1 Vài Hình Ảnh Buổi Phát Quà Đêm 1/1/2014

Status
Not open for further replies.

mmome334

Hero
Reactions
1,449
MR
0.316
Kể lại cho anh em trong forum nghe nhé: 10h tập trung công viên Lê Thị Riêng, sau khi tập trung đông đủ, số lượng anh chị em tham gia là 19 người. Nên nhóm quyết định chia làm 2 nhóm nhỏ để đi, nhóm anh Giáp và nhóm anh chị bubuteam. Nhóm anh Giáp đi cung đường quận 6, bến xe miền tây ...., anh chị bubuteam đi thì hướng bình thạnh, Thủ đức (Kha vạn cân). Tới lúc này thì tới khu vực thủ đức, sau khi nghe mình (mmome334) nói là khu vực này rất ít người ngủ nghèo khó, nên giờ lại chia thành 2 nhóm nhỏ nữa, anh chị bubuteam và mình, và lúc đó mình nhận 5 phần quà và tạm biệt anh chị bubuteam ở chợ Thủ Đức. Anh chị bubuteam thì đi vòng ngược cung đường và đi phát quà. Còn mình thì đi phát quà tiếp, phát xong rồi 2 đứa mình đi ăn hủ tiếu hehe. Mình xin coppy phần kể lại bạn đi cùng với mình hì. "

1:30..về sớm hơn dự kiến..mệt thật..năm mới nhận nhiệm vụ mới từ hội từ thiện đi phát quà cho người vô gia cư...Ngoài trời lạnh vậy mặc dù khoát cái áo dầy cộm mà vẫn run bần bật vậy mà ở đâu đó trên những con đường của sg còn có những con người vẫn cậm cụi nhặt từng cái ly nhựa, từng lon bia, bao nylon,..khoát trên người họ là chiếc áo sờn cũ liệu họ có đủ ấm...ban đầu nhận dc 5 phần quà để phát...haizz hơi căng ak..bởi vì đi hết con đường quận 9 đã k tìm thấy một người nào làm sao phát hết đây..nhưng cuối cùng cũng thấy hi..2 đứa mừng húm...k biết cảm giác họ nhận quà ntn...còn mình thì thấy lâng lâng hạnh phúc...mỗi phần chỉ có áo ấm, chăn, và chai dầu gió..nhưng có lẽ sẽ giúp họ vượt qua những ngày đầu năm lạnh lẽo này..cảm ơn anh mmome334 và anh Hoàng Thịnh :D"

Và sau đây là vài hình ảnh: (anh Thịnh nhớ lấy hình ghép vào video nhé hì).

Hi vọng mmo4me sẽ giữ được các hoạt động cực kỳ ý nghĩa như thế này :)

a xem được rồi thanks em ,hình ảnh cảm động hình như tấm hình 4 người xếp bằng chân họ đang bị tróc da chảy máu ở bàn chân hay sao ấy hy vọng chai dầu gió của nhóm tặng có thể chữa lành vết thương ,cơ mà thằng em đi với em gái nào nhìn mặt sáng sủa ghê ấy nhỉ :D

a xem được rồi thanks em ,hình ảnh cảm động hình như tấm hình 4 người xếp bằng chân họ đang bị tróc da chảy máu ở bàn chân hay sao ấy hy vọng chai dầu gió của nhóm tặng có thể chữa lành vết thương ,cơ mà thằng em đi với em gái nào nhìn mặt sáng sủa ghê ấy nhỉ :D
bạn em thôi à hì.

2 người trong hình đầu tiên thì chỉ có 1 cái áo mỏng manh không áo lạnh ,3 người cuối thì người 1 cái áo khoác mỏng như sơ mi ,người thì áo khoác đã bạc màu ,người thì áo đã đổi màu ,tụi mình cần phải hoạt động nhiều hơn nữa để giúp họ

2 người trong hình đầu tiên thì chỉ có 1 cái áo mỏng manh không áo lạnh ,3 người cuối thì người 1 cái áo khoác mỏng như sơ mi ,người thì áo khoác đã bạc màu ,người thì áo đã đổi màu ,tụi mình cần phải hoạt động nhiều hơn nữa để giúp họ
ok anh. Em trao quà, em cũng coi những người nào mình nên giúp, là em sẽ trao quà liền hì. :)

cố gắng phát huy nhé a....Mong 1 người sẽ có dịp đi cùng ae...NHA TRANG --> SG :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,752
172,807
Latest member
annevn

Most viewed of week

Most discussed of week