúc 9:32 9/10/2015
coupon.png coupon1.png
Đã đầy đủ các bằng chứng để bác bỏ những gì nó nói về tôi tại topic kia. Nếu là người mua bán chuyên nghiệp, tôi mong các bác có sự nhìn nhận đúng đắn giúp tôi cách giải quyết vụ này. Cảm ơn

Last edited:
Chốt lại lần cuối t đã hoàn thành nghĩa vụ add cp và visa thành công, còn việc bị mất là do m ngu đi nghịch reset acc, cái này chính mày thừa nhận, còn reset lúc nào t k cần biết ( m đi mua điện thoại m về nghịch tung các thứ xong ra cửa hàng bảo đthoai hỏng trước khi mày nghịch à )
Mod vào xem xét nhé, giải thích chán chê với thằng này ở topic kia rồi mà nõ vẫn cố cãi cùn, đúng là cái thằng join date yesterday, k hiểu nó có ý đồ gì.
https://mmo4me.com/threads/tra-loi-sonhoiqn.266283/page-3

gửi chủ topic, mình chẳng bênh ai cả.
Thứ nhất ai cũng biết cậu đã mua coupon và đã gửi tiền hết, ko phải chối cãi
thứ hai : ai cũng biết ban gì đó đã add thành công cho bạn
Và cuối cùng thì mình nghĩ ko phải do bên bán có vấn đề gì đâu, mà đôi khi mình là newbie táy máy nên bị gì cũng nên, mình cần suy xet kĩ vấn đề, bay h bạn mienphi2007 có tìm được nguyên nhân chính xác chưa , vì bạn là pro vấn đề này, hãy tìm cách giải quyết giúp bạn ấy trong phạm vi có thể, vì mua mà ko dùng được cũng bực mình lắm.

Chốt lại lần cuối t đã hoàn thành nghĩa vụ add cp và visa thành công, còn việc bị mất là do m ngu đi nghịch reset acc, cái này chính mày thừa nhận, còn reset lúc nào t k cần biết ( m đi mua điện thoại m về nghịch tung các thứ xong ra cửa hàng bảo đthoai hỏng trước khi mày nghịch à )
Mod vào xem xét nhé, giải thích chán chê với thằng này ở topic kia rồi mà nõ vẫn cố cãi cùn, đúng là cái thằng join date yesterday, k hiểu nó
i.imgur.com/QCPo0uJ.png[/IMG]
tiền trao - hàng trả
hết cmn nghĩa vụ
đoạn chát ko có bảo hành thì giải thích làm clgv

Và cuối cùng thì mình nghĩ ko phải do bên bán có vấn đề gì đâu, mà đôi khi mình là newbie táy máy nên bị gì cũng nên, mình cần suy xet kĩ vấn đề, bay h bạn mienphi2007 có tìm được nguyên nhân chính xác chưa , vì bạn là pro vấn đề này, hãy tìm cách giải quyết giúp bạn ấy trong phạm vi có thể, vì mua mà ko dùng được cũng bực mình lắm.

mình đã giải thích lỗi là do nó nghịch ngu reset tk nên bị mất cp mà nó còn cố cãi cùn tự nghĩ ra cái khái niệm coupon ẩn rồi còn lên chửi bới dọa nạt, mắc cười.

Last edited:
Bằng chứng rõ ràng như trên thằng nào có đầu tự hiểu rõ ai sai ở đây, cái thể loại 3 năm bán hàng đầy kinh nghiệm như thế mày quả là đáng sợ. Lời mày nói ai tin đây trong khi bằng chứng tao show ra rồi. Ôi trời học Y ra trường mà cái não mày ngắn vậy được thôi à. Mày đang công tác chỗ nào thế, nạo phá thai bên đối diện Bạch Mai à. Ai có info thằng này inbox tôi xin biếu 200k, đi xem tôi nện nó tôi mời thêm chầu cafe. Loại gian thương chó má như này mà tồn tại được 3 năm uổng công mẹ nó rặn lòi rom ra rồi

cậu đọc lại bài đi, nó đổ tội tôi change tiền vnđ sang usd và tôi đã chứng minh nó k liên quan rồi, cách giải quyết của pro như nó cũng vkl lắm cơ, chưa gì đã nhảy vô yahoo làm phát đừng mơ có lại tiền nhé--loại bán hàng thế này theo cậu có đạo đức k ạ. Y ra trường cơ đó ạ, làm người chưa đủ thích làm con thì tớ chiều nó

mình đã giải thích lỗi là do nó nghịch ngu reset tk nên bị mất cp mà nó còn cố cãi cùn tự nghĩ ra cái khái niệm coupon ẩn rồi còn lên chửi bới dọa nạt, mắc cười.

Theo mình thì nên email cho support Facebook hỏi về vấn đề này cho rõ nguyên nhân tại sao là biết ngay :oops: tranh cãi làm chi

Vậy là vấn đề cân làm rõ " Có phải reset tài khoản sẽ mất coupon" bạn chủ theard có thể hỏi ai rành vấn đề này hoặc email cho support facebook. hay bỏ tiền túi ra mua một cái coupon của người khác rùi lại làm lại các bước như đã thực hiện trước đó (nếu có gan và muốn chứng minh mình đúng nhớ quay lại vedio nhé ), sẽ kiểm chứng được thui.

Theo mình thì nên email cho support Facebook hỏi về vấn đề này cho rõ nguyên nhân tại sao là biết ngay :oops: tranh cãi làm chi
email rồi bạn ạ. bạn cũng biết là đợi nó trả lời mất rất lâu. Nguyên nhân như nào tôi cũng muốn biết. Vấn đề bài viết này tôi muốn vạch mặt thằng óc chó mienphi2007 với 3 năm kinh nghiệm và chất lượng phục vụ như cái cc. Tiền mất mà còn phải ngậm đắng nên tôi k muốn để yên cho nó

Bằng chứng rõ ràng như trên thằng nào có đầu tự hiểu rõ ai sai ở đây, cái thể loại 3 năm bán hàng đầy kinh nghiệm như thế mày quả là đáng sợ. Lời mày nói ai tin đây trong khi bằng chứng tao show ra rồi. Ôi trời học Y ra trường mà cái não mày ngắn vậy được thôi à. Mày đang công tác chỗ nào thế, nạo phá thai bên đối diện Bạch Mai à. Ai có info thằng này inbox tôi xin biếu 200k, đi xem tôi nện nó tôi mời thêm chầu cafe. Loại gian thương chó má như này mà tồn tại được 3 năm uổng công mẹ nó rặn lòi rom ra rồi
đồng tiền to như bánh xe bò...
k biết ai đúng ai sai nhưng kiểu này thì trẻ trâu ms có hành động như thế

Seller đền cho nó cái CP mới cmn đi, hết mấy đồng bạc mà chúng mày đưa nhau lên tivi mấy hôm nay rồi, buôn bán thì xởi lởi chút lấy may, cứ bo bo trời cũng éo thương đâu.

Giờ thớt có dám mua thêm 1 cái cp của mienphi2007 ad lại và thử reset lại nữa ko . Nếu reset lại mà bị mất ngay thì tại lỗi của bạn .Còn nếu reset ko mất , hoặc add cp vào rồi ko làm gì cả , để yên 2-3 ngày mà bị mất cp thì là do lỗi của mienphi2007 . Và cậu ấy phải hoàn toàn chịu trách nhiệm bồi thường cho cậu >2 cp .
Ở đâu các mod và ae sẽ làm chứng cho cậu nếu cậu đúng .

Vấn đề này đề nghị 2 bên thoả thuận và đừng lập thêm topic nữa . Loãng hết cả 4rum .

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: Em đầu tư cho coupon thử nè, có bác nào dám cá không, nếu rì xẹt mất coupon thì em tặng thêm 5 coupon nữa, còn không mất thì các bác gửi em 1 triệu :cool::cool::cool:

Add rồi kể cả chuyển vnd sang usd thì vẫn dùng đc acc đã add cp nhé :) không có chuyện add thành công ko dùng tự hết hay tự mất

Seller đền cho nó cái CP mới cmn đi, hết mấy đồng bạc mà chúng mày đưa nhau lên tivi mấy hôm nay rồi, buôn bán thì xởi lởi chút lấy may, cứ bo bo trời cũng éo thương đâu.

với người khác thì được còn với thằng này thì đừng hòng nhé :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,017
173,089
Latest member
lienhoa84

Most viewed of week

Most discussed of week