Journey animax1991 - Con đường Forex - Đơn giản mà không cầu kỳ

Vừa win 3 R , mém ăn tiếp 2.5 R :popo_cry:

Mình mới lục lại site myfxbook thì tìm đc history acc cũ: https://www.myfxbook.com/portfolio/mt5-83000990/8559050. Đã update lên #1

Cập nhật tuần này:
  • 5 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • 1 lệnh thắng: 3R
  • Tổng: Thua 2R
  • Balance hiện tại: Như hình

Đoán đúng hướng đi mà thị trường giựt mạnh quá :popo_choler:

Cập nhật tuần này:
  • 1 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • 1 lệnh thắng: 2R
  • Tổng: Thắng 1R

Lệnh này đúng ra thua, mà do sàn lệch spread nên lại win 2 R :popo_bye::popo_bye::popo_bye:

Mong là sàn sẽ k fix lại :v
Trong lịch sử sàn cũng từng làm anh hụt kèo win 2 R rồi. Chart thì khớp điểm Take Profit rồi mà sàn thì lại lệch spread chưa khớp và chạy thẳng 1 mạch về Stop Loss luôn. Thốn. Giờ coi như gỡ lại. :popo_shame:

Mà mod đừng mê tín nha, nó mà fix lại thật thì đừng chỉ trích em "gở miệng" :v
Yên tâm, anh không phải người chơi hệ tâm linh :popo_big_smile:

Trong lịch sử sàn cũng từng làm anh hụt kèo win 2 R rồi. Chart thì khớp điểm Take Profit rồi mà sàn thì lại lệch spread chưa khớp và chạy thẳng 1 mạch về Stop Loss luôn. Thốn. Giờ coi như gỡ lại. :popo_shame:
Không biết là vô tình hay hữu ý, nhưng sàn nào cũng muốn lợi về mình thôi :v. Em mạnh dạn đoán lúc đó mod nằm trong số đông (trên 50% giá trị win) nên sàn fix lại, còn lần này sẽ không fix lại vì tổng giá trị lose vượt quá nửa nên fix lại lose thành win thì sàn lỗ :v

Không biết là vô tình hay hữu ý, nhưng sàn nào cũng muốn lợi về mình thôi :v. Em mạnh dạn đoán lúc đó mod nằm trong số đông (trên 50% giá trị win) nên sàn fix lại, còn lần này sẽ không fix lại vì tổng giá trị lose vượt quá nửa nên fix lại lose thành win thì sàn lỗ :v
Dám lắm, mấy sàn forex nổi tiếng gian lận, mà chưa có đủ bằng chứng để phanh phui thui :popo_sure:.

Mà thui mình cá bé biết làm gì được, chấp nhận sống chung với lũ, thích ứng để tồn tại :popo_what:

Tiếp tục đi bạn,sao không để trong box FX mà lại chuyển ra đây nhỉ? Mỗi khi vào lệnh update lên cho mình mổ xẻ với 😽

Tiếp tục đi bạn,sao không để trong box FX mà lại chuyển ra đây nhỉ? Mỗi khi vào lệnh update lên cho mình mổ xẻ với 😽
Ok, đợi có tín hiệu đẹp em sẽ vào cho bác phân tích nhé :popo_beauty:

Ok, đợi có tín hiệu đẹp em sẽ vào cho bác phân tích nhé :popo_beauty:
Mình chia sẻ với tinh thần học hỏi là phụ,chơi game là chính.tất cả những tín hiệu, những setup khi xuất hiện để confirm đều chỉ cần tương đối, cũng như từ đầu tới cuối một turn mình chỉ cần tìm cách xén được cái khúc giữa là được.😽😽😽

Mình chia sẻ với tinh thần học hỏi là phụ,chơi game là chính.tất cả những tín hiệu, những setup khi xuất hiện để confirm đều chỉ cần tương đối, cũng như từ đầu tới cuối một turn mình chỉ cần tìm cách xén được cái khúc giữa là được.😽😽😽
Đồng ý :popo_sweet_kiss:

Cập nhật tuần này:
  • 4 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • 0 lệnh thắng:
  • Tổng: Thua 4R

Đa số các lệnh đoán được hướng đi của giá nhưng vì thị trường biến động mạnh nên bị quét Stop Loss. Rút kinh nghiệm: Thị trường biến động mạnh nên đứng ngoài, tuy ăn ngon và nhanh nhưng thua cũng lẹ lắm :popo_bye:

Giải thích về lệnh: Em thường vào lệnh ở các vùng hỗ trợ kháng cự như hình dưới vì ở đây có tỉ lệ win ít nhất là > 50%.

Cập nhật tuần này:
  • 4 lệnh thua mỗi lệnh 1R
  • 0 lệnh thắng:
  • Tổng: Thua 4R
View attachment 205753

Đa số các lệnh đoán được hướng đi của giá nhưng vì thị trường biến động mạnh nên bị quét Stop Loss. Rút kinh nghiệm: Thị trường biến động mạnh nên đứng ngoài, tuy ăn ngon và nhanh nhưng thua cũng lẹ lắm :popo_bye:

Giải thích về lệnh: Em thường vào lệnh ở các vùng hỗ trợ kháng cự như hình dưới vì ở đây có tỉ lệ win ít nhất là > 50%.

View attachment 205754
Thị trường biến động mạnh là nhân tố chính tạo nên lợi nhuận mà?bạn thay đổi thời gian vào lệnh ví dụ như lúc cao trào cả mỹ và Châu Âu cùng giao dịch.giả định lúc chiều bạn quan sát nó chạm sp và có ý định long,nhưng thay vì vào lệnh thời điểm đó thì bạn đợi vào khoảng thời gian biến động mạnh để vào lệnh,tầm khoảng 7 đến 8 pm.khổ nỗi là nó false break nên chẳng biết được rằng thật hay giả mà lần " marker bảo : các bạn định lừa tôi à? Traders bảo : chúng tôi không lừa ngài,chúng tôi chỉ bẫy giá "🤣có thể nó sẽ thay đổi tỷ lệ win rate của bạn.
Tự khám phá ra phương pháp và hiểu sâu về nó là điều ưu tiên hàng đầu cứ kiên trì đi.dần dần bạn sẽ nhận ra được lúc nào nên vào cuộc, lúc nào nên đứng ngoài nhìn.

Thị trường biến động mạnh là nhân tố chính tạo nên lợi nhuận mà?bạn thay đổi thời gian vào lệnh ví dụ như lúc cao trào cả mỹ và Châu Âu cùng giao dịch.giả định lúc chiều bạn quan sát nó chạm sp và có ý định long,nhưng thay vì vào lệnh thời điểm đó thì bạn đợi vào khoảng thời gian biến động mạnh để vào lệnh,tầm khoảng 7 đến 8 pm.khổ nỗi là nó false break nên chẳng biết được rằng thật hay giả mà lần " marker bảo : các bạn định lừa tôi à? Traders bảo : chúng tôi không lừa ngài,chúng tôi chỉ bẫy giá "🤣có thể nó sẽ thay đổi tỷ lệ win rate của bạn.
Tự khám phá ra phương pháp và hiểu sâu về nó là điều ưu tiên hàng đầu cứ kiên trì đi.dần dần bạn sẽ nhận ra được lúc nào nên vào cuộc, lúc nào nên đứng ngoài nhìn.
Cũng phải, biến động mạnh mới có cơ hội. Nhưng tâm lý mình thường hay dao động khi có biến động mạnh, nên sẽ phải kiềm lòng tham của mình 1 chút. Đó là kinh nghiệm mình rút tỉa đc sau đợt ăn Stop loss vừa rùi. Sau này nếu rút đc gì thêm em sẽ chia sẻ với bác :popo_big_smile:

Còn ~2 pips nữa mới Stop Loss mà sàn cho cắn luôn rồi, trong khi TK mình là TK zero. Lạ thiệt :popo_too_sad:

Diễn biến tiếp theo :popo_cry:

Nhờ @pipidn idol vô support case này. Spread 2 pips đối với TK zero có khả thi không ta :popo_surrender::popo_surrender::popo_surrender:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,697
170,798
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back