BÁN GẠO – GÂY DỰNG QUĨ GẠO TỪ THIỆN “CHIA SẺ YÊU THƯƠNG”

Status
Not open for further replies.

hoan277

Senior
Reactions
367
MR
0.010
Insuree Balance
0
BÁN GẠO – GÂY DỰNG QUĨ GẠO TỪ THIỆN “CHIA SẺ YÊU THƯƠNG”
Kính thưa: Quí cô bác,anh chị và các bạn!
Nhóm “Chia Sẻ Yêu Thương” rất cảm ơn mọi người đã cùng chung tay mua gạo ủng hộ xây dựng Quĩ Gạo từ thiện.
Quĩ gạo từ thiện – Chia Sẻ Yêu Thương hàng tháng hỗ trợ gạo cho các hoàn cảnh đặc biệt khó khăn,không có khả năng lao động (già yếu,khuyết tật,bệnh hiểm nghèo không nơi nương tựa…).
Lợi nhuận bán gạo 100% được đưa vào Quĩ gạo (Các chi phí vận chuyển đều do các bạn tình nguyện viên chung tay hỗ trợ).Hàng tuần,lợi nhuận bán gạo sẽ được công khai công bố trên Facebook: https://www.facebook.com/christ.thanh
Gạo được bán duy nhất một loại là: Gạo tám Hải Hậu được nhóm trực tiếp thu mua thóc ở vùng quê Hải Hậu sau đó xay xát và chuyển lên Hà Nội.
+ Gạo hoàn toàn mới xay xát,không hóa chất tẩy trắng,không pha trộn (Vì thế nên cảm quan nhìn không được bắt mắt).Do không có hóa chất bảo quản nên gạo không để được lâu.Nên mọi người chú ý mua số lượng đủ để dùng hết trong 1 tháng.
+ Giá gạo được bán bằng giá thị trường gạo tám Hải Hậu chính thống.(Một số nơi bán gạo rẻ hơn khá nhiều,nhưng mọi người lưu ý: Ngoài bao bì là gạo tám Hải Hậu nhưng có thể đó là gạo Bắc Hương được trộn lá nếp thơm)
Hàng tháng,nhóm từ thiện “Chia Sẻ Yêu Thương” có các chương trình (Mọi người chú ý theo dõi và đăng kí tham gia các chuyến đi):
Từ thiện ở các trung tâm bảo trợ,trại phong,trại trẻ mồ côi,vùng cao.
Kêu gọi giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn,bệnh tật không có chi phí chạy chữa.
Hỗ trợ gạo hàng tháng cho các hoàn cảnh được xác minh và đưa vào danh sách được hỗ trợ.
Mọi hoạt động đều được công khai về tài chính và có tư liệu báo cáo trên Facebook:
https://www.facebook.com/christ.thanh (Thành – 01656.966.196)
Do mọi việc kinh doanh gạo đều dựa trên sự chung tay ủng hộ của mọi người nên để giảm thiểu công sức,chi phí cho các bạn tình nguyện viên chở gạo.Gạo sẽ được vận chuyển cố định vào tối thứ 3 hàng tuần bắt đầu lúc 19h00.Do đó mọi người cân đối thời gian để gọi đặt gạo kịp gần lúc hết gạo nhé.
Nhóm rất mong nhận được sự ủng hộ và chia sẻ từ mọi người để mang hơi ấm tới những mảnh đời khó khắn,thiếu thốn.
**MỘT VIỆC ÁC NHỎ,CHỚ NÊN LÀM – MỘT VIỆC TỐT NHỎ,CHỚ NÊN BỎ QUA**

Last edited:
Thanks bạn!!!

mình thấy từ thiện tại hcm và hn thì nhiều, miền trung nắng gió bão lụt triền miên, dân nghèo mà chưa thấy có đội tình nguyện nào hoạt động tại khu vực này nhỉ

mình thấy từ thiện tại hcm và hn thì nhiều, miền trung nắng gió bão lụt triền miên, dân nghèo mà chưa thấy có đội tình nguyện nào hoạt động tại khu vực này nhỉ
Bạn domainrenet hay ai đó ở miền trung phát tâm đi lấy,xác minh thông tin các hoàn cảnh hay đưa ra các chương trình phù hợp xem sao.Tớ thấy ở miền trung cũng có các nhóm từ thiện mà.Ở đâu cũng có người rất khó khăn nhưng cũng cần phải có người đi lấy thông tin và xác minh cộng với đưa ra giải pháp giúp đỡ cơ.

Các bạn thật tốt bụng, giúp đỡ được nhiều người. Mình học được nhiều điều hay từ các bạn..
Chúc các bạn thành công ..!

Các bạn thật tốt bụng, giúp đỡ được nhiều người. Mình học được nhiều điều hay từ các bạn..
Chúc các bạn thành công ..!
Cảm ơn bạn!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,204
170,355
Latest member
daphongthuykm