Waiting for Answer bạn toante thanh toán nốt 190Z cho mình

bác @toante đâu có sai gì đâu mà phải chịu trách nhiệm
trong topic em thấy http://mmo4me.com/threads/2000-wmz-rate-20-7-vcb.209135/#post-3980426
bác ấy confirm giao dịch với yahoo luong_minh_trang rõ ràng mà do bạn kia ko check kĩ
memo send Z thì ghi stk bank và bác ấy đã send đúng bank cho bạn kia rồi còn gì
Người ta có để lại cái YH trước cái comment của @toante sao bạn không đặt ngược lại vấn đề......

gần 4 củ, ối giời ơi thơm lông quá!

vì cùng giao dịch vs 1 ng mà lần đầu mình nhận đc đủ tiền cho 300Z nên mình ms tiếp tục, cái khó hiểu là lúc bạn toante ib mình trong diễn đàn mình có để lại yh mà sao b ý chat vs scam k thấy nói câu nào trong diễn đàn hay inbox vs mình hết

http://mmo4me.com/threads/2000-wmz-rate-20-7-vcb.209135/#post-3980309
mình có bán cho bạn này 490Z giao dịch làm 2 lần
lần đầu mình chuyển 300Z thì bạn thanh toán nhưng lần sau chuyển tiếp 190Z thì bạn k thanh toán cho mình
nhờ mod giải quyết dùm mình với
bạn ý yêu cầu mình edit lại yahoo vì lí do sợ scam, mình vẫn còn log chat với bạn ý

bạn ý vừa đổi nick yh toante_mmo thành toante2005
lúc đầu minh ghi yahoo là: gioioichanwaa bạn ý bắt mình edit lại yh để tránh scam mod vào xem dùm
Mình không hiểu cách GD của bạn như thế nào mà bị SCAM. Với mình thì add nick của mấy exchanger xong bảo họ gửi thông tin và gd thôi. Nếu họ đã gửi thông tin cho mình để mình send thì không thể sai được

Căng nhẩy :eek:

Vấn đề là 2 bạn đã cùng chat với SCAM fake nick và vẫn vô tư lự nên nó chờ 1 giây lơi lỏng là scam ngay tức khắc. Nếu ...., lại chữ nếu mà chữ này học hoài không hiểu hết.

Biện pháp đơn giản mà hữu hiệu chống lừa đảo qua yahoo messenger là: TUYỆT ĐỐI TỪ CHỐI TẤT CẢ AI PM HỎI MUA/ BÁN. TỰ CHÍNH MÌNH PM ĐỂ GIAO DỊCH CÓ CHỌN LỌC.

Last edited:
em thấy comment dc đã được chỉnh sửa gì đó
Last edited: 38 minutes ago
Đọc ngay phần chat khoanh đỏ
1-jpg.40659

vì lúc chat yh ngta bao mình edit lại yh trong diễn đàn tránh scam
cũng không phù hợp với khoảng thời gian giao dịch
cái #11 dc post lúc 37 phút trc mà cái bạn edit lại là 38 phút trước
trong khi giao dịch thì nó ko nằm ở khoảng thời gian đó đc

Vấn đề là 2 bạn đã cùng chat với SCAM fake nick và vẫn vô tư lự nên nó chờ 1 giây lơi lỏng là scam ngay tức khắc. Nếu ...., lại chữ nếu mà chữ này học hoài không hiểu hết.

Biện pháp đơn giản mà hữu hiệu chống lừa đảo qua yahoo messenger là: TUYỆT ĐỐI TỪ CHỐI TẤT CẢ AI PM HỎI MUA/ BÁN. TỰ CHÍNH MÌNH PM ĐỂ GIAO DỊCH CÓ CHỌN LỌC.
Chuẩn man, mình mà confirm topic toàn có thêm dòng nhắc nhở "check đúng YM 2 bên hãy deal". Ai ko check thì tự chịu trách nhiệm. Mấy thằng scam hay rình confirm topic rồi nhảy ngang lắm, ko cảnh giác chết ngay :D

vì lúc chat yh ngta bao mình edit lại yh trong diễn đàn tránh scam
mình check IB của bạn trễ quá, lúc vào topic thấy yh bạn xác nhận gd 490z yahoo là gì đó. rồi mình mới nói với người chat yh là yh ko giống. chứ mình check IB trướ thì điều này chắc ko xảy ra rồi. luc mình xác nhận lại topic bạn cũng ko vào coi lại hả

mcó 1 thắc mắc scam ACB là gì vậy ?

Chuẩn man, mình mà confirm topic toàn có thêm dòng nhắc nhở "check đúng YM 2 bên hãy deal". Ai ko check thì tự chịu trách nhiệm. Mấy thằng scam hay rình confirm topic rồi nhảy ngang lắm, ko cảnh giác chết ngay :D

Nick yahoo gồm:

1 toante_mmo (scam)
2 toante2005 (real)
3 luong_minh_trang (scam)
4 gioioichanwaa (real)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,539
Latest member
theblues112

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week