Anh em vào giúp mình nghĩ cách giải quyết thằng này với !!

Tình hình của em là như này các bác ạ :

Em đang ở trọ tại Hn với 2 thằng anh nhưng có 1 thằng nó điên thôi rồi . Nó không sinh hoạt theo giờ giấc của người bình thường
Lúc người ta ngủ thì nó thức còn lúc ng ta thức thì nó ngủ . Nó thức hay nó ngủ không làm ảnh hưởng đến ng khác thì em ko nói làm gì
đây thì sáng nó ngủ đến 11h30 -12h nó dậy cơm nc xong thì đến h ng ta ngủ nó chém chế cứ choang choang không ai ngủ dc , nói nó thì mặt nó cứ lì ra : Binhsua122:
Tối thì nó chơi và xem phim đến tận đêm , người ta tắt điện phòng ngoài đi ngủ thì nó vào bật điện nhà vệ sinh lên để lấy ánh sáng : Binhsua94: ,

Ức chế nhất là tối hôm qua :
9h tự nhiên nó lăn quay ra ngủ , không biết bị gì thế là nó ra tắt điện phòng đi , mình và ông anh kia cũng kệ vì không chấp thằng dở hơi làm gì :D , mình và ông anh kia đang xem phim thế là ông anh kia phải giảm nhỏ tiếng đi cho thằng dở ấy ngủ
Nhưng .... đến lúc xem phim xong là 12h30 mình đi ngủ dc 1 lúc thì thằng dở ấy lại dậy bật máy tính lên và lại choang choang tiếp , nhắc nó đeo tai nghe vào chơi thì mặt nó lại tiếp tục đần ra và 1 lúc sau nó lại lại ra bật điện nhà vệ sinh lấy ánh sáng để chơi .>>>>>>>> đại khái là như thế , em viết hơi lủng củng tí các bác cố gắng đọc

Bây h điều em muốn là có bác nào biết phần mềm nào cắt mạng hay hay hoặc cách nào làm cho thằng này mất mạng ko để em cắt mạng thằng này , lúc nào em cho nó chới thì nó chơi còn không thì cho nó há mồm luôn :D
Em biết đến phần mềm netcut nhưng hình như phần mềm này nếu mình tắt máy đi thì máy nó lại có mạng thì phải ... nên em mong các pro giúp em với , lẹ lẹ nha ....... không đêm nay em lại khổ

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
Thế là pass modem bị đổi rồi. Bạn có mà dò hỏi pass. Hoặc reset Modem bằng cái lỗ nhỏ trên modem, nhưng cách này thì phải cấu hình lại các thông số thì mới vào mạng được.
Muốn lúc mình tắt máy đi mà máy nó cũng không có mạng để dùng thì chỉ có cách chặn MAC của nó thôi.

Nhưng theo mình thì cố mà góp ý với nó, sống chung mà vô ý thức thế thì sao chịu được.

Upvote 0
k thì cậu với anh cậu có thể đi tìm chủ nhà trọ,nói rõ ,nhờ họ lúc khoảng 11-12h đêm thì tắt luôn modem.thế là thằng điên kia khỏi vô
k tắt modem thì rút dây mạng nối với router phòng cậu cũng dc r

Upvote 0

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Với những người như vậy cứ nói thẳng ra, nói ko đc thì oánh cho nó 1 trận là biết sợ ngay! Chẳng lẽ đầu đất hay sao mà nói ko hiểu. Cần gì mất cần thế!

Upvote 0
vào máy nó bỏ driver mạng nó đi :))). dù sao cũng được vài ngày đến khi nó đi sửa máy

Bị nó phát hiện thì dơ lắm , mà bây h nó đang ngồi gần em nè :D , cẩu đá thần và pháo bẹt cứ uỳnh uỳnh :binhsua122:

- - - Updated - - -

k thì cậu với anh cậu có thể đi tìm chủ nhà trọ,nói rõ ,nhờ họ lúc khoảng 11-12h đêm thì tắt luôn modem.thế là thằng điên kia khỏi vô
k tắt modem thì rút dây mạng nối với router phòng cậu cũng dc r

Chỗ mình trọ là 50 phòng , chung cư mini
nên mình mới đang không nghĩ ra cách gì đây , thằng này nó lì lắm , mình cãi nhau với nó nhiều lần lắm rồi , nói nó không nghe
Nên mình mới tìm cách khác

Upvote 0

link88

Senior
Reactions
448
MR
0.000
Đi ở trọ thì những cái này 1 là nói thẳng với nó, nó ở được thì ở, ko thì cuốn, 2 là mình cuốn :binhsua105:
Ở với mềnh thì mấy vụ này mình lải nhải suốt ngày, thế *** nào nó cũng chừa.

Upvote 0

yugo

Hero
Reactions
720
MR
0.015
nếu trong phòng có người vậy thì thôi, bảo nó dọn đi nơi khác hoặc bạn và người kia kiếm phòng khác, lớn rồi đừng oánh nhau làm gì người ta cười cho :D

Upvote 0
Đây là địa chỉ máy của thằng đấy :

Upvote 0
cậu so thử xem 2 cái mệt
1 là mệt hiện tại
với 1 là mệt nếu đem cất router đi
cái nào mệt hơn
gặp loại người điên như vậy mà k làm rắn thì mình chỉ có tổn thọ vì ấm ức thôi

Upvote 0

vnn.pro

Senior
Reactions
1,189
MR
0.000
đệt. sinh viên ở với nhau có gì cứ nói thẳng vào mặt : thằng cờ hó.... mày abc xyz ... lần sau làm cái lonz gì thì cũng để ý anh em 1 tý ... nói mie nó ra xem có ở đc hay ko chứ net cut làm gì

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week