Bài lên thế này, mà không All-in thì đi chết đi... Cơ mà All-in thì cũng chết...

Reactions
81
MR
0.000
Chơi ngu quá Close Topic cho đỡ cmn nhục =))

Last edited:
mất cũng ít mà...bình tĩnh mà chơi lại thôi...k đỡ đc rồi.

hand đầu nếu trong quá trình *** đối thủ có raise vòng nào có thể suy nghĩ thêm vì lúc đầu bài ra 777 thực ra bài mình vẫn chưa có gì *** thêm nó theo cây sau ra 5 có thể bài nó cũng có đôi gì đó mạnh hơn đôi 5 nên nó có RR thì có khả năng né đc, còn cây sau thì nên nghỉ đc rồi bạn đánh thêm mà ko giữ đc bình tĩnh thì thua nhiều thôi :)

Bài đầu tiên là mình thì chả bao giờ all in và chơi mạnh tay với thế bài như thế cả. Càng đánh mạnh tay thì bạn càng là người bất lợi

Bài thứ 2 đúng là có đen thật, nhưng không phải đen đến mức gây ức chế, tình huống bài đó của bạn tỉ lệ thắng cũng chỉ hơn đối phương không nhiều. Đối phương có rất nhiều out để có thể thắng được bạn, 1 out A ra tứ quý, 3 out ra 3 cây còn lại của đối phương, khi ra turn rồi thì còn thêm out ra cây trùng cây turn ở river. Thêm nữa bài đối phương cũng thuộc dạng bài mạnh từ đầu nên 2 bên all in nhau là điều có thể hiểu được, và khi thua đối thủ như này là điều chấp nhận được. Mới thế thôi mà bạn đã bị Tilt rồi thì rất khó để thành công trong poker được, bạn nên học nhẫn nhịn lại.

mà sàn nào thế nhỉ có tiếng việt luôn

À hình như k phải, trông như sàn M88. Sàn bodog cũng đỏ đỏ như thế nhưng giao diện đẹp hơn và ngôn ngữ nó chuyển hết sang tiếng Việt.

xem mỗi cái ảnh khó mà thấy hết

ví như ván đầu mình SB cầm A5 đồng chất, bài khá ngon raise mạnh lên chút, K7 cho dù biết mình cướp nó cũng bỏ. Còn mình call để nó check thì sau 2 vòng liên tiếp nó theo ít nhiều cũng nghi nó cầm 7 hoặc đôi lớn. Hù nhầm 113 thì ra đảo :D Ván đấy mở bài không chạm gì thì check vẫn hơn, nó có raise thì bỏ cho lành.

ván thứ 2 BB cầm 99 thì cũng raise luôn, nó mà theo thì ít nhiều cũng đoán nó có A hoặc đôi. Mở bài ra AA thì với cù lũ dưới quá nóng vội khi all-in. không có A thì nó bỏ mình cũng chẳng ăn gì, mà nó có A thì không thể không theo, A nó cửa ăn cũng nhiều với cù lũ trên chứ chưa cần nói tới tứ quý

bài xấu thì thiếu gì loại? mình còn gặp nhiều trường hợp phũ hơn bạn nhiều, bình tĩnh làm lại thôi

2 ván này mà all in, vãi cả chơi =))

xem mỗi cái ảnh khó mà thấy hết

ví như ván đầu mình SB cầm A5 đồng chất, bài khá ngon raise mạnh lên chút, K7 cho dù biết mình cướp nó cũng bỏ. Còn mình call để nó check thì sau 2 vòng liên tiếp nó theo ít nhiều cũng nghi nó cầm 7 hoặc đôi lớn. Hù nhầm 113 thì ra đảo :D Ván đấy mở bài không chạm gì thì check vẫn hơn, nó có raise thì bỏ cho lành.

ván thứ 2 BB cầm 99 thì cũng raise luôn, nó mà theo thì ít nhiều cũng đoán nó có A hoặc đôi. Mở bài ra AA thì với cù lũ dưới quá nóng vội khi all-in. không có A thì nó bỏ mình cũng chẳng ăn gì, mà nó có A thì không thể không theo, A nó cửa ăn cũng nhiều với cù lũ trên chứ chưa cần nói tới tứ quý
ván 2 allin cũng đc rồi liều ăn nhiều tỷ lệ lúc allin là 75% vs 25% tuy nhiên thua thì cũng ko phải quá tilt bình tĩnh thì đánh tiếp đc còn thấy nóng trong người rồi thì nên relax

bài xấu thì thiếu gì loại? mình còn gặp nhiều trường hợp phũ hơn bạn nhiều, bình tĩnh làm lại thôi
Chuẩn rồi. Nhiều hand toàn bị cướp tiền ở river. Tưởng có thể tức hộc máu mồm mà chết nhưng vẫn phải bình tĩnh mà làm lại.

đm nó chứ, 3 hôm nay đánh tour buy in 2.5$/180 Players...không biết bao nhiêu tourn vào top 18 và nhiều chip nhất thế mà toàn về top 10 đổ lên, đen thế không biết nữa. all in toàn bị nó đè ở river. *** biết bao lần rồi, bực vl

ván 2 allin cũng đc rồi liều ăn nhiều tỷ lệ lúc allin là 75% vs 25% tuy nhiên thua thì cũng ko phải quá tilt bình tĩnh thì đánh tiếp đc còn thấy nóng trong người rồi thì nên relax

ý mình nói là all-in quá vội, nếu xác định all-in thì cứ từ từ, chứ all-in ngay nó không có A bỏ luôn chứ nó chẳng theo.
raise từ từ cho nó theo hoặc nó re-raise nắn gân lại mình, hoặc để cho nó mua thùng rồi hốt xác cũng được :D

để ý lại thấy toàn châu á, chắc sàn ít tên tuổi
uh mình cũng đang thắc mắc sàn nào vì đa phần các mạng lưới nhỏ lẻ giao diện nó ko đc đẹp và nhìn rối ri6ng thằng này nhìn khá rõ ràng nom trong na ná PS, mà chủ thớt đã cố ý giấu tên sàn rồi tìm ko ra :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,835
172,911
Latest member
vvvwinlat1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back