Ai biết phần mềm nào báo địa chỉ IP của laptop trong trường hợp bị mất trộm không?

linhdv

Hero
Reactions
603
MR
0.023
Như tiêu đề, ai biết có phần mềm nào không thì chỉ mình với. Mình search mà chưa tìm được cái nào cả. Khi cài phần mềm lên máy, nó sẽ báo địa chỉ IP đang online của máy về cho mình (qua email chẳng hạn), như vậy sẽ có cách để tìm ra địa chỉ máy của mình đang ở đâu :)

Thanks mọi người đã đọc topic!

Như tiêu đề, ai biết có phần mềm nào không thì chỉ mình với. Mình search mà chưa tìm được cái nào cả. Khi cài phần mềm lên máy, nó sẽ báo địa chỉ IP đang online của máy về cho mình (qua email chẳng hạn), như vậy sẽ có cách để tìm ra địa chỉ máy của mình đang ở đâu :)

Thanks mọi người đã đọc topic!

Có phần mềm Prey ( Prey Project), bạn down về và tìm hướng dẫn trên mạng nhé.
Nhưng khi máy tính bị mất bị cài lại win thì phần mềm này sẽ vô tác dụng.

Thường thì ăn trộm nó sẽ bán hoặc nó ghost lại nó dùng chứ ,ai nó để nguyên xi đâu mà :)

Thường thì ăn trộm nó sẽ bán hoặc nó ghost lại nó dùng chứ ,ai nó để nguyên xi đâu mà :)

Trong trường hợp may mắn thì vẫn có thể tìm được, dù sao thì cũng còn chút hy vọng mà bạn :D

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

Có phần mềm Prey ( Prey Project), bạn down về và tìm hướng dẫn trên mạng nhé.
Nhưng khi máy tính bị mất bị cài lại win thì phần mềm này sẽ vô tác dụng.

Thanks bạn! Đang tìm hiểu cái phần mềm đó :)

đọc 2pic nhớ đến vk đời trước qá ::( ... em là Dell inspiron 1564 với kiểu dáng mượt mà nhất mà mình từng thấy ở dòng dell :(. sợ nhìn dell lại nhớ đến em nên chuyển qua samsung:(
muốn pm tốt có cài win cũng ko mất thì nên dùng bản đóng phí bạn

đọc 2pic nhớ đến vk đời trước qá ::( ... em là Dell inspiron 1564 với kiểu dáng mượt mà nhất mà mình từng thấy ở dòng dell :(. sợ nhìn dell lại nhớ đến em nên chuyển qua samsung:(
muốn pm tốt có cài win cũng ko mất thì nên dùng bản đóng phí bạn

Bác giàu nhở!! em mà mất thì quay về vơi máy bàn!! :)

mama sẽ::binhsua12::binhsua12::binhsua12::binhsua12::binhsua12::binhsua12::binhsua12::binhsua12:

Prey ( Prey Project) đi bạn, khi bị mất máy, bạn chỉ việc kích hoạt dịch vụ, nó sẽ chụp ảnh màn hình, chụp ảnh WC gửi cho mình đó. tuy nhiên nếu cài lại HĐH thì ko còn tác dụng nữa (nhưng có thể sẽ có 1 khoảnh khắc nào đó mình chụp đc cái hình để lần theo dấu vết)

Sẽ có 2 trường hợp xảy ra
1: Kẻ trộm là thành phần bần cùng sinh đạo tặc và không có kiến thức cơ bản về xã hội + IT thì sẽ cứ để nguyên máy như thế dùng , bởi nó chỉ dùng để chát chit vớ vẩn =>Sẽ có thể tìm lại được máy .
2: Kẻ trộm có kiến thức cơ bản . Thế là Fomat + Cài lại Win . Xong . Khỏi tìm lại máy .

1: Kẻ trộm là thành phần bần cùng sinh đạo tặc và không có kiến thức cơ bản về xã hội + IT thì sẽ cứ để nguyên máy như thế dùng , bởi nó chỉ dùng để chát chit vớ vẩn =>Sẽ có thể tìm lại được máy .
2: Kẻ trộm có kiến thức cơ bản . Thế là Fomat + Cài lại Win . Xong . Khỏi tìm lại máy .

Kinh nghiệm đầy mình :m121::m121::m121:

Chắc bác này thuộc thể loại thứ 2 đây =))

Có thằng ăn trộm nào mà để nguyên xi đâu

Có thằng ăn trộm nào mà để nguyên xi đâu
theo nhóm 1 đó bạn
1: Kẻ trộm là thành phần bần cùng sinh đạo tặc và không có kiến thức cơ bản về xã hội + IT thì sẽ cứ để nguyên máy như thế dùng , bởi nó chỉ dùng để chát chit vớ vẩn =>Sẽ có thể tìm lại được máy

Tùy trộm chứ,hồi mình bị trộm lap với điện thoại,dây adsl gắn vào máy mà nó lấy lưỡi lam cắt xong để lại đấy :(

Còn thành phần thứ 3 nữa bạn: Không cài lại máy nhưng không lên mạng cũng cắn lưỡi luôn lấy gì truyền :m076::m131:

cho bay 1 phát là sạch có gì đâu, may ra mấy anh C50 mới phục hồi lại được =))
còn các địa chỉ đó thì có đã hạn chế vô số tình trạng scam, với cả nếu như thế thì k còn quyền riêng tư nữa :)

Eo cài phần mềm gì gì đó gấp thôi,em Sony mà ra đi chắc mình đi bán muối :binhsua36:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,669
172,720
Latest member
hero1299

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week