Help Xin hỏi kinh nghiệm SEO site

thế mà bebebe SEO đc đó ;)

Thôi , a xin lui vào hậu trường , mặc các chú ấy đôi co . Núp 1 thời gian dài đây .

Thanks tất cả mọi người đã chia sẻ ;)
Phải tự thân vận động thui ;)

---------- Post added at 07:26 PM ---------- Previous post was at 05:56 PM ----------

Tiện đây có ai làm site DLE bị lỗi code không...pm yahoo mình hỏi chút nha!
Thanks moin người :(

không a rảnh mà chỉ cho từng cái đâu. lỗi dle thì tốt nhất mang qua dle-en mà hỏi. chứ nói thật ra đã dấn thân vào làm webmaster thì chưa biết gì về wweb cũng ko quan trọng. quan trọng có ham mê hay không google là có tất cả. sửa không dc thì sửa tiếp vài lần như vậy khắc rút ra dc nguyên tắc và kinh nghiệm của dle code

cái scrapbox ?$
và xài có hiệu quả cũng như cách su dung khó ko. có bác nào xài chưa

Thứ 1,bạn cần học cách gg,đọc hiểu thông tin trước khi đi hỏi và áp dụng 1 cách máy móc.
Giờ mình nói cơ bản 1 chút,vì mĩnh cũng ko có chuyên nghiệp.
Seo theo mình gồm có 2 phần
1.Tối ưu cấu trúc html cho site
2.Xây dựng hệ thống backlink

Trong phạm vi ngắn gọn của reply này,mình chỉ đề cập đến tối ưu cấu trúc html.
Thứ 1 là site của bạn cần submit xml site map đều đặn lên các se.Làm như nào,tự tìm hiểu.
Thứ 2 là tối ưu hóa html cho home,cho các page con.Ví dụ như keyword,mô tả cho từng trang của bạn phải rõ ràng và có giá trị.Tiếp nữa là cách dùng các thẻ html,ví dụ như h1 sẽ dùng cho tiêu đề bài viết,h2->h3 cho các tiêu đề ít quan trọng hơn.
Tối ưu a tag,html tag => gg
Quan trọng nữa là cách chọn từ khóa(keyword) ,cách trình bày kw trong bài viết.Nên tìm những kw tốt,mức độ canh tranh thấp (hoc dùng gg adsword - ko nhớ rõ tên,đại khái vậy).Bạn nên lặp lại kw vài lần trong bài viết,gồm cả kw đơn và từ kép chứa kw,dùng các thẻ heading nếu có thể.Tuy nhiên tuyệt đối k dc lạm dụng,vài lần là đủ.
Nói chung,seo cần thời gian và công sức tìm hiểu,bạn đừng có suy nghĩ mì ăn liền.Nếu muốn có ăn ngay,hoặc là thuê ng seo,k thì cứ đi post dll với 4rum cũng đủ rồi

hóng gió phát rồi đi ra :-"

Thứ 1,bạn cần học cách gg,đọc hiểu thông tin trước khi đi hỏi và áp dụng 1 cách máy móc.
Giờ mình nói cơ bản 1 chút,vì mĩnh cũng ko có chuyên nghiệp.
Seo theo mình gồm có 2 phần
1.Tối ưu cấu trúc html cho site
2.Xây dựng hệ thống backlink

Trong phạm vi ngắn gọn của reply này,mình chỉ đề cập đến tối ưu cấu trúc html.
Thứ 1 là site của bạn cần submit xml site map đều đặn lên các se.Làm như nào,tự tìm hiểu.
Thứ 2 là tối ưu hóa html cho home,cho các page con.Ví dụ như keyword,mô tả cho từng trang của bạn phải rõ ràng và có giá trị.Tiếp nữa là cách dùng các thẻ html,ví dụ như h1 sẽ dùng cho tiêu đề bài viết,h2->h3 cho các tiêu đề ít quan trọng hơn.
Tối ưu a tag,html tag => gg
Quan trọng nữa là cách chọn từ khóa(keyword) ,cách trình bày kw trong bài viết.Nên tìm những kw tốt,mức độ canh tranh thấp (hoc dùng gg adsword - ko nhớ rõ tên,đại khái vậy).Bạn nên lặp lại kw vài lần trong bài viết,gồm cả kw đơn và từ kép chứa kw,dùng các thẻ heading nếu có thể.Tuy nhiên tuyệt đối k dc lạm dụng,vài lần là đủ.
Nói chung,seo cần thời gian và công sức tìm hiểu,bạn đừng có suy nghĩ mì ăn liền.Nếu muốn có ăn ngay,hoặc là thuê ng seo,k thì cứ đi post dll với 4rum cũng đủ rồi
Sử dụng heading tag vào bài viết mình mình thấy ko dc đẹp.
Mà đúng ra thấy ít theme dùng heading tag mà lại đẹp.

Scrabox xài đc, cũng đơn giản, bạn down mấy video tutorials về xem thì sẽ dễ hiểu hơn , mình cũng đang dùng cái này để build backlink , chưa có $ mua xtrumer :(

Scrabox xài đc, cũng đơn giản, bạn down mấy video tutorials về xem thì sẽ dễ hiểu hơn , mình cũng đang dùng cái này để build backlink , chưa có $ mua xtrumer :(
bác mua ở đâu, giá cả thế nào vậy

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:20 PM ----------

bác mua ở đâu, giá cả thế nào vậy.

mình sell Scare box đây, xài chung với Snuke X rất hợp. chỉ cần nguồn proxy ^^

Mình cũng đang cần tìm hiểu vẫn đề này...thanks cho người có tinh thần share...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,893
170,957
Latest member
go88itcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week