Report ADMIN & IZTEAR !! Những điều cần nói !

Status
Not open for further replies.

LouisIX

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Tôi lập thớt này là mong Admin hoặc người có thẩm quyền cao nhất trong vụ việc về iztear !! Qua mấy ngày bàn tán xôn xao , đọc lui đọc tới tôi thật sự không hiểu là cuối cùng là iztear có phải là scam hay không ? Nhưng điều tôi nhận thấy ở đây là :

-Sự chậm trể trong việc xử lý vụ việc này đang làm náo loạn cái 4rum này

-iztear là 1 dịch vụ có đóng bảo hiểm bán vps : nhiều người khác cũng đã và đang mua vps ,acc...v...v.. của cậu này(trong đó có tôi )
+ Nếu chứng minh được cậu ấy scam thì Admin nên thông báo lên diễn đàn để mọi người còn biết và chia tiền bảo hiểm cho người bị thiệt hại
+ Nếu không chứng mình được cậu ấy scam thì Admin cũng nên lập thớt thông báo để minh oan cho cậu ấy và để dịch vụ được làm việc

- Lý do tôi nói như vậy là vì : không riêng tôi mà những người đã và đang mua vps , acc .v...v... của cậu ấy đang có vấn đề mà chưa được bảo hành (từ tối hôm qua tới giờ ) . VPS là 1 công cụ làm việc của tôi và của mọi người đã mua nó , mất 1 ngày là mất công việc và thời gian của tất cả mọi người bỏ không !
Nếu thật sự cậu ấy scam thì Admin nên thông báo để mọi người còn biết mà đi mua VPS của dịch vụ khác để còn có cái mà làm ăn.
Chứ không thể mà cứ ngồi chờ người bàn ra bàn vào mà không biết sự việc này sẽ đi về đâu, chẳng nhẽ cứ phải ngồi chờ trong khi thời gian thì trôi qua từng ngày !

THẬT SỰ BÂY GIỜ TÔI KHÔNG BIẾT CÓ NÊN ĐI MUA VPS CỦA DỊCH VỤ KHÁC HAY KHÔNG ! NẾU IZTEAR SCAM THÌ TÔI MUA LÀ ĐÚNG, NẾU IZTEAR KHÔNG SCAM THÌ COI NHƯ TÔI MẤT 1 SỐ TIỀN ĐỂ MUA VPS MỚI MÀ VỨT XÓ !! CÁI NÀY KHÔNG CHỈ RIÊNG TÔI MÀ CÓ LẼ NHIỀU NGƯỜI TRONG 4RUM NÀY CŨNG NHƯ TÔI HIỆN GIỜ

Mong Admin sớm hiện thân để giải quyết dứt điểm vấn đề này !
Cám ơn Admin
Thân !

Thế này nhé.
Số tiền BH của him chờ xử lý là thuộc phân quyền của admin và việc này cần phải có thời gian.
Còn về việc cậu buy VPS của him, nếu him ko scam thì sẽ bảo hành or change VPS cho cậu thôi -> đó là tính chuyên nghiệp của 1 seller, mặc kệ ngta nói, mình ko làm thì sợ cái gì chứ. Còn ở đây nếu him ko BH cho cậu thì cậu xác định là buy 1 VPS new để tiếp tục cv của cậu (là cái ko thể trì trệ) rồi nếu có thì chờ refund $ BH của him.

Upvote 0
Thế này nhé.
Số tiền BH của him chờ xử lý là thuộc phân quyền của admin và việc này cần phải có thời gian.
Còn về việc cậu buy VPS của him, nếu him ko scam thì sẽ bảo hành or change VPS cho cậu thôi -> đó là tính chuyên nghiệp của 1 seller, mặc kệ ngta nói, mình ko làm thì sợ cái gì chứ. Còn ở đây nếu him ko BH cho cậu thì cậu xác định là buy 1 VPS new để tiếp tục cv của cậu (là cái ko thể trì trệ) rồi nếu có thì chờ refund $ BH của him.
Nhưng BQT nên lập 1 topic cho mọi người vào báo danh. Còn biết đường mà xử lý chứ.

Upvote 0
Nhưng BQT nên lập 1 topic cho mọi người vào báo danh. Còn biết đường mà xử lý chứ.
mọi người ai cũng chờ điều nay đây :p

Upvote 0
xin thưa các bác mua VPS của bạn ấy, chính bạn ấy đề nghị đc ban và còn nói là VPS vẫn bảo hành mà, các bạn pm giải quyết với cậu ấy xem theo Rule, nếu trong khoản TG đó ko đc giải quyết thì lên đây reporf scam, vì đơn giản cậu ta bị ban vì yêu cầu đc ban, chứ ko phải bị ban theo diện scam, nên các bạn cứ làm theo Rule sell VPS cậu ta nếu ko đc bảo hành và rf thì cứ reporf scam đợi giải quyết :)

Upvote 0
xin thưa các bác mua VPS của bạn ấy, chính bạn ấy đề nghị đc ban và còn nói là VPS vẫn bảo hành mà, các bạn pm giải quyết với cậu ấy xem theo Rule, nếu trong khoản TG đó ko đc giải quyết thì lên đây reporf scam, vì đơn giản cậu ta bị ban vì yêu cầu đc ban, chứ ko phải bị ban theo diện scam, nên các bạn cứ làm theo Rule sell VPS cậu ta nếu ko đc bảo hành và rf thì cứ reporf scam đợi giải quyết :)
vps đang login bt thì bị đổi pass, pm thì k thấy tl mặc dù onl, chán

Upvote 0
vps đang login bt thì bị đổi pass, pm thì k thấy tl mặc dù onl, chán
cứ theo Rule sell của bác ấy mà làm, BH trong bao nhiu tiếng, ko thì rf nếu ko hồi âm thì cứ reporf thẳng tiếng việc gì mà các bạn phải đợi cho mệt nhỉ

Upvote 0
Hiện tại nếu chiếu theo rule bảo hành của him Vietpri thì các bạn đang nằm trong diện bị scam hay chưa ?
Nếu thuộc diện bị scam rồi thì để tớ lập thread báo danh chia tiền bảo hiểm của him cho mọi người trong cuộc nhá.

Upvote 0
cứ theo Rule sell của bác ấy mà làm, BH trong bao nhiu tiếng, ko thì rf nếu ko hồi âm thì cứ reporf thẳng tiếng việc gì mà các bạn phải đợi cho mệt nhỉ
mình chỉ có 1 vps 5$ thì rf thêm chi cho nhìu topic bạn, chi bằg chờ đợi từ bqt và him xem s r tính tiếp :)

Upvote 0
Hiện tại nếu chiếu theo rule bảo hành của him Vietpri thì các bạn đang nằm trong diện bị scam hay chưa ?
Nếu thuộc diện bị scam rồi thì để tớ lập thread báo danh chia tiền bảo hiểm của him cho mọi người trong cuộc nhá.

Giờ rốt cuộc là đã scam hay chưa? Nếu scammer vẫn bảo hành VPS bình thường thì chưa kết luận là scam đc. Ai chưa đc bảo hành sau 24h (hoặc 1 thời gian khác theo rule của dịch vụ) thì post proof lên topic này để kết luận him scam hay ko rồi mới xử lý đến bảo hiểm đc :)

Upvote 0
nói thật chứ vụ chia tiền bảo hiểm thì 1 tháng sau chưa rồi nữa :D , đơn giản phải xác thực này nọ và số tiền người cần đc BH lên vượt quá số tiền BH , nên chia BH như thế nào là 1 vấn đề.
Nên của đi thay người cho khỏe :-SS , số tiền BH đêm đi làm từ thiện cho nhẹ tấm lòng và cảm thấy vui vẻ hơn

Upvote 0
bảo hành VPS bình thường thì chưa kết luận là scam đc.
vẫn bảo hành bác ợ, chat 5 tiếng send cho vps không login được, vài tiếng sau đổi lại vps die, vài ngày sau đợi refund chưa thấy, ... vậy có phải scam chưa bác =))

mỗi ngày chắc bảo hành được 1 người nên mãi chưa tới lượt =))

thằng scammer này éo hiểu nó câu giờ để làm lốn cài gì =))

Upvote 0
Vấn đề scammer có bảo hành tiếp hay ko thì tính sau, nhưng cậu ko nên đả kích cả scammer lẫn khách hàng của him thêm nữa (vì nó ko giúp đc gì mà chỉ khiến gây thêm bất đồng). Giờ nếu him ko bảo hành theo quy định (quá thời gian bảo hành) thì các bạn cứ vào đây post proof để quyết định lập topic chia tiền bảo hiểm sau.
có vẻ 10 tr này k đủ nhỉ =))

Upvote 0
có vẻ 10 tr này k đủ nhỉ =))
chưa biết được, vì số tiền bảo hiểm này là iztear mở dịch vụ sell vps, nên 10 triệu này chỉ để bảo hành cho các b mua vps của iztear, nếu may mắn dư thì BQT xem xét có refund cho ai bị scam trước đó hay là cho vào quỹ từ thiện =))

Upvote 0
Sau thông báo này những ai ko liên quan tạm dừng comment tại đây. Comment lạc đề sẽ bị xóa.

Những ai ko đc bảo hành (sau thời gian quy định của dịch vụ) thì post proof tại đây quá 24h mà iztear ko có động thái giải quyết. BQT sẽ gửi ý kiến lên adm để có topic chia tiền bảo hiểm của iztear cho nhanh gọn lẹ :)

Upvote 0
Sau thông báo này những ai ko liên quan tạm dừng comment tại đây. Comment lạc đề sẽ bị xóa.

Những ai ko đc bảo hành (sau thời gian quy định của dịch vụ) thì post proof tại đây quá 24h mà iztear ko có động thái giải quyết. BQT sẽ gửi ý kiến lên adm để có topic chia tiền bảo hiểm của iztear cho nhanh gọn lẹ :)
sắp quá 48h rồi mod ợ

http://mmo4me.com/threads/vietpridez-bao-hiem-10-trieu-scam-100k.135306/

Upvote 0
Tớ ko sài hàng của him nên đâu biêt.
vì thấy him bảo là vẫn bảo hành lúc 9h tối qua nên chưa rõ tình hình thế nào. Ai liên quan thì post proof ở đây nhé :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,456
172,547
Latest member
truongdtt

Most viewed of week

Most discussed of week