SCAM Ae ex PM chú ý. (YH: mmolaso1)

Status
Not open for further replies.
DM bon scam khốn nạn
Nó ngồi không ăn trên mồ hôi nước mắt người khác

HÔm nay đi tong 265PM
Xong tính vào tự an ủi là sell 21K STR mới dc bonus ai dè gặp ngay con ch ó hack acc nó chơi luôn cái acc mình mới vừa dồn qua
Bố sư chúng nó ăn xong nổ con mắt cả nhà òng họ nó chết

sent
21,060 STR
in 32 minutes
to
heocoi21
chja buồn cung anh Dương và thớt mấy ngày qua 4rum rộ lên vụ stellar và hacker vs scam nhìu quá !

DM bon scam khốn nạn

HÔm nay đi tong 265PM
Xong tính vào tự an ủi là sell 21K STR mới dc bonus ai dè gặp ngay con ch ó hack acc nó chơi luôn cái acc mình mới vừa dồn qua

sent
21,060 STR
in 32 minutes
to
heocoi21
chia buồn cùng anh:) Chỉ có loài súc sinh mới ko chịu làm lụng mà đi ăn cướp công sức của người đời như này . Làm người khác đau khổ , nó sẽ chẳng hạnh phúc dc đâu. Kiếp này nó đầu thai lộn. Nốc 265pm của anh thì kiếp sau nó hoàn lại súc sinh, vậy thôi:)

chia buồn cùng anh:) Chỉ có loài súc sinh mới ko chịu làm lụng mà đi ăn cướp công sức của người đời như này . Làm người khác đau khổ , nó sẽ chẳng hạnh phúc dc đâu. Kiếp này nó đầu thai lộn. Nốc 265pm của anh thì kiếp sau nó hoàn lại súc sinh, vậy thôi:)
Còn ăn của mình 1210 pm thì loại chó mày nó sẽ thành gì đây. Lũ khốn kiếp

đọa địa ngục 1 thời gian rồi đầu thai súc sinh. Phật đã răn dạy như vậy mà bạn, cứ yên tâm, quả báo là có thật. Chia buồn nhé:)

Quan trọng giờ là tìm ra nguồn gốc chính xác của cái mail đó và cách khắc phục để ae còn tránh. Chia buồn cùng mọi người nhé, toàn dính quả to :confused:

DM bon scam khốn nạn

HÔm nay đi tong 265PM

sent
21,060 STR
in 32 minutes
to
heocoi21
Ủa ghê vậy a , acc a bị send cho nick này à

ko hiểu nó làm sao lấy dc mail dk PM của các bác.

Chuyện fake email là hoàn toàn có thể nhé, chủ yếu là do cái code + host nữa, như trường hợp trên thì thằng scam cao tay hơn host ngon + code được cái dấu quan trọng của mail nên nó bay thẳng inbox.
Scam dạo này lộng hành ghê quá, nhưng mà sao các bác lại để lộ email thế nhỉ. :(
Bằng chứng :

P/s : nhìn lại thì thấy lộn IS thành JS, cái này do lúc send em ấn nhầm nhé, k phải là giả :3

Last edited:
PM nó làm được vậy thi PP chắc nó cũng làm đc thui..ai mua PP cứ zo check tk cho chắc ăn đừng quen zo mail mà có ngày ăn no cam

càng ngày càng tinh vi ! Đồng tiền làm thay đổi bản chất con người

DM bon scam khốn nạn

HÔm nay đi tong 265PM

sent
21,060 STR
in 32 minutes
to
heocoi21
chia buồn cùng a sao bất cẩn thế nay e cũng send nhầm bảo kim đáng nhẽ 160k mà send nhầm 1600k. xong gọi điện đến sdt nó kêu nhầm số lần ra fb nó nó còn khoe chứ. ko biết xấu hổ

Chia buồn cùng bạn.
Mình sau khi giao dịch xong bất kể là paypal hay gì đều phải login hẳn để kt chứ không bao giờ kt mail hết.
Tiện đây mình cũng rút ra kinh nghiệm là :
- Phải giao dịch qua trung gian.
- Nên chia nhỏ số $ giao dịch ra làm 3 - 4 lần.
Thế là chắc ăn nhất. Chứ nếu trung gian mà cũng scam nữa thì xong đó bạn ( Tính đến chuyện như bạn bị scam mail. Nhỡ bên TG cũng có thói quen xem mỗi mail đấy thôi thì coi như xong )

Mình cũng bị nó mồi đổi pm lấy btc-e may mà không dính vì mình luôn login acc PM để check chứ không để ý mail ^^

mà cũng hơi lạ là sao nó biết địa chỉ email của mình nhỉ khi mình chỉ đưa nó số acc PM để sent tiền chứ không phải đưa email để sent tiền hè :)

Úp cho ae đề phòng!!
Nguy hiểm quá>.<""

Topic tạm thời đưa lên Sticky để mọi người chú ý với hình thức scam mới tinh vi này.

Các bạn hãy kiểm tra lich sử giao dịch trong PM để tránh bị scam theo kiểu này nhé.

Thân !

vl scam nào sao đặt tên y tên minh vậy, str này ntn củng ko biết chơi,từ 13h đâu có oline vkl pai chăng co ke muốn đổ tội lên đầu mình à

nếu có muốn hack stre của anh duongnd thi ko dại lấy cái nic heocoi21.....chắc anh dương củng nghỉ ra

Fake cái địa chỉ mail thành mail của PM được mà. Thủ thuật này có từ lâu rồi. Google nó ra cái code đó đầy, trước nó là code để bomb mail nhưng sau được dùng để fake email cũng được. Bonus cái hình, phần fake email điền cái email của chính PM là xong.

Với những trường hợp như vậy, các bác chỉ cần cẩn thận check trong acc, đừng check mail. Thế thôi.

Mail thật của bọn perfect money chứ không phải fake. Nhìn kĩ đi bạn, soi từng kí tự rồi. Mail 100% của bọn PM
Đây là fake mail thôi, có lần ông bạn danhmay24h cũng đưa cái mail thông báo của pm đúng ý như đúc luôn cuối cùng mail đó cũng là mail fake , Anh em tuyệt đối ko xem qua mail nhé, mail thì dân code giỏi xử lý quá dễ luôn. VÌ mình đã nói chuyện với kỹ thuật hỗ trợ cho bên mình nhiều thì việc fake mail không khó cho lắm

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,618
Latest member
Nguyenlong92

Most viewed of week

Most viewed of week