A-E giúp mình về cái này ở PC với

testVIPKB

Banned
Reactions
227
MR
0.000
máy mình từ khi mua về có 1 điều khá lạ là Ở C của máy chiếm hết dung lượng bộ nhớ ở D thì chỉ có 30G, nhiều khi máy mình lỗi mình chạy lại thì coai như xong toàn bộ ổ C ra đi, giờ có cách nào để chuyển 2 ổ này lại ko vậy mọi người
mình muốn ổ C chỉ 30G và còn lại nằm ở ổ D ai biết chỉ giúp mình

gộp 2 ổ vào thì đơn giản mà cậu, còn ổ C bị chiếm nhiều dung lượng thì cậu phải nói rõ ntn. VD dung lượng ở C của cậu bao nhiêu, cài win gì, có cài nhiều app ko... nó tổng hợp nhiều thứ....

gộp 2 ổ vào thì đơn giản mà cậu, còn ổ C bị chiếm nhiều dung lượng thì cậu phải nói rõ ntn. VD dung lượng ở C của cậu bao nhiêu, cài win gì, xoá bớt app đi...
nói ở trên rồi còn gì :)
với lại xóa APP cái gì mình có nói máy mình ko đủ dung lượng đâu chỉ là ổ C nó chiếm hết dung lượng ý là ổ C đáng lý thông thường chỉ có tầm 30GB để cài win thôi nhưng giờ nó lại có tới 700GB còn ổ D đáng lý là ổ cài Game hay ứng dụng mà nó lại là ổ cài WIN và chỉ có 30GB trong ổ đó bạn hiểu ko ?
WIN thì win 10 từ lúc win 8 nó đã thế

nói ở trên rồi còn gì :)
với lại xóa APP cái gì mình có nói máy mình ko đủ dung lượng đâu chỉ là ổ C nó chiếm hết dung lượng ý là ổ C đáng lý thông thường chỉ có tầm 30GB để cài win thôi nhưng giờ nó lại có tới 700GB còn ổ D đáng lý là ổ cài Game hay ứng dụng mà nó lại là ổ cài WIN và chỉ có 30GB trong ổ đó bạn hiểu ko ?
WIN thì win 10 từ lúc win 8 nó đã thế
Chia lại ổ đi cậu, tại cậu chưa có kinh nghiệm thôi. 10 phút giải quyết vấn đề này nếu mình ở gần cậu, nhưng cậu tự mò cũng ra thôi.

bác làm 1 bản ghost cái win đang dùng rồi để vào ổ D rồi chia lại ổ C bt sau đó ghost lại, trên mạng có 1 số hướng dẫn chia patition không mất dữ liệu đó nhưng nhớ backup trước k cẩn tắc vô áy náy

bác làm 1 bản ghost cái win đang dùng rồi để vào ổ D rồi chia lại ổ C bt sau đó ghost lại, trên mạng có 1 số hướng dẫn chia patition không mất dữ liệu đó nhưng nhớ backup trước k cẩn tắc vô áy náy
cứ tưởng win cứ copy đem đi là đc =))

máy mình đang chạy 1 số thứ mình k cho team đc, bạn chỉ ở đây luôn đi đc ko ?

chuọt phải my computer > manage > disk management > chuột phải vào ổ C > shrink > nhập số MB cần co ( số MB của ổ trừ đi số MB bận cần giữ ) > OK > chuột phải cái vùng mới tạo chọn new volume > yes tuốt

chuọt phải my computer > manage > disk management > chuột phải vào ổ C > shrink > nhập số MB cần co ( số MB của ổ trừ đi số MB bận cần giữ ) > OK > chuột phải cái vùng mới tạo chọn new volume > yes tuốt
cái đấy mình biết r giờ mình đang cấn ở 1 cái là dữ liệu và WIN thì sao dữ liệu có mất khi ổ nó thay đổi dung lượng như vậy ko và WINDOWS mình có cách nào chuyển nó đi qua ổ kia dễ dàng ko

cứ tưởng win cứ copy đem đi là đc =))
backup thì trên mạng có nhiều chứ riêng cái khoản chia ổ rất hay bị mất dữ liệu, còn win nó k copy d như file vì nó đang chạy bác sao mà vác đi được, đến file khi bác đang chạy hoặc mở nó ra muốn del còn k d nữa là win

cái đấy mình biết r giờ mình đang cấn ở 1 cái là dữ liệu và WIN thì sao dữ liệu có mất khi ổ nó thay đổi dung lượng như vậy ko và WINDOWS mình có cách nào chuyển nó đi qua ổ kia dễ dàng ko

dung luọng data ổ C bao nhiêu? nó chỉ cho shrink cái dung luong trống thôi. k mấy đâu mà lo

Bác cứ để nguyên ở C ở đó. tuỳ theo dung lượng win của bác mà để lại ( 50Gb ở ổ C là thoải mái). Còn lại bác có thể Shrink ra thành nhiều ổ khác nhau như bác @alwaysbeme92 đã nói

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,393
171,446
Latest member
jeology
Back
Top Bottom