Request Admin vui lòng vào phán xét trường hợp của MIRINDA cho công bằng ... !!!

Status
Not open for further replies.

levummo

Hero
Verified
Reactions
1,291
MR
0.018
1/ Trải qua rất nhìu năm tham gia MMO và cũng tham gia rất nhìu diễn đàn MMO . Tham gia rất nhìu 4rum : vmo.vn , vietlockerz , mmo4vn , vietmarker ...

2/ Cảm thấy rất bức xúc ... Khi report MOD MIRINDA ko có 1 lời phán xét công bằng nào từ ADMIN mặc dù có PROOF ko vi phạm RULES ...

3/ Liệu có còn công bằng nào khi người bị REPORT lại vào giải quyết topic REPORT và tự cho mình cái quyền CLOSE TOPIC BANNED 3 ngày lun ... ??? Thật là quá bành trướng hết cỡ ...

=> Mình cũng đã từng làm admin VMO.VN 2th ... Khi có REPORT về MOD thì ADMIN sẽ đưa ra lời phán xét công bằng ... ko hiểu ADMIN ko thấy hay là quá bận mà ko thể cho 1 lời phán xét công bằng ... Gây hoang mang và ức chế cho member khi vào 4rum ... ???

=> Lời nói cuối mong ADMIN xử lý vụ này cho công bằng ... Còn ko thì mình ko còn gì để nói ...

TOPIC REPORT : http://mmo4me.com/threads/mod-mirinda-vao-giai-thich-ve-rules-co-hiem-khich-thi-noi.127099/

Nội quy chung khi Post bài : http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/

10.Chỉ được Up bài viết 1 lần/ngày trong trường hợp:

Bài viết của bạn không còn ở trang 1

* PROOF UP bài viết 1 lần/day đúng RULES :

Last edited:
Mod Mirinda cũng đã xem xét lại và unban cho bạn rồi mà. Vậy bạn còn Report chuyện gì nữa @@

Đừng nên "già néo mà đứt dây" kẻo đến lúc chẳng ai đứng về phía bạn nữa đâu

Upvote 0
@SonJG UP bài viết 1 lần/day sao lại CLOSE ... Mình ko hiểu ... Mà tại sao REPORT MOD mà chính MOD đó lại giải quyết TOPIC report ... Liệu có công bằng ... ???

Upvote 0
@SonJG UP bài viết 1 lần/day sao lại CLOSE ... Mình ko hiểu ... Mà tại sao REPORT MOD mà chính MOD đó lại giải quyết TOPIC report ... Liệu có công bằng ... ???

Cậu có vấn đề gì về đọc hiểu không ?

Topic trước thì cậu yêu cầu mod mirinda vào giải thích . Thì đương nhiên mod mirinda là người xử lý topic ý rồi .

Cậu viết cái gì thì ít nhất cũng phải cố gắng hiểu hết những cái cậu viết đã chứ ?

Không biết cậu lớn với ai , tham gia bao lâu , nhưng tớ thực sự lo lắng về vấn đề đọc hiểu của cậu đấy . Có cần tớ tìm cho 1 mẫu về cách report mod không ?

Upvote 0
Mirinda đã nói rõ là tùy tình hình thực tế mà xử lý để bảo vệ cho lợi ích của toàn mem chứ ko thể theo rule 1 cách cứng nhắc khi rule chưa kịp sửa đổi vì tình hình biến động ko ngừng của mmo.

Sau khi bác Mirinda giải thích thì hoàn toàn vote cho bác Mirinda! Đặt lợi ích của toàn mem lên trước, ko để những điều luật chưa kịp sửa đổi làm vướng bận!

Trước cũng có 1 Mod cũng tâm huyết như vậy, tiếc là giờ bác Mod kia đã xin về hưu.

P/s: Hình như anh SonJG đã giúp đỡ nhầm ng. Haizzzz

Upvote 0
Thiếu chủ top --> forum cũng không thiệt hại gì...
Box Cap thiếu Mod Mirinda --> Box sẽ loạn cào cào cả lên
Admin hãy chọn đi....................

Upvote 0
@Decerte Mình chỉ mún lấy lại công bằng và OPEN lại TOPIC thui ... Sao cứ phải làm khó mình ... ??? ... UP bài viết 1 lần/day là tội lỗi ... ko đc UP theo RULES ... vậy giờ phải làm sao ... ???

Upvote 0
Các bạn ko liên wan vui lòng ko comment nhé, tránh bị banned!

Upvote 0
@Decerte Mình chỉ mún lấy lại công bằng và OPEN lại TOPIC thui ... Sao cứ phải làm khó mình ... ??? ... UP bài viết 1 lần/day là tội lỗi ... ko đc UP theo RULES ... vậy giờ phải làm sao ... ???

Thứ nhất : bạn muốn có công bằng cho bạn , thì bạn phải biết tôn trọng người khác , và phải hiểu bạn đang nói gì , đang làm gì .

Thứ hai : mod đã đánh giá là mặt hàng của bạn nguy hiểm cho box , không nên phổ biến . Nên 1 là post topic mà ko được up , 2 là ko bán mặt hàng ý nữa .

Có thể là không công bằng với mặt hàng của cậu , nhưng tạo điều kiện tốt cho tất cả mọi người khác trong box , thì cách xử lý ấy vẫn chấp nhận được .

Upvote 0
@Decerte bạn có hiểu gì về PROXY làm cho PIX ... thế nào là PROXY nguy hiểm và ko nguy hiểm ... Dự án PIX đâu phải là nhỏ ... đâu phải chỉ có VN làm ... Cấm VN bán PROXY ... nước ngoài nó vẫn bán nó vẫn mua xài ... ??? Có lẽ nào nước ngoài nguy hiểm ... ???

Upvote 0
@Decerte bạn có hiểu gì về PROXY làm cho PIX ... thế nào là PROXY nguy hiểm và ko nguy hiểm ... Dự án PIX đâu phải là nhỏ ... đâu phải chỉ có VN làm ... Cấm VN bán PROXY ... nước ngoài nó vẫn bán nó vẫn mua xài ... ??? Có lẽ nào nước ngoài nguy hiểm ... ???

1 . Nếu cứ giữ mãi suy nghĩ : " Mình không làm thì thằng khác cũng làm " , thì mãi mãi VN không bao giờ tiến bộ được .

2 . Độ bá đạo của VN thì ko cần bạn nhắc , số lượng dự án die khi VN nhúng tay vào cheat giờ chắc ko đếm nổi nữa rồi . VN mà xếp thứ nhì về cheat , thì sợ ko nước nào dám đứng số 1 .

3 . Nếu tớ ko nhầm , thì do chất lượng hàng của bạn , chứ ko phải vì bạn bán proxy .

Upvote 0
số lượng dự án die khi VN nhúng tay vào cheat giờ chắc ko đếm nổi nữa rồi . VN mà xếp thứ nhì về cheat , thì sợ ko nước nào dám đứng số 1 .

VN cheat nhiều nhưng k bằng bọn TQ đâu, còn nhiều nước khác nữa đâu chỉ vn biết cheat :p

Upvote 0
1. Proxy bác này thì ngon rồi, tui đang xài, gõ ban ngày mỗi proxy 1 id thì gõ mấy tiếng buổi trưa(giờ chậm nhất) cũng chả disconnect cái nào chứ đừng nói ban đêm hay trời hửng sáng( nói cho mấy ba a dua kêu hàng bác levummo là hàng lởm mặc dù chưa bao giờ dùng, chỉ thix a dua đổ thêm dầu vào lửa như bác DECERTE chẳng hạn =)) ).
2. Close vì lí do up bài liên tiếp, đã có proof chứng minh cụ thể là ko vi phạm, mà nếu có sai chắc cùng lắm 1 lần, có thể nhắc bằng việc bỏ ra vài s pm inb nhắc nhở.
3.Còn ví lý do riêng tư gì thì cứ yahoo mà lia gạch nhao :v
Tóm lại tui đang xài proxy bác này và cũng giới thiệu cho mấy đứa bạn mua(chả phải sợ bị disconnect hay gì vẫn cứ share =)) ) thấy ko ai nói proxy tệ kém chất lượng, nếu có cãi nhau trong topic thì close topic tránh topic bị loãng cũng ok, chứ sao bị banned 3 ngày @_@. Quan điểm về vụ việc vừa rồi là vậy :)

Upvote 0
vụ này từ hqua chưa dứt :mad: Thế này bạn thread , bạn cần đọc kĩ cmt của mọi ng . Mình nhắc lại , topic của bạn có độ nhạy cảm " cao " so với nhiều động thái pix thi hành hiện nay : Fix 2id/ip , del invite .. Mod đang cân nhắc vấn đề sell proxy này nọ ko public trong box cạp , mình khẳng định ko thiếu đứa dở hơi report admin pix tình hình thực tế đang diễn ra ở box , nó còn dẫn cả link trực tiếp http://mmo4me... nữa cơ @_@ Nhớ lại đi , rất nhiều chuyện như thế rồi . Kể lại 1 chuyện cho bạn nhớ : ngày trc , yenly vừa share cách gõ pri0 trong 1h id mới test , share thủ thuật , nóng chưa đến 1 ngày , ngay hôm sau cách này đã bị fix . Là trùng hợp ? Ko khả năng . Trùng hợp cũng chỉ 1-2 bận , đàng này quá nhiều lần , mà lần nào cũng tổn hại đến ace . Người ngây ngô nhất cũng đoán ra dc có đứa dở hơi mách lẻo admin pix . Còn nhiều nhiều chuyện tương tự nữa , vừa um sùm trên 4r , qua vài ngày pix nó trả đũa liền . Bây h đã 2id/ip , bạn còn muốn như thế nào ?? 1id/ip hoặc cấm proxy luôn bạn mới vừa lòng ? Nếu bạn thấy ko công bằng , có quyền đề nghị mod close luôn các topic sell buy khác . Mà mình cũng nhắc bạn trc , các topic sell khác sở dĩ đến h mod ko close là vì proxy đúng chất private , log in ko bị block , sr latter ... Còn topic bị xóa của bạn , đã có nhiều người càm ràm về chất lượng , họ thà đổi lại tiền chứ chả muốn tiếp tục sử dụng , ban đêm còn đỡ , ban ngày log 40 , block loading hết 20 rồi ...

Kết thúc vụ này đi , vì mình cũng vì mọi người , dẹp sự cố chấp qua 1 bên , bạn càng làm càng cho thấy bạn hệt 1 đứa khó bảo , cứng đầu T_T

Upvote 0
hở tí cứ đổi cho proxy thì ko đúng tí nào, pix ko phải riêng VN đâu, mấy nước khác nó sell nó bán ai cấm nó, vậy cũng ảnh hưởng lay đến VN thôi, tuy rằng thread này bán proxy nhìu cái cũng lỏm vãi đc, nhưng cái gì ra cái đó, cứ bị gì đổi thừa thì hơi vãi rồi :)
VN mình đâu phải boss của pix đâu, tụi khựa nó bán cũng chết như thường sao cứ đổ cho VN, cấm thì cấm hẳng chứ đừng đổi thừa này nọ là up lên up xuống

Upvote 0
1 . Nếu cứ giữ mãi suy nghĩ : " Mình không làm thì thằng khác cũng làm " , thì mãi mãi VN không bao giờ tiến bộ được .

2 . Độ bá đạo của VN thì ko cần bạn nhắc , số lượng dự án die khi VN nhúng tay vào cheat giờ chắc ko đếm nổi nữa rồi . VN mà xếp thứ nhì về cheat , thì sợ ko nước nào dám đứng số 1 .

3 . Nếu tớ ko nhầm , thì do chất lượng hàng của bạn , chứ ko phải vì bạn bán proxy .
=)) Nói thật làm MMO thì phải giữ cái suy nghĩ mình ko làm thằng khác cũng làm bạn nhé :))
Thử đem Proxy qua pix cheat đi rồi nhận lấy cái kết quả pix giờ ko như xưa đừng nói là cheat với nó :))
MMO chủ yếu kiếm $ nói thật nếu có khả năng kiếm nhìu $ mà ảnh hưởng đến ng khác bảo đảm 100% mem trong 4rum này nếu biết cách đó vẫn làm, nói thì dễ chứ giữ lễ nó khó lắm :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,989
173,058
Latest member
binhht

Most viewed of week

Most discussed of week