19 tuổi kiếm 100k USD/tháng

Hôm Trước đọc báo về TMĐT , e thấy cụ đại diện Facebook có nêu
ng này nêu ví dụ minh chứng là có lần gặp và trò chuyện với một bạn trẻ mới 19 tuổi hoạt động rất sôi nổi và có thu nhập cao nhờ kiếm tiền online, ông này hỏi về thu nhập thì được trả lời "bình quân em được 100.000 USD/tháng".

Liệu câc cao thủ MMO trong này cho em biết liệu có thật không ạ ?
Ko biết kiếm cách nào, chi phí bỏ ra cho quảng cáo là bao nhiêu
E cũng biết mấy cụ chơi MMO
Youtube thì bây h kiếm rất khó, chả biết phải không ?
Bán hàng online thì thu 100 đ thì 80đ cũng phải dành cho quảng cáo r
Liêu kiếm bằng MMO có còn dễ ko khi có khá nhiều ng lao vào ạ ?

chạy ads bán "rác" của Tàu. 1 vốn 4-5 lời. Chạy ads bùng. 100k$ là điều dễ hiểu bác ơi :) Chả nói đâu xa em quen 1 thằng chỉ chạy ads thuê cho khách thôi. Chạy nâng hạn mức lên thật cao rồi chốt 1 cái bùng tiền thế là lãi cái tiền bùng đó rồi. Chưa kể tụi tự chạy cho mình bán hàng thì nó lời tới mức nào.
Còn ytb thì content ngon tháng vài tỏi ấy chứ. Reup thì hết thời chứ cách đây 4-5 tháng thì khỏi bàn :p

(từ 19 - 24 tuổi) đã trở thành triệu phú đô la nhờ kiếm tiền trên mạng.
Em kiếm được bao nhiêu tiền/tháng ?
Ồ em không giỏi lắm nên chỉ kiếm được 100k usd/tháng thôi !
Có người mang nickname "chémgió" tiết lộ, trên mmo4me bình quân
một tháng em nhận khoảng 100.000 USD qua kiếm tiền trên mạng.
Tuy mỗi tháng kiếm 100k USD nhưng "em" vẫn chưa thấy đủ và cần
cố gắng kiếm thêm cho bằng tóp 10 người giàu nhất hành tinh "đỏ" !

chạy ads bán "rác" của Tàu. 1 vốn 4-5 lời. Chạy ads bùng. 100k$ là điều dễ hiểu bác ơi :) Chả nói đâu xa em quen 1 thằng chỉ chạy ads thuê cho khách thôi. Chạy nâng hạn mức lên thật cao rồi chốt 1 cái bùng tiền thế là lãi cái tiền bùng đó rồi. Chưa kể tụi tự chạy cho mình bán hàng thì nó lời tới mức nào.
Còn ytb thì content ngon tháng vài tỏi ấy chứ. Reup thì hết thời chứ cách đây 4-5 tháng thì khỏi bàn :p
Thật hả cụ, nhưng bọn nó bùng thế không sợ sờ gáy gì à, nhưng liệu co đúng là nó trả tiền qua thẻ , qua tài khoản của mình ko cụ , và bây h hình như kiếm tiền bằng MMO cũng khá khó rồi hả cụ ?

có nhưng ko nhiều như ông ấy nói đâu
nhưng cái này thu nhập ko ổn định, bùng ads thì chỉ dc 1 time thôi

hãy tưởng tượng nó giống như:

thành công MMO khó như lên chức: sếp, quan chức, QC cấp cao nhà nước >>>>>>>>> số ít thôi, khá thì tháng 1 2 3k$, pro tháng 1 vài trăm triệu, cao thủ thần thánh tháng vài tỉ, hiểu biết và kinh nghiệm lĩnh vực của họ đầy mình và sự sáng tạo, lách luật phải duy trì và phát triển liên tục để theo kịp thời thế

còn MMO đủ ăn giống như nhân viên chức, tháng 3 5 10 triệu thì khá nhiều người, đa số làm thuê, làm theo tut share trên mạng, rồi mày mò thêm, sáng tạo thêm 1 chút, rồi phải chăm chỉ tốn nhiều sức lao động mà tiền kiếm về ko xứng đáng với công sức bỏ ra

và MMO đói ăn giống như sinh viên học xong thất nghiệp thì 1 đống, đa số tìm tòi quá nhiều lĩnh vực mmo gì cũng biết 1 ít thành ra tốn time và chưa lựa chọn đc 1 lĩnh vực phù hợp và kiên trì theo đuổi, nản lòng giữa chừng, stress, chán và bỏ...

sau ánh hào quang là cả 1 đống công sức mồ hôi, nước mắt, 1 đống tiền bỏ ra để nghiên cứu, thua lỗ, 1 đống time đã hy sinh... để có đc sự thành công MMO nhưng ko phải cứ bỏ ra như vậy là thành, còn phải có duyên hay ko

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> vậy chuyện 1 tháng kiếm 2 tỉ là chuyện bt, nhưng là số rất ít, và nó bt với những người đã luyện thành thần thánh mà thôi

riêng mình, mình chỉ cần khá và hưởng thụ 1 cs bình yên,
những người giàu trên thế giới này đã chứng minh, càng sống đơn giản càng hạnh phúc !
http://inspired.daikynguyenvn.com/?p=367222

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,444
172,447
Latest member
kisscartooncam

Most viewed of week

Most viewed of week

Back