• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask 1 domain chạy 2 hosting???

ghosttimevn

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Mình mới chuyển Host của 1 site từ host A-> host B
nhưng chuyện lạ là site chạy trên cả 2 host, mình đã chuyển DNS rồi

Host A cũ mình vẫn để nguyên không xóa hay thay đổi gì cả
Host B mình đã chuyển Domain (DNS) và đây, backup tất cả (data+file) vào host B mới

Vì sao mình biết, mình thử post 1 bài mới tại nhà,
Nếu mình vào trình duyệt bằng VPS thì nó chạy trên host B mới, ko hiện bài mới
Nếu vào mạng ở nhà thì nó chạy trên host A cũ, hiện bài mới
bài mới thì ở nhà thấy, còn VPS thì ko, vì Data của 2 host thì riêng biệt.

Chuyện này đơn gian mà bạn, vì DNS chưa update hoàn toàn nên sẽ có tình trạng này thôi, do bạn ờ nhà vẫn nhận DNS cũ của host cũ. Ping domain của bạn ở nhà hoặc VPS để biết IP của host bạn đang xài. Nếu vẫn thấy IP cũ thì phải đợi DNS update completed hoặc bạn change file hosts của Windows add cái IP mới của host mới là cách nhanh nhất :))

Last edited by a moderator:
Chuyện này đơn gian mà bạn, vì DNS chưa update hoàn toàn nên sẽ có tình trạng này thôi, do bạn ờ nhà vẫn nhận DNS cũ của host cũ. Ping domain của bạn ở nhà hoặc VPS để biết IP của host bạn đang xài. Nếu vẫn thấy IP cũ thì phải đợi DNS update completed hoặc bạn change file hosts của Windows add cái IP mới của host mới là cách nhanh nhất :))
bác nì nói đúng nì .

xàm, xóa cookie máy nhà là xong
Chắc là bạn ít gặp trường hợp này, ko phải cứ del cookie rồi reset modem, flushdns là đc đâu. DNS update phụ thuộc vào tốc độ update của tụi quản lí domain và ISP chớ ko phải change xong là xài đc liền đâu :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom