• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM @adom thuê paypal nhận net ( 0491000066994 - NGUYEN DUC CUONG )

Status
Not open for further replies.

adom

Banned
Reactions
18
MR
0.000
Thôi thế là xong . Uy tín là gì ? Chỉ là gì đó ảo nhoe trong cái thế giới ảo này thôi :confused:
Thím @adom mà trả cho thớt mình nghĩ thím ấy uy tín nhất mmo lun :D
Hy vọng không đi ngược lại vs điều mình đang nghĩ

Mỗi người chụi một nửa thôi cậu! Chứ cậu ý kiêu mình proof thì mình cũng đã chụp rồi! Refund vậy khác nào mình chấp nhận là mình làm sai đâu!

danho

Legendary
Kindness
Verified
Solutions
1
Reactions
803
MR
20.934
$1,186.69
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mỗi người chụi một nửa thôi cậu! Chứ cậu ý kiêu mình proof thì mình cũng đã chụp rồi! Refund vậy khác nào mình chấp nhận là mình làm sai đâu!

bạn send t team acc net nào đúng hàng net cho b luôn ko cần chi một nữa của bạn , ok ??? thế cho nhanh

Reactions
1,323
MR
0.273
cậu không sai nhưng cậu không thể bắt người khác chịu cái việc mà cậu làm ra :Dvd cậu đi mua cái điện thoại, về xài nó hư cmn mất, thằng bán cũng đòi 50% cậu chịu không?

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
Người gởi tiền vào cho danho là Robert Carew, đây chắc không phải là Net nhỉ? Vì nếu là Net thì thường là công ty trả như ChekListing chứ không tên riêng như vậy.

Mình cho là nguồn tiền từ PayPal bị hacked :D tất nhiên chủ account thực sự phát hiện thì sẽ đòi tiền và tiền phải trả lại cho chủ sở hữu thực sự.

Người gởi tiền vào cho danho là Robert Carew, đây chắc không phải là Net nhỉ? Vì nếu là Net thì thường là công ty trả như ChekListing chứ không tên riêng như vậy.

Mình cho là nguồn tiền từ PayPal bị hacked :D tất nhiên chủ account thực sự phát hiện thì sẽ đòi tiền và tiền phải trả lại cho chủ sở hữu thực sự.
cũng có thể nhận làm net cho mấy admin tây, nó trả tiền dạng cá nhân, nhưng hiếm.

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.394
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Cực hiếm người bán lầm, hay là ko biết lắm. Như một vụ cách đây khá lâu rồi. Mem bị nét CPM đòi lại toàn bộ thanh toán vì traffic ảo, tài khoản bị - 80$, mem đó thừa biết Net nó đòi là đúng vì chạy bot traffic, nhưng net ko có proof cụ thể nên bị xử thua.

Trở lại vụ này khả năng bị cáo ko biết gì là rất thấp. Hơn nữa nếu thật sự minh bạch thì từ lâu đã quăng cái proof ID NET lên topic và thỏa thuận rồi. Toàn lằng nhằng giải thích và :( kiểu quanh co.

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.091
Chat with me via Yahoo Messenger
Net mà dispute thì mình xử lý ngon lành

nhưng mà $ bị quay lại như kia thì adom nên trả lại vnđ và chịu hậu quả của CHEAT để giữ uy tín, giữ mối làm ăn, nếu ko đền VNĐ thì sau này chẳng ai nó thèm mua $ của bạn khi mà người khác chỉ "CHO THUÊ" chứ ko MUA ĐỨT !!! thế nên bạn phải đền lại 100% VNĐ

THẾ NÊN VỤ NÀY ĐƠN GIẢN:

1. KO TRẢ LẠI VNĐ, MUỐN GIỮ $ ĐỂ MUA MÌ GÓI THÌ = BANNED ACC MMO4ME FOREVER -> BỊ BLACKLIST CÁI INFO BANK VN HỌ TÊN, CHỈ VÌ TRIỆU BẠC QUÁ PHÍ, SAU NÀY AI GÕ GOOGLE CÁI SỐ BANK ĐÓ LÀ RA 1 THẰNG SCAMMER TO ĐÙNG =]]
  2. TRẢ LẠI VNĐ = XONG CHUYỆN (CŨNG CÓ THỂ LÀ 50-50 MỖI BÊN CHỊU 1 NỬA, DO LÚC ĐẦU KO THƯƠNG LƯỢNG NHAU)

VÀ MÌNH NGHĨ TRƯỜNG HỢP 1 SẼ XẢY RA :rolleyes:

nếu BÁN HẲN $ cho NGƯỜI MUA rút vào email của họ, adom có thể vận dụng câu nói này của mình :

MMO toàn là CHEAT, Offer cheat, Android, IOS, PTP, PMP, CPM..............toàn CHEAT

khi mà mua những add mail từ CHEAT này, khả năng bị admin dispute là bình thường, chủ nhân của nguồn $ này tự add $ vào acc, bị admin lấy lại đc thì phải chịu MẤT $

suy ra >> người nào đi thu mua cái loại $ này mà bị nó dispute lại thì cũng phải tự chịu trách nhiệm, có thể thương lượng nhau từ trước, mỗi bên chịu 50-50 (or % khác tùy) nếu bị PP đảo ngược số $ đó

>>>> mình cũng từng bị mất gần 200$ do mua add mail (thằng đó bán GIFT CARD cho 1 admin website chuyên thua mua GIFT CARD, xong admin đó dispute lại $ đó khi mình mua add mail add $ vào acc mình, và mình nghĩ nguồn $ đó do thằng kia nó xài C.C chùa để đâm, nên mình ko thắng vụ đó được)

và mình cũng chẳng đòi lại dc VNĐ đã chuyển, cũng đơn giản là vì ĐÃ MUA THÌ PHẢI CHẤP NHẬN

==>> nếu acc PP bán $ gửi sang, xong dispute thì mới tính tới chuyện report nhau

Last edited:
Cực hiếm người bán lầm, hay là ko biết lắm. Như một vụ cách đây khá lâu rồi. Mem bị nét CPM đòi lại toàn bộ thanh toán vì traffic ảo, tài khoản bị - 80$, mem đó thừa biết Net nó đòi là đúng vì chạy bot traffic, nhưng net ko có proof cụ thể nên bị xử thua.

Trở lại vụ này khả năng bị cáo ko biết gì là rất thấp. Hơn nữa nếu thật sự minh bạch thì từ lâu đã quăng cái proof ID NET lên topic và thỏa thuận rồi. Toàn lằng nhằng giải thích và :( kiểu quanh co.

Không có proof đúng là cũng có phần thua hoặc proof không rõ ràng quá trừu tượng.

Cái chuyện Net thua là gần như chắc chắn luôn vì nhiều lý do, thứ nhất PP biết là người dùng VN hay vứt account âm tiền tạo account mới cho nên PP cũng không muốn để Net thắng, tiền âm tất nhiên là PayPal phải chịu.

Vả lại Net mà hay mở nhiều Dispute cùng lúc thì tất nhiên Net sẽ thua cực cao, kiểu trả tiền nhiều lần xong rồi đòi lại hết được xem là kiểu làm ăn đầy rủi ro, PP sẽ hầu như cho thua.

Cho nên bị NET đòi tiền thì đừng có Sợ :)

Còn chuyện lấy tiền từ PP (bị hacked) rồi gởi sang PP khác thì lại là chuyện khác hoàn toàn với Net đòi tiền, tất nhiên là tiền sẽ phải trả về chủ sở hữu thực sự.

testVIPKB

Banned
Reactions
227
MR
0.000
scam cái gì khi bên mua paypal phải chấp nhận rủi ro là add mail??? Proof khi thanh toán thì đã show rồi :|
còn cảm thấy không thu đc thì nói 1 câu :|
bạn cheat là lỗi của bạn, net rf lại $, bạn lại bắt người khác ra lãnh đạn thì bó tay bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,829
176,271
Latest member
vuduclinh001

Most viewed of week

Most discussed of week