• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer bán 472z đang chờ nhận vcb norival1992

Status
Not open for further replies.
Nhận z của người ta rùi thì send K cho người ta đi chứ chơi kiểu này khác j scam :confused:
scam ABC mà bác? send K rồi. mỗi tội send cho scammer :D

Nhận z của người ta rùi thì send K cho người ta đi chứ chơi kiểu này khác j scam :confused:
scam ABC bác k phải là k send :)
Nhưng mà rule 4rum này giờ mình nghĩ chém đc dân đen thôi :((

scam ABC bác k phải là k send :)
Nhưng mà rule 4rum này giờ mình nghĩ chém đc dân đen thôi :((
bác nào có ông chú làm công an & đóng bảo hiểm bằng VND thì ko cần phải theo rule nhé :p

Một chút kì quặc. Giờ thì rule đã đưa ra nhưng BQT, thậm chí cả Admin cũng không dám dùng rule để phân xử. Nghe lạ nhỉ. Sợ 1 người có anh làm công an ư. Thế thì thật sự thất vọng về BQT. Nếu đã chứng minh được không có hành vi mờ ám ở đây thì tại sao không dùng rule mà đến Admin cũng phải đi thoả thuận, kì kèo 50% hay 30%. Vậy số tiền bảo hiểm để làm gì? Khi BQT cũng không dám dùng để send back như rule đưa ra. ??
Còn bạn Norival, mình cảm thấy bạn giống như kiểu trẻ con "ANh tôi là công an". Công an thì sao? Nếu bạn tin công an làm việc nghiêm chính theo pháp luật của nhà nước thì bạn cứ đưa ra, rồi nhờ phân xử, điều tra, việc gì mà lằng nhằng thế, việc gì phải mang cái mác đó ra doạ mọi người. Bạn tham gia forum thì bạn phải theo rule của nó. Sao phải doạ dẫm. Nên quan điểm của mình thế này, nếu bạn này không chịu thoả thuận, cũng không theo rule, thì banned forever, trả lại tiền bảo hiểm để bạn đó chuyển sang diễn đàn khác mà làm ăn. Vì đơn giản, bạn đã trở thành 1 thế lực mà admin cũng không dám đụng đến thì bạn scam luôn đơn giản lắm: Lấy máy tính khác, lập yahoo khác (fake). Rồi dùng yahoo fake đó đi scam ABC, bản thân acc chính thì vẫn comfirrm vớ vẩn như trên. Đố ai điều tra ra.Và lại "30%".

Shin không phải sợ ông anh làm công an, công an giờ nhung nhúc thiếu mẹ gì anh, chú, bác... Vấn đề ở đây là cái Bảo Hiểm bằng VNĐ. Mình nghĩ Shin nên RF tất cả ai BH bằng VNĐ, yêu cầu họ chuyển sang PM. Như vậy thì bố làm bộ trưởng thì cũng kệ mẹ nó chứ lại :D

Một chút kì quặc. Giờ thì rule đã đưa ra nhưng BQT, thậm chí cả Admin cũng không dám dùng rule để phân xử. Nghe lạ nhỉ. Sợ 1 người có anh làm công an ư. Thế thì thật sự thất vọng về BQT. Nếu đã chứng minh được không có hành vi mờ ám ở đây thì tại sao không dùng rule mà đến Admin cũng phải đi thoả thuận, kì kèo 50% hay 30%. Vậy số tiền bảo hiểm để làm gì? Khi BQT cũng không dám dùng để send back như rule đưa ra. ??
Còn bạn Norival, mình cảm thấy bạn giống như kiểu trẻ con "ANh tôi là công an". Công an thì sao? Nếu bạn tin công an làm việc nghiêm chính theo pháp luật của nhà nước thì bạn cứ đưa ra, rồi nhờ phân xử, điều tra, việc gì mà lằng nhằng thế, việc gì phải mang cái mác đó ra doạ mọi người. Bạn tham gia forum thì bạn phải theo rule của nó. Sao phải doạ dẫm. Nên quan điểm của mình thế này, nếu bạn này không chịu thoả thuận, cũng không theo rule, thì banned forever, trả lại tiền bảo hiểm để bạn đó chuyển sang diễn đàn khác mà làm ăn. Vì đơn giản, bạn đã trở thành 1 thế lực mà admin cũng không dám đụng đến thì bạn scam luôn đơn giản lắm: Lấy máy tính khác, lập yahoo khác (fake). Rồi dùng yahoo fake đó đi scam ABC, bản thân acc chính thì vẫn comfirrm vớ vẩn như trên. Đố ai điều tra ra.Và lại "30%".
Shin không phải sợ ông anh làm công an, công an giờ nhung nhúc thiếu mẹ gì anh, chú, bác... Vấn đề ở đây là cái Bảo Hiểm bằng VNĐ. Mình nghĩ Shin nên RF tất cả ai BH bằng VNĐ, yêu cầu họ chuyển sang PM. Như vậy thì bố làm bộ trưởng thì cũng kệ mẹ nó chứ lại :D
vnđ hay pm thì khác gì vậy bạn, tới giờ vẫn chưa có đồng nào khổ

vnđ hay pm thì khác gì vậy bạn, tới giờ vẫn chưa có đồng nào khổ
VND với PM khác nhau bạn nhé, VND thì nằm trong quản lý của pháp luật VN, PM thì ko đc VN chấp nhận ko đc bảo vệ bởi Pháp Luật và CA muốn soi cũng ko soi đc vì chả có quyền hạn ì đụng vào thằng PM cả, bank thì khác CA có thể hold bank của Shin nếu có vấn đề, nhưng nói chung mấy tên ex ở 4rum mình chán quá . nói chung giờ chả tin cha con thằng nào có $ cũng chả bít làm sao sell, sell trúng mấy bố có anh có chú làm CA thì có khi bị scam cũng phải mà chịu :p Thôi nhắm mắt mà sell auto chết thì thôi ko thì chuyển qua dùng PP with cho lành

mình có bán cho ông server.9hang topic của ông đó : https://mmo4me.com/threads/10000-wmz-rate-21-vcb.223779/
472z , ông nói vietibank bị lag không gửi được kêu mình gửi vietcombank , mình lấy vcb của ông đánh máy 24h, ông server.9hang nói chuyển tiền rồi mà ông đánh máy 24h nói chưa nhận được, mình gọi điện nói ông server.9hang đưa lịch sử giao dịch, ông nói vcb mai mới cập nhật giao dịch, mà trong khi đó giao dịch vcb bình thường, nick yahoo thi offlien goi thì bắt máy, đây là hình log chat
Với vụ của mình thì mình có 1 câu là đã thấy nick fake rồi thì đừng có câu kéo confirm topic nữa làm gì. Cố gắng cẩn thận ngay từ đầu thì chả ai bị gì cả.

Bác này nói chuẩn này :D. Giờ phải refund hết bảo hiểm = VND thay vào đó bắt buộc đóng lại = PM như vậy thì ai phạm rules 4rum thì cứ thẳng tay thôi :D

Vụ loằn nào cũng thấy éc mìn móc tiền túi ra giải quyết là thế nào nhỉ...
Chỉ vì 1 số thằng não phẳng quá nên éc mìn khổ :rolleyes:

@norival1992 cậu norival1992 này thì ai cũng sợ rồi, chả ai dám dính vào đâu, chịu khó tìm lại những gì cậu ta từng viết thì:

- Có ông anh làm Công An
- Có ông anh cho vay, biết cách đòi nợ, đố con nợ nào dám không trả tiền (vụ liên quan đến Trial Mod scam PP cậu ta)

Sau này không biết chừng cậu này còn có người anh nào khác làm trong Quân Đội Nhân Dân (lớn hơn cả CA) thậm chí cán bộ HVKTQS, Bộ Nội Vụ không chừng!

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/201...-to-tung-vu-giam-doc-choi-tien-ao/657880.html

Không thỏa mãn các dấu hiệu của tội “kinh doanh trái phép”

Theo đại diện Viện KSND tỉnh Khánh Hòa, qua nghiên cứu hồ sơ vụ án thấy rằng kinh doanh Bitcoin và các loại tiền ảo trên mạng là lĩnh vực mới, pháp luật chưa quy định, nên cơ quan này đã thỉnh thị ý kiến Viện KSND tối cao.

“Viện KSND tối cao sau khi trao đổi ý kiến với Bộ Công an, Ngân hàng Nhà nước VN, Bộ Công thương đã có văn bản trả lời Viện KSND tỉnh Khánh Hòa, khẳng định: hành vi khai thác, kinh doanh Bitcoin và các loại tiền ảo khác của các ông Minh, Thông và Trinh không thỏa mãn các dấu hiệu của tội “kinh doanh trái phép”.

"Cơ sở để đưa ra kết luận trên là: việc kinh doanh Bitcoin và các loại tiền ảo tương tự khác không phải là kinh doanh tiền tệ; mọi người được kinh doanh những gì mà Nhà nước không cấm; việc thực hiện giao dịch, mua bán, trao đổi Bitcoin chỉ bằng thỏa thuận trong nhóm cộng đồng người sử dụng tiền ảo nên không thể coi là hoạt động của doanh nghiệp, mà chỉ là hoạt động của một nhóm người; hoạt động khai thác Bitcoin không phải là hoạt động kinh doanh thương mại” - đại diện Viện KSND tỉnh này cho biết.

Cái đoạn này hình như ngta nói là, kinh doanh tiền ảo thì cũng k cần đk giấy phép thì phải, k có ngành nghề phù hợp để đk và chỉ là hoạt động của một nhóm người, không phải là hoạt động kinh doanh thương mại. :eek:

@norival1992 cậu norival1992 này thì ai cũng sợ rồi, chả ai dám dính vào đâu, chịu khó tìm lại những gì cậu ta từng viết thì:

- Có ông anh làm Công An
- Có ông anh cho vay, biết cách đòi nợ, đố con nợ nào dám không trả tiền (vụ liên quan đến Trial Mod scam PP cậu ta)

Sau này không biết chừng cậu này còn có người anh nào khác làm trong Quân Đội Nhân Dân (lớn hơn cả CA) thậm chí cán bộ HVKTQS, Bộ Nội Vụ không chừng!
I dont care :)) Mình làm việc rõ ràng cái gì ra cái đó, và rất ghét kiểu anh hùng bàn phím :))

I dont care :)) Mình làm việc rõ ràng cái gì ra cái đó, và rất ghét kiểu anh hùng bàn phím :))
Who else cares?

Ờ vì làm việc rõ ràng cho nên mới dính vào cái kèo, hoàn cảnh này :D vả lại ở đây ai là AHBP nhỉ :eek:

ANh hùng gì đó thì chưa biết nhưng bạn thì giỏi. Khâm phục thật. :) làm cho admin cũng không dám vác rule ra xử thì đúng là quá giỏi. :) Nhưng cũng vì thế mà mình sẽ chẳng bao giờ dám giao dịch với cậu vì số tiền bảo hiểm của cậu là vô nghĩa. :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom