Referrer Bạn không có nhiều kiến thức về forex nhưng muốn thử sức thì tham khảo bài viết sau nhé

Như lời hẹn, hôm nay mình sẽ giải thích rỏ về chức năng STOP LOSS ở igofx cho 1 số bạn chưa hiểu nhé. Mình cho giả thuyết là bạn đầu tư với 1000$ nha.
- Ngày đầu tiên khi invest coppy trade, ở mục stop loss bạn sẽ cài là 850$ ==> có nghĩa bạn sẽ dc bảo toàn vốn ở 85%, đồng nghĩa bạn chấp nhận thua 15%.

- Như mình từng nói 1 tháng lãi tầm 7%. và igofx có chức năng cộng dồn lãi thành vốn. Mình giả thuyết sau 1 tháng bạn lãi dc 90$. Khi đó cả vốn và lãi bạn có dc là 1090$. Lúc này 85% của 1090$ sẽ là 926$. Lúc này, nếu rủi ro xảy ra, bạn thua hết 15% thì chỉ mất khoảng 74$.

- Tiếp theo, đến tháng thứ 2, mình giả thuyết cả vốn và lãi bạn tăng lên là 1180$. Lúc này ở stop loss 85% của 1180$ là 1003$. Đến thời điểm này, thì bạn hoàn toàn hết lo lắng, bởi vì nếu thua hết 15% thì vẫn còn 1003$.

- Và tiếp theo sau đó, thì hoàn toàn yên tâm.

Last edited:
Giao dịch ngày 28 lãi 0.27% nhé

Tiếp tục lãi cuối tháng

Tổng kết lãi tháng 5 - 12.11% nhé ( lãi này chưa trừ phí 30% ). Sau khi trừ thì lãi mình thực lãnh dc 8.477%

Đầu tháng 6, quẩy lên nào

Nạp vào xong bị scam thì sao nhỉ :D , ai cho mình hỏi có gì đảm bảo ở đây cái

Nạp vào xong bị scam thì sao nhỉ :D , ai cho mình hỏi có gì đảm bảo ở đây cái
Bạn có thể tham khảo nhé, sàn giao dịch thì ko bgio scam nhé...còn để đảm bảo 100%..thì hỏi thế gian, ai đảm bảo được ??? ngay cả chính bản thân còn ko tin bản thân thì thế gian này có j là đảm bảo 100% :D

Tuy nhiên, qua phân tích của mình, nếu bạn cảm thấy hợp lý được thì chơi thử để tự kiểm chứng thôi
Cám ơn bạn quan tâm nhé

Đã tham gia $104, 4 ngày tổng cộng được $2.66
Có vẻ ngon :D

Attachments

• Screen Shot 2017-06-03 at 4.10.57 PM.png
    Screen Shot 2017-06-03 at 4.10.57 PM.png
    234.6 KB · Views: 66
  • Screen Shot 2017-06-03 at 4.10.37 PM.png
    Screen Shot 2017-06-03 at 4.10.37 PM.png
    652.1 KB · Views: 65
Last edited:
Niềm vui cuối ngày

Chào các bạn, hôm qua hệ thống có lỗi và mình sẽ trình bày như sau:

Hôm qua có giao dịch GBPUSD, trong vòng 1 phút đã thua lổ 93% ( quá nhanh, quá nguy hiểm). Và lúc này chức năng Stop loss có tác dụng.

Những ai đã cài đặt dừng lổ 15% thì sẽ bảo toàn được vốn 85% nhé.
Tuy nhiên do quá nhanh quá nguy hiểm nên hệ thống ko dừng lổ được, kết quả là tất cả mọi ng đều bị thua 93%.

Mod đã thông báo company rồi, sẽ giải quyết cho tất cả mọi người. Những ai đang theo mình, bình tĩnh và yên tâm. Mình sẽ theo sát nhé. Tuy nhiên cũng cần thời gian cho company vì số lượng member quá đông.

Quan trọng là mọi người không thao tác gì ở account nhé, không bấm Leave. Giữ nguyên hiện trường

Hóng xem có ái nhảy cầu ko :D

Chào các bạn, hôm qua hệ thống có lỗi và mình sẽ trình bày như sau:

Hôm qua có giao dịch GBPUSD, trong vòng 1 phút đã thua lổ 93% ( quá nhanh, quá nguy hiểm). Và lúc này chức năng Stop loss có tác dụng.

Những ai đã cài đặt dừng lổ 15% thì sẽ bảo toàn được vốn 85% nhé.
Tuy nhiên do quá nhanh quá nguy hiểm nên hệ thống ko dừng lổ được, kết quả là tất cả mọi ng đều bị thua 93%.

Mod đã thông báo company rồi, sẽ giải quyết cho tất cả mọi người. Những ai đang theo mình, bình tĩnh và yên tâm. Mình sẽ theo sát nhé. Tuy nhiên cũng cần thời gian cho company vì số lượng member quá đông.

Quan trọng là mọi người không thao tác gì ở account nhé, không bấm Leave. Giữ nguyên hiện trường

Đợt trước mình có đưa loạt bài cảnh báo cho bạn rồi, để mình trích lại một đoạn trong đó

1) Cái chết của Signal
Hầu như tất cả các signal đều có tuổi đời dưới 2 năm, chỉ tính mấy cái đứng đầu thôi chứ mấy cái bét bảng thì 4-5 năm là bình thường. Tôi cứ thắc mắc là tại sao cho đến tuần rồi xảy ra 1 sự kiện là EUR tăng do bầu cử Pháp và CAD giảm do chính sách gỗ từ ông Trump (theo báo chí). EURCAD trong 1 tuần chạy hơn 700 pips. Sự kiện này đã làm 1 signal thập tử nhất sinh.

Bạn có thấy giống với trường hợp của tài khoản mà bạn tham gia đầu tư không, thứ 6 vừa rồi là bầu cử ở Anh, thị trường mới dịch chuyển có 200 pip thôi, mà 1 năm sẽ có nhiều lần như này. Tiếc là bạn không có kiến thức về forex nên có đưa ra lời khuyên cũng hơi khó, về trường hợp trượt SL như bạn nói thì rất khó để sàn đền bù cho bạn. Có những sàn còn bị phá sản vì những pha như này

Đợt trước mình có đưa loạt bài cảnh báo cho bạn rồi, để mình trích lại một đoạn trong đó

Bạn có thấy giống với trường hợp của tài khoản mà bạn tham gia đầu tư không, thứ 6 vừa rồi là bầu cử ở Anh, thị trường mới dịch chuyển có 200 pip thôi, mà 1 năm sẽ có nhiều lần như này. Tiếc là bạn không có kiến thức về forex nên có đưa ra lời khuyên cũng hơi khó, về trường hợp trượt SL như bạn nói thì rất khó để sàn đền bù cho bạn. Có những sàn còn bị phá sản vì những pha như này
=================
Bên igofx cũng đang họp mấy nay chưa đưa ra kq gì cả...đúng là từ đầu mình nói mình ko rành về forex, chỉ chắc chắn theo rules là SL 15%...còn về trượt SL như bạn nói thì quả thật mình chưa từng thấy. Kinh nghiệm lần này đúng là nhớ đời thật.
Tuy nhiên 1% thì vẫn la hy vọng, chờ xem bên igofx giải quyết ra sao. Cám ơn bạn nhiều nhé

Chào bạn, có kq bên igofx rồi...họ bảo trượt SL như bạn nói và họ ko đền bù, đúng la ko có kiến thức về forex thì ko hiểu hết được những bí ẩn bên trong. Cũng may cho mình là chưa có nhiều bạn tham gia cùng. Và mình cũng cận trọng, nên trong giai đoạn thử nghiệm chưa đập vào nhiều...
Igofx vẫn hoạt động, nhưng kiểu này thì nguy hiểm quá, ko nên chơi nữa.

Chào bạn, có kq bên igofx rồi...họ bảo trượt SL như bạn nói và họ ko đền bù, đúng la ko có kiến thức về forex thì ko hiểu hết được những bí ẩn bên trong. Cũng may cho mình là chưa có nhiều bạn tham gia cùng. Và mình cũng cận trọng, nên trong giai đoạn thử nghiệm chưa đập vào nhiều...
Igofx vẫn hoạt động, nhưng kiểu này thì nguy hiểm quá, ko nên chơi nữa.

Forex là thị trường cực kì khó nhắn, vài năm kinh nghiệm mà có người vẫn bị như bạn nữa là chưa có kinh nghiệm nào. Các account PAMM xếp hàng top ở các trang còn nối hơn Igofx mà lâu lâu vẫn có acc rụng. Đợt vừa rồi có ông nào ở Việt Nam cũng làm cháy của nhà đầu tư hơn 200k$

Forex là thị trường cực kì khó nhắn, vài năm kinh nghiệm mà có người vẫn bị như bạn nữa là chưa có kinh nghiệm nào. Các account PAMM xếp hàng top ở các trang còn nối hơn Igofx mà lâu lâu vẫn có acc rụng. Đợt vừa rồi có ông nào ở Việt Nam cũng làm cháy của nhà đầu tư hơn 200k$
Quả la quá non dại

Âm hẳn 180 thế kia cơ à, lãi 5 thì bù lâu đấy
Trc đây nhìn bảng thống kê vài ngày mình đã thấy khả năng rủi ro khá cao rồi mà, lãi hàng ngày tương đối thấp, còn hôm lỗ thì 1 khoản gấp mấy mấy chục lần thế
Đau tim lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,487
169,812
Latest member
trinhxuantruong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back