• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

1 Hình thức Scam mới

Reactions
304
MR
1.964
Như ae cũng đã theo dõi top
http://mmo4me.com/showthread.php?77188-Moi-bi-kiemtien1phutcom-Scam
vì đã vào link mà hacker kia lấy nick của kiemtien1phut (http://vn.360plus.yahoo.com-panel.htmls.in/)
Hắn tạo miễn phí 1 trang web đó chính là site này http://paypax.pandaform.com/pub/sxiv9h/new
Nhập tên nick và MK. Hắn đã code giống 1 site như Yahoo để đánh lừa người khác chỗ nhập MK và User chính là nhập vào trang kia :D
Mình có thử làm trên máy. Ae xem ảnh nhé
Bước 1 nhấn nick và Mk là : tien - tien

Kết quả hiển thị trong site mới tạo :D

Mình viết bài này ra để ae chú ý thôi chứ k nhằm mục đích gì khác. Thân

Với những site ko rõ nguồn gốc ae cứ gõ
User : Bọn gà scam
MK : chung may nghi ai cung ngu nhu chung may ak

Rồi nhá Login . Những site fake thường hay login dc :D . Còn các pro hơn ( coder) thì sẽ lấy luôn form login của yahoo , đăng nhập sai ko vào dc

Ghê thật, nhìn cái link lần đầu, tui cũng bị đánh lừa.

oh. Bạn cứ check thông tin Yh : trantienk5cntt trên google xem mình là ng thế nào nhé :D
Còn mấy cái scam này chỉ là quá đơn giản thôi :D

tạo form cái này đơn giản lắm, nhưng mà nó thời đại nào cũng lừa được người

tạo form cái này đơn giản lắm, nhưng mà nó thời đại nào cũng lừa được người

:D chuẩn k cần chỉnh, Mỗi lúc có 1 cách lừa đảo khác nhau. sợ nhất vẫn là keylog :D
gắn mã độc trên 1 website, vào là dính.

:D chuẩn k cần chỉnh, Mỗi lúc có 1 cách lừa đảo khác nhau. sợ nhất vẫn là keylog :D
gắn mã độc trên 1 website, vào là dính.
keylog dựa trên html h chỉ có máy không cài diệt virus mới dễ dính, bởi vào nó tự down ngầm vào system của máy, nhưng hiện tại dùng chorme và FF thì không thấy bị nữa

keylog dựa trên html h chỉ có máy không cài diệt virus mới dễ dính, bởi vào nó tự down ngầm vào system của máy, nhưng hiện tại dùng chorme và FF thì không thấy bị nữa

mình thấy máy có pm diệt virus vẫn có thể dính bt :D
Những ng hay lo sợ máy nhiếm virus thì virus lại đầy máy :D thế mới haiz

mình thấy máy có pm diệt virus vẫn có thể dính bt :D
Những ng hay lo sợ máy nhiếm virus thì virus lại đầy máy :D thế mới haiz
tớ xài kis2012 không có thấy dính(BKAV vẫn dính mới tài"Pro 2012") chủ yếu càng lo sợ càng dễ dính:D, với cả may mình ít tiền dính đỡ xót:))

tớ xài kis2012 không có thấy dính(BKAV vẫn dính mới tài"Pro 2012") chủ yếu càng lo sợ càng dễ dính:D, với cả may mình ít tiền dính đỡ xót:))

tớ cũng đang xài Kis 2012 nhiều lúc nó ko phát hiện ra virus mà WIn lại phát hiện ra . cho nên dùng win bản quyền + pm diệt virus là cũng yên tâm 1 phần :D

Với những site ko rõ nguồn gốc ae cứ gõ
User : Bọn gà scam
MK : chung may nghi ai cung ngu nhu chung may ak

Rồi nhá Login . Những site fake thường hay login dc :D . Còn các pro hơn ( coder) thì sẽ lấy luôn form login của yahoo , đăng nhập sai ko vào dc

Của đại ka đây :))

p/s: mang tính chất giải trí nhá

topic này Vừa cảnh giác anh em trên mmo4me, vừa giúp bọn scam 1 tay đây :-ss
ai không tham gia 4rum này sẽ bị dính :-ss

topic này Vừa cảnh giác anh em trên mmo4me, vừa giúp bọn scam 1 tay đây :-ss
ai không tham gia 4rum này sẽ bị dính :-ss

Cái này hàng cổ rùi . Nếu có bị dính chỉ là do thói quen người dùng, trả thể trách chúng nó cao siêu... nhiều cái lù lù trước mắt mà trả ai để ý thấy nên cá mắc câu thôi

Cái này hàng cổ rùi . Nếu có bị dính chỉ là do thói quen người dùng, trả thể trách chúng nó cao siêu... nhiều cái lù lù trước mắt mà trả ai để ý thấy nên cá mắc câu thôi
cậu nghĩ no cổ nhưng vẫn đầy ng bị đấy thôi. cảnh giác là trên hết

Cách phòng hờ là quẳng cái link trên vào mục Filter URL Firewall - Chặn URL của modem .... khỏi connect tới scam thì làm sao bị scam :binhsua123:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,013
171,070
Latest member
longdt785
Back
Top Bottom