• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ban GuildGold9 - Tớ nè

Đọc mệt rồi.

- Nếu ko phải spam thì là tuyển ref trong topic người khác, kiểu gì cũng bị ban.
- Cái ví dụ ở post #1 là xúc phạm thành viên khác.

Nói tóm lại thì sau khi đọc xong topic này, ban bạn 2 tuần quả ko sai.

Tí nữa mình sẽ thêm cái RULE ở box Suggestion Feedback. Trước khi kiện thành viên trong BQT thì các bạn nên đọc trước :)
MOD ko nên tùy tiện mà add thêm rule tránh trùng lặp và thiếu logic. nế mỗi mod đều tự ý thêm vào 1 rule chắc mem không dám post. chỉ đọc. việc này admin sẽ quyết định thêm rule hay ko. nhiều rule quá thì dẫn đến 4rum sẽ cứng nhắc và mang tính máy móc, làm mem bức bối, bức súc, bất bình và quay sang cắn BQT

Tại sao lại tuyển ref trong topic người khác như vậy, ban là đúng rồi
2 tuần là nhẹ

P/S: đã từng làm việc với GuildGold9, mất cảm tình vì cái thái độ

Nếu cứ thêm rule khi cảm thấy thiếu thì chẳng khác gì mấy thằng admin PTC,cứ thay rule như thay áo,làm chẳng pay dc gì hết:((

Đọc từ đầu đến cuối và thấy rất nhiều người mới vào không chịu đọc rule mà vẫn cứ cho là mình đúng.

Rule rõ ràng không tuyển ref trong topic người khác
ĐIỀU THỨ 1 : Các bạn hãy để ý, mình chỉ post ở mục PTC và các topic thì đều có nội dung tuyển ref. MÌnh post với nội dung là
Ai muốn trao đổi ref hoặc làm ref FavoriteBux của mình ( ref back 100 % ) thì click vào chữ kí nhé
POST NÀY CÓ NGHĨA LÀ:
1.1 - CHỦ TOPIC CẦN REF - TÔI SẼ REF EXCHANGE VỚI CHỦ TOPIC ĐÓ.
1.2 - CÁC BẠN ĐÃ REF CHỦ TOPIC - LÀ NHỮNG NGƯỜI CHƠI ĐỂ HƯỞNG BONUS, REF BACK => TÔI CŨNG CÓ CHẾ ĐỘ BONUS VỚI REF
Từ 1.2 và 1.2 suy ra ==> Post này hoàn toàn có ý nghĩa ==> ko phải SPAM
Rõ ràng là tuyển ref lại còn cãi....

Thứ hai Mod nhắc nhở, gửi cảnh báo, 3h sau vẫn tái phạm, lại cãi là không đọc cảnh cáo :| ai vô lý ở đây?
Post proof rep lại còn thiếu bài viết nữa chứ ;;)
2 tuần còn là nhẹ

P/S : các bạn mới vào đọc dùm Rule, không đến lúc bị xóa bài, close topic lại thắc mắc, mà đã đọc thì đọc cho kĩ dùm

MOD ko nên tùy tiện mà add thêm rule tránh trùng lặp và thiếu logic. nế mỗi mod đều tự ý thêm vào 1 rule chắc mem không dám post. chỉ đọc. việc này admin sẽ quyết định thêm rule hay ko. nhiều rule quá thì dẫn đến 4rum sẽ cứng nhắc và mang tính máy móc, làm mem bức bối, bức súc, bất bình và quay sang cắn BQT

Nếu cứ thêm rule khi cảm thấy thiếu thì chẳng khác gì mấy thằng admin PTC,cứ thay rule như thay áo,làm chẳng pay dc gì hết:((

Theo mình thì việc Rule được bổ sung thêm là hợp lý. Giống như ngoài xã hội, hình thức phạm tội ngày càng nhiều và tinh vi. Pháp luật của nhà nước cũng luôn thay đổi để thích hợp, thích ứng và xử lý kịp thời.

Theo mình thì việc Rule được bổ sung thêm là hợp lý. Giống như ngoài xã hội, hình thức phạm tội ngày càng nhiều và tinh vi. Pháp luật của nhà nước cũng luôn thay đổi để thích hợp, thích ứng và xử lý kịp thời.
Đương nhiên thiếu thì phải thêm,nhưng phải cân nhắc kỷ trước khi thêm,và phải xét đến khía cạnh bao quát chung là chính.Chứ đợi xảy ra từng tình huống của từng cá nhân mà phải thêm nội quy,thì có lẻ phải thêm vào mải mải,vì thiên hạ lách luật rất giỏi,ngay cả xã hội mình còn kh kiểm soát nổi huống hồ là 4rum.Phải để cho admin có thời gian kiếm tiền và nghỉ ngơi nủa chứ:binhsua153:

Đương nhiên thiếu thì phải thêm,nhưng phải cân nhắc kỷ trước khi thêm,và phải xét đến khía cạnh bao quát chung là chính.Chứ đợi xảy ra từng tình huống của từng cá nhân mà phải thêm nội quy,thì có lẻ phải thêm vào mải mải,vì thiên hạ lách luật rất giỏi,ngay cả xã hội mình còn kh kiểm soát nổi huống hồ là 4rum.Phải để cho admin có thời gian kiếm tiền và nghỉ ngơi nủa chứ:binhsua153:

Đúng là mình hơi vội. Hiện nay thì Rule đang nằm trong box BQT để bàn bạc thêm :)

Ủa chủ topic đâu rồi, mình đã giải thích bên trên kia, nếu chủ topic thấy đúng thì edit #1 đi chứ, để mấy bạn khác vô đọc cứ nghĩ mình nói dối lừa đảo, rồi nghĩ bản chất mod mmo4vn là vậy :))

GuildGold9 cũng sai
nhưng ko sai nhìu bằng mod thiensuvoly
--> vote cho GuildGold9

thiensuvoly vào đối đáp lại đi nào. ai sai ai đúng

Theo mình nghĩ nên close topic này. Bàn luận tranh cãi cũng rồi. Sự việc cũng đã rồi. Ai cũng có lý lẽ riêng. Không ai chịu mình sai. Tranh cãi càng nhiều thì càng hiềm khích nhiều. Mong là mod thiensu và bạn guidgold làm hoà, cùng nhau đưa mmo4vn.com và lĩnh vực mmo của VN tiến lên!

Bạn nói chí lý!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,953
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week

Back