Bác nào xài đang xài máy tính ảo vào revew hộ iem cái

Em là newbie, mới lạc vào đây thấy mọi người trao đổi, support nhau khí thế.
Mạo muội xin hỏi là có bác nào xài Máy tính ảo (Cloud Desktio) chưa?
Và xài rồi cho em xin cái đánh giá với. Ko biết vài jingling vào thi chạy như nào.
Sẵn cho em biết nhà cung caosp nào tốt luôn nha.

TThank you

chaudangkhoa

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
Máy tính ảo, có nghe qua nhưng chưa dùng thử nên chưa biết bác ạ! Cái này hình như còn mới chưa có người dùng nhiều, mà chủ yếu là dành cho công ty, doanh nghiệp, mấy chỗ cần số lượng máy tính lớn cho nhân viên thôi thì phải.

Upvote 0

ziczac

Newbie
Reactions
5
MR
0.001
Máy tính ảo của bạn là gì? Bạn muốn tạo một máy tính giống như mới trên máy thật của bạn à? Nếu vậy thì dùng mấy phần mềm như VirtualBox là được. Còn muốn treo máy chạy chương trình 24/24 thì dùng VPS, Virtual Private Server. Cái này giá cũng tùy vào túi tiền của bạn, trên forum này cũng có nhiều người bán giá khá rẻ nhưng chất lượng thì không chắc đâu nhé. Tớ không chơi bitcoin nên không rỏ lắm cấu hình thế nào mới chạy được, nhưng thấy nhiều nơi bảo phải máy cấu hình cực mạnh thì mới chơi được, cái này phải dùng tới Dedicated Server, nghĩa là thuê luôn 1 máy tính ở các datacenter, giá không rẻ. (VPS là một máy con trong máy lớn là Dedicated Server)

Upvote 0
Máy tính ảo của bạn là gì? Bạn muốn tạo một máy tính giống như mới trên máy thật của bạn à? Nếu vậy thì dùng mấy phần mềm như VirtualBox là được. Còn muốn treo máy chạy chương trình 24/24 thì dùng VPS, Virtual Private Server. Cái này giá cũng tùy vào túi tiền của bạn, trên forum này cũng có nhiều người bán giá khá rẻ nhưng chất lượng thì không chắc đâu nhé. Tớ không chơi bitcoin nên không rỏ lắm cấu hình thế nào mới chạy được, nhưng thấy nhiều nơi bảo phải máy cấu hình cực mạnh thì mới chơi được, cái này phải dùng tới Dedicated Server, nghĩa là thuê luôn 1 máy tính ở các datacenter, giá không rẻ. (VPS là một máy con trong máy lớn là Dedicated Server)

Bác nói đúng rồi đấy.
Nhưng mà bữa giờ em đc tư vấn, đang thuê 1 con VPS chạy dogecoin mà rất mượt, 3 tuần mà chưa die lần nào nhé.
Cấu hình thì mình tuỳ chỉnh đc mà, muốn thêm RAM, core hay HDD cứ yêu cầu ng ta cấp thêm.
Dedicated server quá mắc, mà nâng cấp hay giảm tài nguyên xuống khó khăn quá nên em ko chơi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,021
176,512
Latest member
thong94

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week