Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

trade gold thì ở 4rum mình cung ko rõ vì cũng mới tham gia forex , còn công ty mình làm thì đã đc xem ông sếp tổng đánh 1 tin non-farm( đánh 4 lệnh full 8 lot luôn ) ăn $64k rồi bạn . Mai có tin non-farm đấy , bạn thử vào sàn gold xem giá chạy nhé , ăn dc 30-40 giá vs tin này thì cũng nhiều người đc rôi bạn :) . cũng nhiều người trade có lãi mà mình cũng chỉ nêu ví dụ vậy thôi , học forex 3-4 tháng trade có lãi là hoàn toàn có thể.
Nói như bạn vậy thì ông sếp bạn đang đánh bạc rồi . Trade full acc ko cần quản lý vốn , trade 1 lần là nghỉ - Con bạc kiểu này nếu mà trade thêm 1 vài ngày thì chỉ có nước phá sản , đổ nợ ra thôi chứ có phải là trader làm giàu từ gold trading đâu .

mình nói trade max 8 lot chứ đâu có nói là đánh full acc hả bạn , 1 lệnh buy hoặc sell thì max là 8 lot , bạn có hiểu các khái niệm khi trade không vậy , đánh ở đây dựa vào tin kinh tế của US mà bạn kêu đánh bạc . Mình nghĩ bạn mới là đánh bạc :) , phán như thánh mà đến lot cũng ko biết là cái j ;))

mình nói trade max 8 lot chứ đâu có nói là đánh full acc hả bạn , 1 lệnh buy hoặc sell thì max là 8 lot , bạn có hiểu các khái niệm khi trade không vậy , đánh ở đây dựa vào tin kinh tế của US mà bạn kêu đánh bạc . Mình nghĩ bạn mới là đánh bạc :) , phán như thánh mà đến lot cũng ko biết là cái j ;))

Ok thế LOT bằng bao nhiêu thế "thiên tài" ?

Ok thế LOT bằng bao nhiêu thế "thiên tài" ?

1 lot chuẩn = $100000 , nhưng bên công ty mình có thỏa thuận với sàn là 1 lot = $1000 . Cũng như hệ số đòn bẩy mỗi sàn khác nhau , bên mình là 1:100 . Mới tham gia thảo luân vài câu mà các bac thích đá để nhau thế nhỉ :)

1 lot chuẩn = $100000 , nhưng bên công ty mình có thỏa thuận với sàn là 1 lot = $1000 . Cũng như hệ số đòn bẩy mỗi sàn khác nhau , bên mình là 1:100 . Mới tham gia thảo luân vài câu mà các bac thích đá để nhau thế nhỉ :)

1 LOT chuẩn bằng 100000$, cười ngã ngửa =))
Cần ko để tôi chứng minh cái ngu trong cmt này cho

Ko phải thỏa thuận gì đâu b...tại b chưa nắm rõ giá trị 1 Lot thôi. Cụ thể và chính xác là như sau:

1 Lot= $100 000.
1 Mini Lot= $1000.
1 Micro Lot=$10.

Tùy loại tài khoản mà giá trị ghi trong volume tương ứng là Lot, Mini Lot, hay Micro Lot.

Ko phải thỏa thuận gì đâu b...tại b chưa nắm rõ giá trị 1 Lot thôi. Cụ thể và chính xác là như sau:

1 Lot= $100 000.
1 Mini Lot= $1000.
1 Micro Lot=$10.

Tùy loại tài khoản mà giá trị ghi trong volume tương ứng là Lot, Mini Lot, hay Micro Lot.

Vẫn sai...................

thì mấy cái bạn search thông tin về lot thì như bạn nói thôi , bên công ty mình thỏa thuận vs bên sàn là 1 lot =1000k , bạn giao dịch 4rex trên sàn nước ngoài thì nó theo chuẩn , còn mình là cong ty trung gian nhận lệnh của khách và có những thỏa thuận riêng . Mấy pro vào thì phán hết đánh bạc rồi bảo mình là " thiên tài " thì mình cũng chịu thôi , vậy mấy pro cho hỏi đánh gold có phải là đánh bạc ko cái .

1 LOT chuẩn bằng 100000$, cười ngã ngửa =))
Cần ko để tôi chứng minh cái ngu trong cmt này cho

Đợi "thiên tài" kia vào rồi trả lời luôn
1. Đã nhiều lần mình nhắc nhở cậu chuyện tham gia thảo luận với các thành viên khác thì cần để ý đến thái độ và cách dùng từ để cư xử cho đúng, nhưng mà vẫn không chịu chú ý nhỉ?
2. Đây cũng không phải là topic thảo luận bao nhiêu lot và lot bằng bao nhiêu? Nên các bạn đi lạc đề rồi đấy. Nhưng mà thôi cugnx muốn nghe cậu trả lời thế nào là Lot để cho biết. Trả lời xong (kể cả không trả lời) thì cậu sẽ được nghỉ 3 ngày, nếu có lần thứ 2 là 7 ngày, thêm lần nữa cậu dùng nick khác :). Trong thời gian bị banned có thể được dùng nick khác ví dụ như Quaza2. Mình cũng không hy vọng cái nick phụ đó trở thành nick chính sau này đâu nghen ! ;))

Đợi "thiên tài" kia vào rồi trả lời luôn
Thảo luận với b thì toàn thấy b ném gạch ko hà, ko có tinh thần chia sẽ. Với lại ghét b nhất là từ ngữ toàn xem thường người khác. Nếu ngoài đời thì b có lẽ ko cô đơn đến khi....:binhsua33:

Thảo luận với b thì toàn thấy b ném gạch ko hà, ko có tinh thần chia sẽ. Với lại ghét b nhất là từ ngữ toàn xem thường người khác. Nếu ngoài đời thì b có lẽ ko cô đơn đến khi....:binhsua33:
Càng có nhiều gạch càng hiểu thêm đc nhiều vấn đề . Bạn nên nghĩ về mặt tích cực của nó .
P/S sachi7477 : Nói chung là mình cũng mệt , ko muốn tranh cãi với bạn .

Càng có nhiều gạch càng hiểu thêm đc nhiều vấn đề . Bạn nên nghĩ về mặt tích cực của nó .
P/S sachi7477 : Nói chung là mình cũng mệt , ko muốn tranh cãi với bạn .

mình thì muốn tranh cãi hay sao mà bạn nói vậy , mình chỉ hỏi ko thấy ai thảo luận sàn gol mà bạn vào nói sàn gold là đánh bạc mà chỉ dựa vào số người thua lỗ ( ko có số liệu cụ thể) thì bạn cũng đâu có ý muốn thảo luận .
Bạn quăng gạch thì nhận lại được cũng là gạch thôi , tích cực hay ko thì ko rõ nhưng có nhiều cách để hiểu vấn đề mà ko phải quăng gạch đâu bạn :)

1 Lot= $100 000.
1 Mini Lot= $1000.
1 Micro Lot=$10.

1 LOT = 100000$
1 Mini LOT = 10000$
1 Micro LOT = 1000$
thì mấy cái bạn search thông tin về lot thì như bạn nói thôi , bên công ty mình thỏa thuận vs bên sàn là 1 lot =1000k , bạn giao dịch 4rex trên sàn nước ngoài thì nó theo chuẩn , còn mình là cong ty trung gian nhận lệnh của khách và có những thỏa thuận riêng . Mấy pro vào thì phán hết đánh bạc rồi bảo mình là " thiên tài " thì mình cũng chịu thôi , vậy mấy pro cho hỏi đánh gold có phải là đánh bạc ko cái .
Hiểu luôn =))
Đang bàn luận về GOLD đúng ko, thế thì mang $ ra làm gì thế
1 LOT = 100 ounce nhé "thiên tài"
1. Đã nhiều lần mình nhắc nhở cậu chuyện tham gia thảo luận với các thành viên khác thì cần để ý đến thái độ và cách dùng từ để cư xử cho đúng, nhưng mà vẫn không chịu chú ý nhỉ?
2. Đây cũng không phải là topic thảo luận bao nhiêu lot và lot bằng bao nhiêu? Nên các bạn đi lạc đề rồi đấy. Nhưng mà thôi cugnx muốn nghe cậu trả lời thế nào là Lot để cho biết. Trả lời xong (kể cả không trả lời) thì cậu sẽ được nghỉ 3 ngày, nếu có lần thứ 2 là 7 ngày, thêm lần nữa cậu dùng nick khác :). Trong thời gian bị banned có thể được dùng nick khác ví dụ như Quaza2. Mình cũng không hy vọng cái nick phụ đó trở thành nick chính sau này đâu nghen ! ;))
Chả quan tâm, trade chán thì lên mấy forum chém tí cho thư giãn, ban nick thì thôi. Đây ko dùng clone làm gì cả.

- - - Updated - - -

trade gold thì ở 4rum mình cung ko rõ vì cũng mới tham gia forex , còn công ty mình làm thì đã đc xem ông sếp tổng đánh 1 tin non-farm( đánh 4 lệnh full 8 lot luôn ) ăn $64k rồi bạn . Mai có tin non-farm đấy , bạn thử vào sàn gold xem giá chạy nhé , ăn dc 30-40 giá vs tin này thì cũng nhiều người đc rôi bạn :) . cũng nhiều người trade có lãi mà mình cũng chỉ nêu ví dụ vậy thôi , học forex 3-4 tháng trade có lãi là hoàn toàn có thể.

Rồi cố gắng uống thuốc an thần cho tới chết nhé. Bán sức khoẻ để kiếm tiền, ko ham =))

PEO (probable expected outcome - giá trị kỳ vọng của quyết định):
PEO = (xác suất thắng x lợi nhuận) - (xác suất thua x lỗ)

Ví dụ: xác suất thắng là 80% cho 1000$ lợi nhuận và xác suất thua là 20% cho 8000$ lỗ.
PEO = (80% x 1000) - (20% x 8000) = -800$
-> âm 800$ cho thấy 1 thất bại có thể đến trong dài hạn.

Rồi cố gắng uống thuốc an thần cho tới chết nhé. Bán sức khoẻ để kiếm tiền, ko ham =))

PEO (probable expected outcome - giá trị kỳ vọng của quyết định):
PEO = (xác suất thắng x lợi nhuận) - (xác suất thua x lỗ)

Ví dụ: xác suất thắng là 80% cho 1000$ lợi nhuận và xác suất thua là 20% cho 8000$ lỗ.
PEO = (80% x 1000) - (20% x 8000) = -800$
-> âm 800$ cho thấy 1 thất bại có thể đến trong dài hạn.
an thần j bạn , tin non-farm này 1 tháng có 1 lần chứ có phải hôm nào cũng có đâu mà dài hạn hay trung hạn . thôi cũng chúc bạn ra đảo vui vẻ :)

bác thông cảm bạn ý đang stress nặng "lên" lời nói có hơi "lặng" lời ;))
giống mấy ông đại gia giàu lên vì đất ;)) ;))
đang từ bần hàn được phát đại gia í mà ;)) ;))

dù sao cũng có tinh thần chia " xẻ "

bác thông cảm cho người ta ! ^ ^

Last edited by a moderator:
thằng GU lại tụt quần rồi, kìa :binhsua35:

Last edited by a moderator:
Mới ko lên 1 ngày mà mấy bác chí chóe vui nhể :)). Tuần này coi như end với GU nhé, chuẩn bị bàn bạc cho tuần sau cặp gì đáng trade nhất là vừa :binhsua48:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,954
171,999
Latest member
tiblue

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week