Help anh em lấy tin tức trade ở đâu?

Chả bao giờ trade tin
Ben Graham thành công dựa vào PTKT, bậc thầy của PTKT
Warren Buffet (học trò của Ben) cũng là dân PTKT
Geoge Soros cũng là dân PTKT

Tới giờ chưa ai thành công về trade tin

Chả bao giờ trade tin
Ben Graham thành công dựa vào PTKT, bậc thầy của PTKT
Warren Buffet (học trò của Ben) cũng là dân PTKT
Geoge Soros cũng là dân PTKT

Tới giờ chưa ai thành công về trade tin

Cái này thì bác nói không đúng thì phải, Warren Buffet là người chỉ dựa vào phân tích cơ bản.
PTKT là dựa vào chart mà phân tích, còn bác biết là Warrent Buffet thậm chí còn ghét việc quan sát bảng giá. Phòng làm việc của ông được đặt cách xa những nơi có tin tức và bảng giá ;))

Em chỉ xem chỉ số kinh tế và tin tức ở http://forexfactory.com/ mà thôi

Nếu có xem thì mình chỉ xem ở google thôi :D .

Cái này thì bác nói không đúng thì phải, Warren Buffet là người chỉ dựa vào phân tích cơ bản.
PTKT là dựa vào chart mà phân tích, còn bác biết là Warrent Buffet thậm chí còn ghét việc quan sát bảng giá. Phòng làm việc của ông được đặt cách xa những nơi có tin tức và bảng giá ;))

Em chỉ xem chỉ số kinh tế và tin tức ở http://forexfactory.com/ mà thôi

Dạ ko phủ nhận ổng cũng dùng PTCB, xem xét tình hình sức khỏe của công ty mà đầu tư. Nhưng 1 học trò ko lẽ lại đi khác hướng với người thầy? Với lại nếu đã PTCB thì ổng đầu tư về dài hạn, 5 năm sau khoản đầu tư của ổng mới sinh lời. Ổng nói vậy nhưng chưa chắc ổng làm vậy, suy nghĩ logic tí là ra thôi :D

Dạ ko phủ nhận ổng cũng dùng PTCB, xem xét tình hình sức khỏe của công ty mà đầu tư. Nhưng 1 học trò ko lẽ lại đi khác hướng với người thầy? Với lại nếu đã PTCB thì ổng đầu tư về dài hạn, 5 năm sau khoản đầu tư của ổng mới sinh lời. Ổng nói vậy nhưng chưa chắc ổng làm vậy, suy nghĩ logic tí là ra thôi :D

việc học trò đi khác hướng với người thầy là chuyện quá bình thường. Nếu bác có đọc cuốn sách viết về Warrent Buffet - quá trình trở thành một nhà tư bản thì bác sẽ nói khác đấy. Hiện e đã đọc xong cuốn này :) Nếu ai đọc cuốn sách này rồi thì hẳn người ta sẽ phì cười về câu nói trên của bác
Nếu ông ấy làm theo những gì người thầy ổng đã làm thì ông k thể nổi tiếng hơn người thầy của ổng. Không phủ nhận Graham rất giỏi.
Sách đã được viết về cuộc đời của ổng thì chắc chắn là đúng, đặc biệt lại do 1 người chuyên viết các tin tức về các nhà tỉ phú.
Về vấn đề này e không cùng quan điểm với bác.
Thân.

việc học trò đi khác hướng với người thầy là chuyện quá bình thường. Nếu bác có đọc cuốn sách viết về Warrent Buffet - quá trình trở thành một nhà tư bản thì bác sẽ nói khác đấy. Hiện e đã đọc xong cuốn này :) Nếu ai đọc cuốn sách này rồi thì hẳn người ta sẽ phì cười về câu nói trên của bác
Nếu ông ấy làm theo những gì người thầy ổng đã làm thì ông k thể nổi tiếng hơn người thầy của ổng. Không phủ nhận Graham rất giỏi.
Sách đã được viết về cuộc đời của ổng thì chắc chắn là đúng, đặc biệt lại do 1 người chuyên viết các tin tức về các nhà tỉ phú.
Về vấn đề này e không cùng quan điểm với bác.
Thân.

Sách thì có muôn vàn sách, ko phải sách nào cũng đúng, nhất là những học thuyết kinh tế thì sách nói đúng chỉ dưới 1%. Kinh tế là 1 chuỗi thử nghiệm để tìm ra 1 giải pháp tối ưu. Tới giờ chưa 1 ai có thể điều hành 1 kinh tế 1 cách ổn định cả, chỉ làm cho nó bớt điên thôi ;))
Tại sao Mỹ lại ko tung ra QE nữa, vì 2 QE trước vô dụng, ko tác động nhiều vào kinh tế, về dài thì lại ảnh hưởng xấu tới KT. Quá khứ thì có 1 vụ sản xuất nhiều quá phải đem đổ, đó cũng là 1 bài học của thế giới ;))
Bác đọc sách thì tốt, nhưng nên đọc những sách thuộc về khoa học xã hội, vì nó ko bao giờ sai, đã thực nghiệm và kết luận. Còn KT thì,....

PTCB và PTKT là 2 trường phái,các bác cãi nhau làm gì cho mệt,nhưng theo em thấy để thành công là phải kết hợp cả 2 song kiếm hợp bích mới ăn thua

PTCB và PTKT là 2 trường phái,các bác cãi nhau làm gì cho mệt,nhưng theo em thấy để thành công là phải kết hợp cả 2 song kiếm hợp bích mới ăn thua

Ở trên TG có mấy ai kết hợp được cả 2 đâu bác ;)) . Cứ chuyên môn hóa 1 cái rồi luyện thật giỏi là được rồi :D .

Ở trên TG có mấy ai kết hợp được cả 2 đâu bác ;)) . Cứ chuyên môn hóa 1 cái rồi luyện thật giỏi là được rồi :D .

Em thì nghĩ đa số mọi người đều đã kết hợp được cả 2,có điều khả năng kết hợp đến đâu,ví dụ bác nào trade theo tin,có khi vẫn vác fibo ,rồi vẽ trend các kiểu,bác nào PTKT thì vẫn lên các trang news để đọc thêm,hoặc có thể là nghỉ trade hôm đó vì ko đoán được xu hướng

demand and supply là trường phái nào các bác PTKT hay PTCB

hoăc là trade theo mấy thằng quỹ lớn ?

dựa vào PTKT hay PTCB

Mình hay vào topic của các thành viên kỳ cựu để lấy chiến lược. Lâu lâu có hot news như bầu cử tổng thổng Mỹ thì đọc vài tin rồi đợi thôi.

Có nhiều broker cũng cung cấp tin tức về thị trường trên trang chủ hoặc gửi email thông báo các tin tức liên quan. Có thể đó cũng là một nguồn tham khảo đấy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week