• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Xin chỉ giáo] Nâng cấp RAM có làm máy tính chạy nhanh hơn ?

mọi người cho e hỏi là nếu máy tính bật lên dùng dc 1 lúc khoảng 20 phút nó bị đơ luôn là s nhỉ, một khi đã đơ là bị liên tục luôn, khởi động lên vào cũng bị, để khoảng 1 đêm lại vào dc 20 phút :(:confused:

1/ Khả năng cao là hư ổ cứng (nếu khởi động lên chậm thì khả năng này càng cao)

2/ Khô keo tản nhiệt

3/ Hư RAM hoặc RAM gắn ko kỹ

4/ Hư CPU

5/ Xung đột các thiết bị (thường bàn phím và chuột usb hay bị)

6/ Đem ra hỏi thợ là chắc ăn nhất @@

học mạng server thì lên nâng cấp RAM 16G trở lên là tốt nhất :v Chip 4 nhân trở lên còn card hình k cần thiết lắm :p:D

RAM nhiều thì chạy được nhiều chương trình cùng lúc thôi chứ ko làm máy nhanh hơn được đâu
Em có tìm hiểu và đọc 1 số tư liệu trên mạng nhưng chưa rõ lắm về các vấn đề sau của RAM dành cho laptop, mong các sư huynh sư tỷ chỉ giáo :)

1) Hiện máy em RAM chỉ 4GB, đang tính đôn thêm 4GB nhưng k biết nó sẽ làm tăng tốc độ xử lý lên cho máy hay k ?

2) Mua RAM laptop ở đâu là tốt nhất? Hiện bạn bè em mua ở Phát Đạt computer, chõ này tốt không ạ. ( em ở TPHCM )

3) RAM 4G bus 1600 đã có sẵn trong máy kết hợp với RAM 4G bus 1333 được không ?

4) Giữa 8G và 12G chệnh lẹch như thé nào ?

Cảm ơn mọi người đã quan tâm, mong mọi người cho em câu trả lời thích hợp nhất

Hình ảnh máy em lấy từ CPU Z, máy em là dòng Asus K55VM - SX 167:

Nhiều ram thì bạn chạy được nhiều chương trình, nhiều trình duyệt web ... cũng 1 lúc, máy ko nhanh hơn, chỉ là ko bị chậm, lag khi chạy nhiều chương trình, hoặc chơi nhiều acc game khác nhau cùng 1 lúc thôi. Nói chung là tăng thêm Ram thì Ram sẽ bền hơn, máy không bị quá tải...

1/ Khả năng cao là hư ổ cứng (nếu khởi động lên chậm thì khả năng này càng cao)

2/ Khô keo tản nhiệt

3/ Hư RAM hoặc RAM gắn ko kỹ

4/ Hư CPU

5/ Xung đột các thiết bị (thường bàn phím và chuột usb hay bị)

6/ Đem ra hỏi thợ là chắc ăn nhất @@
móa đem ra bọn nó k tìm ra mới đau chứ 2 tiệm r

Nhiều ram thì bạn chạy được nhiều chương trình, nhiều trình duyệt web ... cũng 1 lúc, máy ko nhanh hơn, chỉ là ko bị chậm, lag khi chạy nhiều chương trình, hoặc chơi nhiều acc game khác nhau cùng 1 lúc thôi. Nói chung là tăng thêm Ram thì Ram sẽ bền hơn, máy không bị quá tải...

mua của Kingston ấy, hình như nó bảo hành trọn đời :D

Cảm ơn 2 bác nhé :)

mua ssd hay hơn

bác thread cho e hỏi:" coi chỗ nào mà biết mình đang dùng Ram bao nhiêu bus vậy bác?"
máy e cũng 4Gb, tính mua thêm cây 4Gb mà hok biết xem bus chỗ nào để mua cùng bus:)

mọi người cho e hỏi là nếu máy tính bật lên dùng dc 1 lúc khoảng 20 phút nó bị đơ luôn là s nhỉ, một khi đã đơ là bị liên tục luôn, khởi động lên vào cũng bị, để khoảng 1 đêm lại vào dc 20 phút :(:confused:
bạn nên gỡ quạt tản nhiệt CPU ra lau sạch keo tản nhiệt và gắn vào lại , và kiểm tra quạt có cứng không hoạt bị gãy chân nào ko , nếu ko dc nữa bạn lấy đồng hồ do xem nguồn có đủ 12v,5v ko , lỗi đó thường hay bị do keo tản nhiệt và quạt cpu là chủ yếu

Chip cao đương nhiên tốn điện hơn, thế mới sinh ra dòng chip U các máy cỏ hay dùng hiện nay (dòng U là dòng tiết kiệm điện, dòng M là hiệu suất cao, QM là 8 nhân...), nhưng tin e đi, tốn thêm có tí teo điện nhưng dùng sướng hơn hẳn, dùng mấy con chip U cùi lắm, đôi khi nó chạy phát bực lên đc. Cứ chip M, QM, XM mà táng bác ạ :D (e khuyên thật đấy, đừng thấy tiết kiệm điện mà ham)
Còn HQ là gì ta, mình sài cái này mà cũng lười tìm hiểu, mắt k tốt mỗi lần gg là ngồi đọc đau mắt vì có tính thích đọc kĩ

Có thể hết keo tẩn nhiện hoạc con quạt tản nhiệt bị chết, Chip nóng lên nó đơ

bác thread cho e hỏi:" coi chỗ nào mà biết mình đang dùng Ram bao nhiêu bus vậy bác?"
máy e cũng 4Gb, tính mua thêm cây 4Gb mà hok biết xem bus chỗ nào để mua cùng bus:)
cùng câu hỏi :d mà chắc tháo ra xem trên cây ram :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,160
171,242
Latest member
acustalromania

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week