Suggest anh coi có phải bị hack trustcard không

Status
Not open for further replies.
up lên cho ae thấy dịch vụ của VN như thế nào :confused:
đang định mua xài thằng này

thấy bác @luxubushops nói có vẻ hợp lý nhất

nhưng nếu trường hơp này xảy ra , tức là hacker đã có trong tay data thẻ của trustcard và có thể check đc số dư hay đã ver mấy acc như paypal , payza ...chưa do đã chèn mã độc

trường hợp nhiều bạn dính lỗi : thẻ đã add vào tài khoản paypal khác ..." thì cũng có nghĩa số lượng thẻ bị sử dụng rất nhiều , chắc hacker đã mở shop , dịch vụ bán thẻ VCC nhờ cái data chôm được rồi lắm

Về ý kiến chủ quan của bạn:" bọn trustcard có nhân viên ăn cắp thẻ của mình" , tôi xin phản hồi như sau:
- TRUSTcard luôn đặt lợi ích khách hàng lên trên hết, niềm tin của khách hàng là sống còn của cty, mỗi nhân viên của TRUSTcard đều có bằng cắp từ đại học trở lên, nhân thân rõ ràng cũng như phải trải qua 3 kỳ xét tuyển cực kỳ nghiêm ngặt để trở thành nhân viên cty, mỗi nhân viên là niềm tự hào của công ty.
- Về hệ thống TRUSTcard: để được phép cung cấp sản phẩm visa ảo, TRUSTcard phải đáp ứng những yêu cầu khắt khe của ngân hàng phát hành cũng như tổ chức visa trong việc bảo mật thông tin, chỉ có khách hàng mới là người biết được các thông tin quan trọng của thẻ như ngày hết hạn, CVV2, database về thông tin thẻ đều được mã hóa chuẩn base 64.

Bằng đại học mua đc mà, chả mua bằng thì cũng mua điểm. Khoe làm gì, mình chả đỗ đại học gì cả nhưng bạn có muốn chém gió trao đổi về một số kiến thức về bảo mật server với mình ko :D.
Quay lại vấn đề chính thì mình nghĩ bạn nên mời chủ thớt tới cty mà hợp tác điều tra xem lý do vì sao, chứ trả lời chung chung như bạn chả ai phục cả.
Phải xem có phải nó gà dính keylog, hoặc mua đồ ảo trên mạng ở những web bảo mật kém bị hack info thẻ ko. Chứ tự nhiên lôi cái uy tin của cty ra lòe thiên hạ nghe hơi chuối 1 tí, vì tụi mình nhà quê lắm, chả biết trustcard là cty nào, và mục đích đến trái đất của trustcard. Bạn hét vịt còm, hoặc vịt tin hoặc ếch còm bank thì mình còn biết.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom