Warning Anh em cẩn thận nhé.

Status
Not open for further replies.

zeus103

Junior
Reactions
16
MR
0.003
Facebook
Follow me on Facebook

Anh em giao dịch để ý nhé. Mình cmt ở box bạn nào đó để mua pp. Thấy ô này add luôn. rồi gửi link forum của nick thật. May để ý. k lại mất tiền oan.

thế nó fake giữa ''I'' và ''l'' thì định luôn éo cỡ nào phân biệt được
PS: bác nào phân biệt chữ nào i với L ko

thế nó fake giữa ''I'' và ''l'' thì định luôn éo cỡ nào phân biệt được
PS: bác nào phân biệt chữ nào i với L ko
Add nick thì nên chủ động lấy nick yh ở 4rum rồi add cho an toàn bạn ạ.

Tiền thì lúc nhiều, lúc ít. Cơ hàn đôi lúc xin 1 ngàn cũng phải đắng cay, mà nhiều bạn thiếu thận trọng quá. Mình nhận with $ từ Net về Paypal và pay VCB cho khách hàng ngày. Paid 3.167.865 còn phải đánh vần như con nít 3 triệu 1 trăm 6 mươi 7 ngàn 8 trăm 6 mươi 5 đồng, rồi còn phải so số tài khoản với tên hiển thị cuối cùng mới completed. Cẩn trọng như vậy có khi mấy bạn cười :D. Nhưng ai cũng có những lúc sai lầm, thậm chí hoa mắt, biết quý từng đồng như thế vừa tránh hiểu lầm lại hạn chế khóc lóc ở đây, chả phải chậm một bước mà biển rộng trời cao sao ........! ?

LE NGUYEN XUAN VINH
LE NGUYEN XUAN VINH 0071000857465 nếu của ex nào thì vào nhận, còn không thì vào thẳng blacklist :)

Tiền thì lúc nhiều, lúc ít. Cơ hàn đôi lúc xin 1 ngàn cũng phải đắng cay, mà nhiều bạn thiếu thận trọng quá. Mình nhận with $ từ Net về Paypal và pay VCB cho khách hàng ngày. Paid 3.167.865 còn phải đánh vần như con nít 3 triệu 1 trăm 6 mươi 7 ngàn 8 trăm 6 mươi 5 đồng, rồi còn phải so số tài khoản với tên hiển thị cuối cùng mới completed. Cẩn trọng như vậy có khi mấy bạn cười :D. Nhưng ai cũng có những lúc sai lầm, thậm chí hoa mắt, biết quý từng đồng như thế vừa tránh hiểu lầm lại hạn chế khóc lóc ở đây, chả phải chậm một bước mà biển rộng trời cao sao ........! ?
Ko muốn nhiều chuyện nhưng sao mình thấy topic nào bạn cũng vào nói những câu dạy đời người khác? Người ta cảnh báo scam thôi thì cần gì phải thế này thế kia?PR bản thân thì cũng phải dễ coi chút chứ?

Anh em giao dịch để ý nhé. Mình cmt ở box bạn nào đó để mua pp. Thấy ô này add luôn. rồi gửi link forum của nick thật. May để ý. k lại mất tiền oan.
chỉ ai ko để ý thôi chứ 2 chữ hơi khác nhau 1 chữ có chấm trên đầu 1 chữ ko mà hơn nữa chữ L nó còn cao hơn nữa

Ko muốn nhiều chuyện nhưng sao mình thấy topic nào bạn cũng vào nói những câu dạy đời người khác? Người ta cảnh báo scam thôi thì cần gì phải thế này thế kia?PR bản thân thì cũng phải dễ coi chút chứ?
MMO là 1 xã hội thu nhỏ . Mỗi người có tiếng nói của riêng mình và phong cách sống của riêng mình . Bạn không nên kỳ thị như vậy khi người khác chưa có gì sai. Nếu người ta phát biểu nhiều mà sai thì bạn được phép nói lại nhé . Tránh những trường hợp war không cần thiết
Còn đối với topic trên thì có lẽ chúng ta chỉ dừng ở mức độ cảnh báo . Kinh nghiệm giao dịch của mình là :
1: Trước khi vào yahoo giao dịch với người quen thuộc thì phải nhấn kéo lên trên để soi history xem trước đó đã từng nói chuyện chưa
2. Hỏi topic của exchange hay trung gian đó sau đó mới giao dịch
3. Nếu muốn lấy lại yahoo thì vào thẳng topic trung gian để lấy - hoặc tìm trên profile trung gian đó
4. Không bao giờ gd với đối tượng không có bảo hiểm hoặc đối tượng không sử dụng hình thức trung gian
Thân Ái

Last edited:
Scam ,lừa đảo ,ăn cắp ,ăn trộm ,trộm cướp ,vietcombank
0071000857465 LE NGUYEN XUAN VINH
0071000857465 Lê Nguyễn Xuân Vinh
lê nguyễn xuân vinh
:rolleyes:

Chào bạn.
Trên forum bạn đã quá quen cảnh PR hoặc theo cách nói "nâng bi" trong đây. Cả hai VC mình là người kinh doanh ngoài XH vào đây, những thứ mình phát ngôn ra là bản chất. Thực tế mình không làm được đúng và đủ như lời mình nói, nhưng mình cố gắng hoàn thiện và tiến tới. Và mình tin ngoài XH bất cứ ai cũng không thể làm đúng điều mình đã nói chỉ "cầu toàn" thôi. Và nếu bạn có nghi ngờ mình theo kiểu "proof" trong mmo thì chúng ta có thể giao lưu cafe để làm quen người thật, nếu bạn cần team gián tiếp hay trực tiếp những giao dịch trên máy tính mình cũng ok luôn, và nếu bạn cần bản sao kê ngân hàng mình có ngay trong chiều nay.... Ý bạn thế nào ? Thậm chí mình có những proof hoàn trả cả trăm USD cho khách tây không quen, không biết thậm chí không biết tới mmo4me (hoàn trả khi không hoàn thành đơn hàng). Nói tới đây bạn có thể nói mình sân si này nọ, nhưng cái cách để phán một người mà luôn nghĩ theo "tiêu cực" như thế là không hay. Mình ko có nghĩa vụ phải chứng minh với ai ngoại trừ mình gây nên tội nghiệt, nhưng với trường hợp nghi vấn của bạn mình sẵn sàng cho bạn xem mô hình hoạt động của mình để bạn tin rằng trong mmo4me vấn có những người làm ăn chân chính và minh bạch.

Còn vấn đề các topic Scam mình góp ý nhiều là để đấu tranh và nhắc nhở mọi người tinh thần cảnh giác và thận trọng. Các topic mua bán thì mình up và sell dịch vụ, không biết bạn ngứa con mắt về bên mình ở điểm nào ? Vì mình ko cho là có ai ác cảm với bên mình, có thể do bên mình gần full quy y nên ăn nói có phần "thánh" quá làm bạn ghét. :)

Nếu bạn ở SG và gần Thủ Đức mình có thể giao lưu nhé, biết đâu mình có khách mới :p

Ah.... bạn đọc kỹ nha mình không đủ tư cách để dậy đời ai, như bạn biết hơn mình, cuipapi1984 và cuipap9184 lâu đời rồi thế sao vẫn có người dính đều đều ???? King9999 khác hẳn hoàn toàn Kjng9999 những vẫn cứ hoạt động vì có hiệu quả. Tất cả chỉ là nhắc nhở mọi người không nên nhanh vội trong giao dịch tiền nong, thế thôi :)

Scam ,lừa đảo ,ăn cắp ,ăn trộm ,trộm cướp ,vietcombank
0071000857465 LE NGUYEN XUAN VINH
0071000857465 Lê Nguyễn Xuân Vinh
lê nguyễn xuân vinh
:rolleyes:
mmo bị chặn bot google rồi bác, search ko ra được đâu :(

Note

Ah.... bạn đọc kỹ nha mình không đủ tư cách để dậy đời ai, như bạn biết hơn mình, cuipapi1984 và cuipap9184 lâu đời rồi thế sao vẫn có người dính đều đều ???? King9999 khác hẳn hoàn toàn Kjng9999 những vẫn cứ hoạt động vì có hiệu quả. Tất cả chỉ là nhắc nhở mọi người không nên nhanh vội trong giao dịch tiền nong, thế thôi :)
Công nhận vch bác nhắc nhở thì tốt, nhưng phải nói thẳng ra là dùng quá nhiều lời sáo rỗng, k cần thiết kèm theo xen lẫn những lời tự PR cho bản thân. Nó gây một chút k thiện cảm thôi bác :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,960
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week