Journey animax1991 - Con đường Forex - Đơn giản mà không cầu kỳ

Nể nhất Ad khoản kiên trì, nếu đi theo con đường hold stock chắc chắn sẽ thành công. Fx mênh mông như biển, tỉ lệ thành công về lâu dài cực thấp.
giờ thành công nhân rồi đó

Kết quả tuần này:
  • 3 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • Tổng: Thua 3R
  • Balance hiện tại: Như hình

Nể nhất Ad khoản kiên trì, nếu đi theo con đường hold stock chắc chắn sẽ thành công. Fx mênh mông như biển, tỉ lệ thành công về lâu dài cực thấp.
Vâng bác, hiện tại em có áp dụng cho mảng Chứng khoán và Coin được gần 1 năm thì đang lãi khá tốt. Đang trong trạng thái gồng lời. Còn Forex em chỉ chơi ít ít để cảm nhận thị trường giá USD trong nước. May mắn thì kiếm thêm ít đồng. Tâm lý hoàn toàn thoải mái.

Cũng theo đuổi em Forex gần 2 năm rùi, có vẻ không hợp lắm, nhưng em vẫn duy trì vì 1 mục tiêu khác. Biết đâu tới năm thứ 3 lại tìm đc chén thánh :popo_beauty:

Quản lý vốn, duy trì tâm lý ổn định, không hơn thua, không máu me thì duy trì bao lâu cũng không ảnh hưởng gì.
Mod ơi tuần này quên chưa báo cáo quần chúng à :v
Đã làm báo cáo nha :popo_sweet_kiss:
giờ thành công nhân rồi đó
Mới banh xác 1 TK Idol ạ. Cũng may vốn nhỏ.:popo_what:

Không là có dịp cho Idol cười hả hê vào mặt công nhân rùi :popo_still_dreaming:

Idol phán chuẩn thế kkk. Đang tính tuần sau bám càng mod mà nghe thành công nhân ntn chắc nghĩ lại quá
Vậy là bác chưa biết rồi.

Idol là chân lý. Chân lý là Idol. Đúng nhận sai cãi. :popo_matrix:
Ủa rồi liên quan? Ông tốt nhất đừng cà khịa tui, vì sai đối tượng rồi, càng đụng tui nhiều thì càng mất mặt thêm thôi.
Bác đừng trách với để ý Idol làm gì. Idol chỉ muốn cảnh báo rủi ro cho mọi người thui, có điều cách truyền tải hơi cực đoan và hơi trẻ con dễ gây phản cảm.

Idol phán chuẩn thế kkk. Đang tính tuần sau bám càng mod mà nghe thành công nhân ntn chắc nghĩ lại quá
cái trò forex này ko có ai ăn đc nó đâu , mà nếu đã chơi thì 1 năm chỉ đnahs 3-5 lệnh thôi , phải kiên nhẫn thật sự mới đánh đc , và đánh là khung tuần và tháng , nên khó mà ăn đc nó

Mới banh xác 1 TK Idol ạ. Cũng may vốn nhỏ.:popo_what:

Không là có dịp cho Idol cười hả hê vào mặt công nhân rùi :popo_still_dreaming:
hahaha , biết ngay mà , cái trò này lúc nào cũng thế , nếu đã chơi thì dùng đòn bẫy lớn vào , đừng có đánh nhỏ lẻ ko ăn đc đâu ,

1646468640300-png.195019

Mình đã lổ ngay khi thực hiện các lệnh giao dịch đầu tiên và sau đó.​

Lịch sử trading của mình:​

• 2010 - Thời còn sinh viên cũng đú theo bạn bè đi mở TK chứng khoán đầu tiên ở sàn chứng Trường Sơn. Nghe bảo nhiều đại gia đi lên nhờ chứng nên hớn hở mua ngay 2-3 mã gì đấy với số vốn 2 triệu VNĐ để xem chứng nó tròn vuông méo thế nào. Lênh giao dịch đầu tiên trong cuộc đời. Mua mỗi mã khoảng 10 cổ. Sau đó thấy lổ dữ quá. Tự cảm thấy không kiếm chát gì được từ Chứng khoán, nên mình ngâm bỏ đó luôn. Tầm này chứng khoán VN đang trend xuống nên khả năng thua lổ khá cao và đúng là như vậy. Lâu lâu mình vào check lại thì lổ ngày càng lổ, không dám vào check luôn.
  • 2012 - Mình nhận được thông báo sàn chứng Trường Sơn đóng cửa và chuẩn bị sát nhập vào sàn Navibank. Nên họ kiêu mình lên để chuyển số cổ phiếu sang sàn Navibank. Thiệt là phiền phức ! Bấy giờ mình mới có cơ hội để kiểm tra xem mình lời lổ bao nhiêu rồi. Lổ ít hơn lần cuối cùng mình check. Hình như thị trường chứng vừa trải qua 1 đợt phục hồi nhẹ. Nhưng minh đã quá ngán ngẩm chứng. Không biết dựa vào gì để chơi. Tin tức công ty thì có thể thao túng bất cứ lúc nào. Mới tham gia đã mất niềm tin vào thị trường. Nên mình đã quyết định chấp nhận lổ và bán hết cổ phiếu sau khi chuyển qua sàn Navibank. Lổ tầm 200-300k VNĐ thì phải ... Lệnh cắt lổ đầu tiên trong cuộc đời. Không phải chủ động cắt mà do sàn có sự cố rồi mới cắt ...
    • Đôi khi mới tham gia vào thị trường mà đã lổ cũng là 1 cái hay. Thử hình dung nếu bạn bắt đầu bằng những chuỗi thắng liên tục thì bạn sẽ ngủ quên trong chiến thắng. Tới lúc thua lổ, sẽ thua rất đậm.
  • 2013 - Thị trường Crypto bùng nổ. Giá Bitcoin từng đạt đỉnh điểm 1100$/ BTC. Thật không thể tin được, khi giá trước đó của nó đâu đó chỉ ở mức ~100$, rất ít người biết tới Bitcoin. Và từ đây, mình bắt đầu để mắt tới Bitcoin. Mình không dám mua ngay, vì Bitcoin có thể rớt giá xuống bất cứ lúc nào, vì ngưỡng 1100$ đang là 1 ngưỡng nguy hiểm so với lịch sử giá của nó. Đúng như mình dự đoán, Bitcoin đã rơi xuống vùng 600$. Mình nghĩ thời cơ của mình đã tới rồi, nên mình đã xuống tay mua ngay 1 Bitcoin đầu tiên với giá khoảng 600$ ở sàn btc-e.com (wex.com). Mọi thứ không như mơ, 600$ không phải là đáy của nó. Bitcon tiếp tục sút xuống 550$,500$ 450$, 400$, ... Mỗi lần nó tụt tới 1 ngưỡng nào đó, mình lại xuống tay mua thêm 1-2 Bitcoin và 1 lượng Litecoin .... Vì mình nghĩ, càng xuống thì mình càng mua được giá hời. Và mình lại tiếp tục sai lầm. Giá bitcoin tiếp tục giảm xuống mốc ~200$. Lúc này mình đã thực sự sợ Bitcoin và không dám vào thêm 1 lệnh Buy nào nữa. Mọi tin tức xấu, tiêu cực về Bitcoin bỗng dưng tràn ngập trên Internet. Các chính phủ bắt đầu cấm Bitcoin ... Càng xem tin tức lại càng thấy lo lắng cho số phận tài sản của mình. Lổ gần như chia 2 chia 3 tài khoản. Và như tiền lệ, mình lại xem như quên Bitcoin 1 thời gian. Không thể làm gì khác nếu chỉ nhìn vào chart Bitcoin lúc này ...
    • Cứ tưởng là bắt đáy, mua được của hời. Nào ngờ Bitcoin đang ở xu hướng xuống và mình đã bắt mũi dao, không phải cán dao.
  • 2015 - Thị trường Crypto phục hồi. Bitcoin giá 400$. Cũng may đó là số vốn nhàn rỗi của mình nên mình ngâm được tới tận bây giờ, ~ 2 năm. Việc đầu tiên mình làm đó là bán khi thấy huề vốn. Mình đã quá sợ Bitcoin trong 2 năm vừa qua. Vừa thấy mốc nào bán huề vốn được là bán. Kết quả: sau khi bán hết lượng Bitcoin và Litecoin, tụi nó vẫn đang tăng !
    • Bán khi xu hướng tăng là 1 sai lầm. Nhưng 2 năm gồng lổ, ngâm vốn thật sự là 1 trải nghiệm khủng khiếp.
  • 2017 - Bitcoin chạm mốc 18000$. Nếu năm 2015 mình tiếp tục giữ mà không bán ra thì tài khoản của mình bây giờ đã x36. Sau 1 thời gian dài tiếc nuối, mình muốn biết lý do. Mình quyết định tìm hiểu sâu hơn ở mảng Forex. Mình đã hiểu được thị trường nó vận hành như thế nào. $ của người thắng chính là từ $ của người thua. Những lần mình tham gia thị trường trong quá khứ đều đi ngược xu hướng thị trường. Bán khi giá lên và mua khi giá xuống. Khi đi ngược thị trường, đồng nghĩa bạn đã mang thêm rủi ro về cho bản thân.
    • Luôn trade theo xu hướng.
    • Không có gì là chắc chắn 100% trong Forex. Tất cả đều quy về tỉ lệ. Chỉ cần bạn thắng 51%, đã là thắng. Không cần phải 100%.
  • 2019 - Biết tin giám đốc của sàn chứng Trường Sơn bị bắt và bị khởi tổ. Sàn mình bắt đầu chơi chứng năm 2012. Đó là lúc mình biết vì sao sàn dẹp tiệm.
    • Thị trường chứng khoán lao dốc thì những sàn chứng khoán cũng lao đao theo.
  • 2021 - Sau 1 thời gian khá lâu, sau nhiều lần ngần ngại tham gia vào thị trường Forex dù tìm hiểu,trau dồi kiến thức khá nhiều, do nhiều lý do. Nay nhân dịp forum mmo4me mở cuộc thi này, tạo điều kiện thuận lợi, mình quyết định thử sức với TK $50.
  • 12/2021 - Event kết thúc và mình bị loại khỏi event do không đáp ứng được tiêu chí lời và drawdown. Mình quyết định bỏ tiền túi ra để duy trì TK $50
  • 4/2022 - Sau 1 năm trải nghiệm Forex và liên tục thua lổ, thì tới thời điểm này đã hòa vốn và lời 1 ít.
  • Ngày 10 tháng 2/2023: TK Forex $50 chính thức cháy sau 21 tháng trading.

Phương pháp Trade của mình:​

• Tâm lý và kỷ luật là 2 thứ mình chú trọng đầu tiên.
  • Trade theo xu hướng.
  • Dựa hoàn toàn vào các kỹ thuật Price Action. Không dựa vào các chỉ báo hay khối lượng giao dịch.
  • Sử dụng khung H4 và D1. Cây nến sẽ chất lượng hơn.
  • Take profit x3 và Stop loss x1. Ăn 3 thua 1.
  • 1/6/2021: Bổ sung nến H4 để vào được nhiều lệnh hơn. Chơi nến D1 gần tháng vào được mỗi 2 lệnh
  • 15/7/2021: Quyết định bỏ chiến thuật dài hơn. Chuyển sang ngắn hạn hoàn toàn. Sử dụng nến H1,H4 và M15 để giao dịch. Trung bình 1 tuần có 4-6 lệnh giao dịch.
  • 27/10/2021: Chuyển sang phương pháp sóng Eliot
Trong quá trình tham gia chương trình, mình sẽ cập nhật thêm phương pháp và lịch sử trading của mình nếu có thay đổi.

Acc Zero MT5 đang trade: https://www.mql5.com/en/signals/1860636

Hy vọng được mọi người ủng hộ. :popo_adore:
idol mod gia nhập sòng bạc hosino sớm thế

Kết quả tuần này
  • 2 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • Tổng: Thua 2R

Mất kèo 3R vì quá tham 5 R:ami_fat_cat_006:

đánh ngược lại auto thắng =))

Để khi nào vô lệnh em thông báo sớm cho anh zai vào ngược lại nhen :ami_fat_cat_053:

Kết quả tuần này
  • 1 lệnh Lose mỗi lệnh 1R
  • 1 lệnh Win 3R
  • Tổng: Win 2R

Kết quả tuần này
  • 1 lệnh Lose mỗi lệnh 1R
  • Tổng: Lose 1R

Nên lùa gà không ta :ami_fat_cat_107:

Để giới thiệu qua bên Idol
đùa thôi chứ tui đâu có lập topic mà đi dạy , nhường mod , mà nên dạy online thôi , có j còn trốn đc :ami_fat_cat_013::ami_fat_cat_013::ami_fat_cat_013:

đùa thôi chứ tui đâu có lập topic mà đi dạy , nhường mod , mà nên dạy online thôi , có j còn trốn đc :ami_fat_cat_013::ami_fat_cat_013::ami_fat_cat_013:
Giờ dạy online ai mà tin nữa, nhờ Idol chỉ giáo

Giờ dạy online ai mà tin nữa, nhờ Idol chỉ giáo
giờ bọn nó toàn dạy thế cả , khoá dạy làm giàu đồ cũng rứa mà , ngay trong 4r này mấy thánh bên forex cũng dạy thế mà , dưa leo còn dạy online nữa là , có gì khỏi bị dí :ami_fat_cat_022::ami_fat_cat_022:

Thì trade không kiếm được mới cần đi dạy chứ, người trade tốt ki cần đi dạy cũng kiếm ngon

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,719
172,787
Latest member
khangng1206

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week