Ask Hỏi về google

hamiplaza

Newbie
Reactions
0
MR
0.064
Các bác cho hỏi: Khi tra cứu google gồm từ khóa + tên miền. Ví dụ: "Xe đẩy em bé"+hamisky.com thì ra rất nhiều kết quả, nhưng khi tra: "Xe đẩy em bé" thì không ra kết quả của website Hamisky.com

giờ chạy ads đi , là nó căn view , chứ seo google giờ k ăn thua đâu

Chắc có Index bạn ạ vì search khi kèm tên Domain, cụ thể là "Xe đẩy em bé"+hamisky.com thì ra rất nhiều kết quả. MÌnh cũng không hiểu sao nữa. Bạn có thể chỉ nguyên nhân giúp. Cám ơn bạn rất nhiều

Bạn có thể xem kết quả

Attachments

85.6 KB · Views: 31
    85.6 KB · Views: 33
    85.6 KB · Views: 31
    85.6 KB · Views: 24
    85.6 KB · Views: 33
Chắc có Index bạn ạ vì search khi kèm tên Domain, cụ thể là "Xe đẩy em bé"+hamisky.com thì ra rất nhiều kết quả. MÌnh cũng không hiểu sao nữa. Bạn có thể chỉ nguyên nhân giúp. Cám ơn bạn rất nhiều
Đơn giản vì "xe đẩy em bé" nó là keyword phổ thông, không phải keyword đặc thù chỉ site bạn mới có nên site bạn không được xuất hiện ở các page đâù, mà có thể xuất hiện ở các page sau. Muốn nó lên đầu thì có 2 cách, 1 là chi tiền quảng cáo, 2 là chạy seo,....

Mình đã lật tất cả các trang đến tận trang cuối cùng nhưng không thấy nên mới ý kiến
code chưa tối ưu, chưa chuẩn seo. nó chưa lên. còn cái từ khóa kia là nó.search theo tên .domain thôi.

Mình đã lật tất cả các trang đến tận trang cuối cùng nhưng không thấy nên mới ý kiến
có thể chưa tối ưu SEO. Bác có thể vào check keyword đó trong google search console xem vị trí trung bình nó nằm ở top mấy rồi bác kiếm loanh quanh đó là ra thôi à. Nếu không có thì nó nằm ở sâu quá rồi.

Last edited:
Dùng câu site:hamisky.com nhé bác ơi, site toàn index những bài gì đâu. Giờ không làm SEO nên không nhớ rõ nhưng trước khi gửi sitemap nên xoá mấy bài linh tinh đi. Với lại mấy bài bác viết có được index đâu.

Các bác cho hỏi: Khi tra cứu google gồm từ khóa + tên miền. Ví dụ: "Xe đẩy em bé"+hamisky.com thì ra rất nhiều kết quả, nhưng khi tra: "Xe đẩy em bé" thì không ra kết quả của website Hamisky.com
đơn giản là web bạn chưa ranking đc từ khóa đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,454
172,454
Latest member
quy154
Back
Top Bottom