Bạn đang sử dụng loại khóa chống trộm nào cho xe máy?

Làm 2 tháng tích tiền mua đc con xe mà sau đó cũng sợ bị trộm. Mà k biết nên lắp khóa trống trộm nào giá cả phải chăng. Mà chất lượng tốt. Cần lắm kinh nghiệm từ các bác :))
Honda Smartkey, nghe nói chưa phá khóa đc

Làm 2 tháng tích tiền mua đc con xe mà sau đó cũng sợ bị trộm. Mà k biết nên lắp khóa trống trộm nào giá cả phải chăng. Mà chất lượng tốt. Cần lắm kinh nghiệm từ các bác :))

Chìa hình tròn đút vào ổ khóa để mở thì hơi bị khó để trộm

Rồi fang thêm cái khóa thứ 2: khóa = 5~6 mã số ko có chìa miễn mở trộm

(khóa thì phải hàng to cứng chắc khỏe chống phá, cắt)

>>> làm thêm phát 3: là 1 bộ còi hú cảm ứng rung trong xe nữa, động vào xe là nó gào ầm lên, rất nhạy cảm lun, thằng nào còn dám đứng đó mò mẫm nữa

tiện cái thỉnh thoảng để xe ở bãi, quên mất chỗ cụ thể, đứng gần vài chục mét bấm phát, kêu TÍT TÍT + đèn xi nhan chớp chớp biết xe mình luôn, đỡ phải tìm, phê vãi :D

bonus: lắp cảm ứng đề pa, kiểu phải sờ tay vào 1 chỗ bí mật trên xe (điểm mát) thì đề mới nổ máy
>>> trộm xe đc thì cũng éo biết đề nổ, vứt xe chạy thoát thân còn kịp :rolleyes:

>>>>>>>>>> xe xịn, thì lắp thêm
Thiết Bị Định Vị GPS Cho Xe Máy <<<<<<<< lên google tìm, cái này là trộm đc xe đi rồi, thì vẫn mò ra nó giấu xe ở đâu, hiệu cầm đồ nào <<<<<<<< gọi ae, người nhà đông đông ra mà đòi lại xe,

thằng chủ hiệu cầm đồ ko trả lại thì dọa báo công an nó mua xe trộm cắp là phạm tội ĐỒNG LÕA TIÊU THỤ ĐỒ TRỘM CẮP

vì gần nhà mình cũng có 1 anh chủ tiệm xe máy, chuyên mua đi bán lại, quán nào mà chẳng mua đồ trộm cắp, nhanh giàu mà, công an nó thích sờ vào hay ko thôi, và đã đi tù 2 năm, chạy tầm 200 triệu giảm còn 1 năm !

Last edited:
thím rất chuyện nghiệp. mình thì đang xem xét về vấn đề đó. nhưng đagn thắc mắc cái khóa thứ 2=5,6 mã gì đó
khóa lắm vào lúc mở ngồi cả tiếng để mở:D

thím rất chuyện nghiệp. mình thì đang xem xét về vấn đề đó. nhưng đagn thắc mắc cái khóa thứ 2=5,6 mã gì đó

bạn dùng khóa 4~6 số + bộ còi hú cảm ứng + điểm mát đề pa
- cũng thoải mái rùi, lúc dùng xe tắt còi hú + mở cái khóa là xong nhanh gọn
-- xe xịn thì chơi thêm bộ định vị gps

khóa có kiểu dáng bt, nhưng ko mở = chìa,

mà mở = 1 dãy 4 5 6 số mình tự đặt, có thể thay đổi thường xuyên mã

trộm tuyệt đối sẽ ko dùng chìa đa năng để mở trộm đc, chỉ có cách phá hỏng, cắt đứt (nhưng phải cầm theo đồ nghề, kìm trợ lực to, cồng kềnh)

>>>> rất an toàn cho xe máy, vì chẳng thằng điên nào đi trộm xe mà vác theo kìm to cả

chỉ có đêm hôm đi phá cửa nhà thì mới mang đồ nghề vậy thôi,

xe máy thì khóa 2~3 cái các loại thì yên cmn tâm (bãi trông xe, để ngoài cửa hàng shop) nhưng vẫn phải loanh quanh, thỉnh thoảng nhìn ngó

>>>> khi dùng nhiều loại khóa:
ưu điểm: an toàn
nhược được: như thằng nhà quê, mất time khóa và mở :D))))))))))

bác gắn
+1 khóa đĩa bánh trước ( hầu như k mở được, muốn mở phải dùng máy cắt lol )
+ 1 khóa cảm ứng từ ( cái này chống cướp hiệu quả nhất) cái này sẽ có 1 cái chip trong xe + 1 cái bác cầm, khi 2 cái gần nhau 30 m thì xe sẽ nổ máy, còn khi nổ máy mà con chip A ( trong xe ) quét k thấy con chip bác cầm, xe sẽ tắt máy và hú ...( con chip bác bỏ bóp rất tiện ) khi bị cướp cứ vứt xe chạy ra ra, nó đề ba chạy dc 30m tự động tắt máy hú inh ỏi

làm 2 cái công tắc ngầm, ngắt phát ko thể nổ được máy luôn, đề mãi máy ko nổ luôn
1 cái trong cốp xe, 1 cái dưới tay phanh
khi nào bật cả 2 công tắc lên thì nó mới nổ được máy :D

phải lưu thêm cả 2 tut của 2 bro này vào sau này còn trang bị cho em xe "PHÂN KHỐI LỚN" vớ vẩn lại mua được trong giấc mơ :D

bác gắn
+1 khóa đĩa bánh trước ( hầu như k mở được, muốn mở phải dùng máy cắt lol )
+ 1 khóa cảm ứng từ ( cái này chống cướp hiệu quả nhất) cái này sẽ có 1 cái chip trong xe + 1 cái bác cầm, khi 2 cái gần nhau 30 m thì xe sẽ nổ máy, còn khi nổ máy mà con chip A ( trong xe ) quét k thấy con chip bác cầm, xe sẽ tắt máy và hú ...( con chip bác bỏ bóp rất tiện ) khi bị cướp cứ vứt xe chạy ra ra, nó đề ba chạy dc 30m tự động tắt máy hú inh ỏi

làm 2 cái công tắc ngầm, ngắt phát ko thể nổ được máy luôn, đề mãi máy ko nổ luôn
1 cái trong cốp xe, 1 cái dưới tay phanh
khi nào bật cả 2 công tắc lên thì nó mới nổ được máy :D

em thấy cách này có nhược điểm. lỡ trộm biết cái đó thì nó phá khóa xong thì nó mở luôn cốp bật cả 2 anh nghĩa ạ :)
công tấc ngầm
phải tìm chỗ kín mà giấu chứ cậu
để lộ ra thì còn gọi gì là ngầm nữa :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week