Ask Ai biết cách bật Two Factor Setup sàn BX ko?

chomaqa1

Senior
Reactions
363
MR
0.000
Insuree Balance
0
Có bác nào đã sử dụng chức năng này của sàn BX thì cho mình hỏi với. Theo như mình hiểu thì nó yêu cầu mình down Google Authenticator từ Google Play Store về điện thoại, xong rồi scan cái code dài ngoằng nó đưa. Sau đó Google Authenticator sẽ đưa cho mình 6 số để điền vào phần F2A code, không biết có phải như vậy không?
Sau khi đã bật cái 2 lớp này thì nó sẽ bảo vệ acc mình ntn? Có phải mỗi lần login sẽ phải điền 6 số bảo mật vào ko nhỉ? Hay còn điều gì mà mình chưa biết, rất mong dc ae chia sẻ. Mình cảm ơn nhiều :)

cái này bạn phải có smartphone vài cài cái google Authenticator, đk rồi mỗi lần log acc hay with thì phải nhập mã thay đổi theo thời gian

cái này bạn phải có smartphone vài cài cái google Authenticator, đk rồi mỗi lần log acc hay with thì phải nhập mã thay đổi theo thời gian
mã này nó gửi về dt mỗi lần đăng nhập hả cậu?
Hay mỗi lần đăng nhập nó lại đưa ra 1 dãy dài ngoằng, lại phải scan tiếp ra 6 số code

ko, cái này là dùng phần mềm google Authenticator nhé, cài nó vào đt của bạn, code sẽ thay đổi theo thời, tầm 1 phút thay đổi, khá an toàn, nên cài nhé, BTC-e cũng có cái này để bảo mật

ko, cái này là dùng phần mềm google Authenticator nhé, cài nó vào đt của bạn, code sẽ thay đổi theo thời, tầm 1 phút thay đổi, khá an toàn, nên cài nhé, BTC-e cũng có cái này để bảo mật
vậy là mỗi lần đăng nhập sẽ lại cần 6 số code mới đúng ko? Nhỡ đang dùng àm mình mất cái điện thoại thì có sao ko nhỉ?

vậy là mỗi lần đăng nhập sẽ lại cần 6 số code mới đúng ko? Nhỡ đang dùng àm mình mất cái điện thoại thì có sao ko nhỉ?
mất đt hình như cái này nó có liên kết với gmail, dùng gmail lấy lại dc, bạn phải bảo mật 2 lớp cho gmail lun

mất đt hình như cái này nó có liên kết với gmail, dùng gmail lấy lại dc, bạn phải bảo mật 2 lớp cho gmail lun
gmail cũng bảo mật 2 lớp bằng sdt ấy, nhỡ mất đúng lúc hết 30 ngày của gmail hoặc phải cài lại win thì tèo luôn quá :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,863
Latest member
duy1326

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom