Ai giải dùm mình bài toán này với @@

Mình đang trả lời riêng comment chứ ko bình luận về bài toán . Bài toán này quá đơn giản mình làm chỉ có một kết quả duy nhất bằng 8 thôi . Còn ai học nhiều quá có thể nghĩ ra thêm kết quả nào thì mình ko biết :))

cmm của ông ấy ý hỏi là kết quả 3 cái đó đó:p mà công nhận giống đi học tiểu học ghê:))

Đúng là một bài toán khó...! một bài bài toán cấp một cho ra đáp số...! kiểu này phải kiu bác Ngô Bảo Châu vào giải quyết vấn đề mới được

bài toán này theo công thức giống như lớp 2 thôi ==", làm trong ngoặc trước tiếp đến là chia, rồi nhân, và cộng trừ ra là 2 simple

theo em thì bài này ra 8 chứ..! e đã thử hết mọi cách mà em bít từ việc tình toán, rồi bấm máy ngay cả gọi cho bác Barack Obama :binhsua08: của em mà vẫn là 8...!

ko muốn comment nhưng mà ko chịu nổi độ ngu của các thánh :-< nhân chia trước, cộng trừ sau, và các phép tính được tính từ trái qua phải
5 - 0 * 3 = 5
5 + 9 : 3 = 8
các cụ còn tranh luận kết quả bằng 2 hay 8 nữa x_X mấy cụ phán bằng 2 chắc chưa học qua cấp 1. Học thẳng lên giáo sư

đừng cố tỏ ra mình khôn hơn các mmoer , và bạn là người ngu ý khi bị troll mà ko bít =))

5 - 0x3 + 9:3 = ?
Ai giải dùm mình bài toán này với @@
5 - 0x3 + 9:3
sao lại ra 2 ta, theo cách nào cũng ra 8 hết.
- Nhân chia trước, cộng trừ sau:
0x3 = 0 ; 9:3 = 3 ; -0+3 = +3 ; 5+3 = 8
- Từ trái sang phải:
5-0+3 = 5 + 3 = 8
cái nào cũng 8 hết trơn hà =))

5 - 0x3 + 9:3
sao lại ra 2 ta, theo cách nào cũng ra 8 hết.
- Nhân chia trước, cộng trừ sau:
0x3 = 0 ; 9:3 = 3 ; -0+3 = +3 ; 5+3 = 8
- Từ trái sang phải:
5-0 = 5 + 3 = 8
cái nào cũng 8 hết trơn hà =))

chuc mung ban giai toan gioi qua =))

Mới gọi điện hỏi HỒ CẨM ĐÀO, ĐÀO em đã triệu tập hội nghị cấp cao để giải bài toán này. kết quả cuối cùng là 8 nha mấy chú

Last edited by a moderator:
= 5 - 0x3 + 9:3
= 5 - 0 + 3 (+ với - = -)
= 5-3=2

thánh mà ngu thế :)) , thấy chỗ bôi đỏ k , theo quy tắc thì cứ tính từ trái sang phải dzùm nhé , cứ thich làm rối lên =)) . + với - mà = - chỉ đúng khi chỗ đó có thêm dấu nhân nhé thánh , mà ở đó có dấu nhân thì kết quả nó khác nữa ;))

Last edited by a moderator:
giải thích 1 chút về đáp án google: 5 - 0x3 + 9:3 = 5
do google nhạn dạng x là biến trong lập trình C++ chứ không phải dấu nhân( là *). nên kết quả của 0x3+9:3 trong google là: 0x0
tương tự nếu: 0x3 + 7 = 0xA
0x3+8 = 0xB
0x3+5 = 0x8

Haizzzz, rảnh quá ta.
Cộng trừ nhân chia bình thường có gì đâu. Dù có ghép như thế nào đi chăng nữa nếu đúng theo quy tắc chắc chắn kết quả là 8
.Hết

bài này nhìn ngoài thì tưởng là toán lớp 3, những ai không quan sát kỹ thì sẽ bị lừa ngay lập tức. Thực ra bài này phải áp dụng cả mảng lý và hóa nữa, đầu tiên ta đạo hàm ra, sau đó nguyên hàm lại, xong nhân với số avogadro, tiếp là chia cho hằng số plang, chuyển về dạng phức, giải toán trên tập C, sau đó áp dụng công thức lượng giác, tiếp đến dùng phương pháp logarit hóa, vẽ đồ thị ra, xét khoảng đồng biến nghịch biến để biện luận nghiệm phương trình, khi tách được khoảng nghiệm rồi ta dùng quỳ tím để nhận biết nghiệm, sau đó lại tiếp tục cho vào dung dịch Ba(OH)2, ở đâu có kết tủa màu trắng thì đó chính là nghiệm. Mình đã mất 10p để giải và kết quả là 2
Mình thấy cái này mới là đúng nhất nè :binhsua15::binhsua15::binhsua15::binhsua15:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,927
171,969
Latest member
sanphukhoa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back