Help Auto Amazon - Bạn đã làm như thế nào ?

affwebvn

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Nếu ai đã chơi Amazon Aff thì chắc thế nào cũng đã thử qua site Auto Amazon, trước khi Google lập sở thú thì site auto vẫn khá dể sống. Nhưng giờ thì đã khác, site auto bị liệt vào dạng spam và bị trảm thẳng tay. Nói thế không có nghĩa là site Auto đã hết thời, bạn vẫn kiếm tiền được bằng site auto, chỉ có điều là xây dựng site auto thế nào để có thể kiếm được tiền mới là điều quan trọng.

Dưới đây là một số đúc kết của mình khi đã tốn một số kha khá để làm chuột bạch:

1 AUTO NHƯNG PHẢI ĐẸP VÀ CHUYÊN NGHIỆP : Dù là site auto nhưng bạn cũng cần đầu tư thời gian và công sức cho nó, đừng làm theo kiểu chỉ cài wprobot rồi quẳng cho nó một loạt từ khóa để lôi bài từ Amazon về, khách có lạc vào site bạn chắc cũng không thèm mua hàng đâu.

2 AUTO MANG TÍNH CHẤT THỜI VỤ: Auto Amazon đạt hiệu quả cao nhất vào các dịp lễ lớn của nước ngoài , khi mà người mua có nhu cầu mua sắm tăng vọt như Lễ Halloween, Black Friday Giáng sinh....

3 CHỈ TẬP TRUNG VÀO CÁC MẶT HÀNG THIẾT YẾU, CÓ NHU CẦU CAO VỚI MỨC GIÁ VỪA PHẢI : Đừng tham lam lựa chọn những món hàng có giá trị cao, lựa các mặt hàng như quần áo , mỹ phẩm, sách...với tầm giá vừa phải, khi khách mua hàng không có cảm giác đắn đo

4 SỬ DỤNG MẠNG XÃ HỘI, CÁC TRANG CHIA SẺ THÔNG TIN ĐỂ TĂNG LƯỢNG KHÁCH: Post bài mới từ site của bạn lên Faceboot, Twitter, Google Plus...để tăng lượng khách truy cập. Điều này có ý nghĩa rất lớn và quan trọng nếu bạn chơi auto, chúng ta đều biết là Amazon lưu cookie của khách truy cập, sử dụng các plugin hoặc theme có thể cho lưu cookie càng lâu càng tốt, đừng ngạc nhiên khi bạn chỉ làm site bán sách nhưng một ngày đẹp trời bạn lại bán được cái tivi hay cái may ảnh xịn.

5 TRÊN SITE NÊN CÓ VÀI BÀI VIẾT CHẤT LƯỢNG : Nên có một số bài viết với unique contents , nội dung bài viết phải liên quan đến mặt hàng bạn đang bán. ( viết bài hướng dẫn trang điểm khi bạn làm site bán mỹ phẩm chẳng hạn ) điều này giúp cho site bạn tránh bị Google trảm quá sớm.

Tóm lại, Auto Amazon vẫn còn đất sống, mời các bạn vào chia sẻ thêm kinh nghiệm để chúng ta auto ngày càng tốt hơn :)
Cuối cùng, show hàng cái gift card đầu tiên của em ( của 1 site nhé, cách đây gần 1 năm) cho các bác có động lực thảo luận

Tạo 1 site wordpress...themes pro thì có http://codecanyon.net/item/woozone-amazon-associates-bundle-pack/11240475 nguyên bộ. nó tự động get theo chủ đề bạn muốn. biết setting tốt chút là sẽ ra dáng 1 shop. Sau đó lên fiver hoặc seocleck thuê họ chạy seo top web khoảng 30-50 là lên page 1 của gôogle...sau đó mình duy trì bằng cách tạo boot ảrtice để duy trì bài đăng, backlink....mà cũng khó...chỉ tập trung nếu bạn là US thì chỉ nên chọn US để spam...đừng spam lung tung tốn chi phí, kiếm mấy trang PR1-10 spam...mau lên rank

Nói thì dễ, làm mới khó bác ơi. Giờ phải nên bắt đầu từ đâu bác nhỉ, hoang mang quá.

Hội càng ngày càng đông mem :D

giờ bắt làm web + boot, thuê bọn nước ngoài nó chạy SEO cho...Khó không làm thì chẳng bao giờ dễ cả

Nói thì dễ, làm mới khó bác ơi. Giờ phải nên bắt đầu từ đâu bác nhỉ, hoang mang quá.

Em làm cái site xong, quăng link cho con gấu em mua hàng, nó lại quăng link cho thằng bồ của nó mua hàng tặng cho con gấu nhỏ của nó. Thế là mình bán được hàng mà chẳng cần Seo gì cả. Khỏe re và dễ dàng

Trên evanto có mấy plugin hỗ trợ làm site auto . Nhưng đúng như thớt nói thì bị liệt vào hàng spam tất . Càng ngày càng khó ..

Announcements

Forum statistics

Threads
418,688
170,779
Latest member
vjtestu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back