• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Thảo Luận] Cách reset modem nhanh!

wind2291

Junior
Reactions
40
MR
0.000
Hiện tại đã có 1 topic về vấn đề này.
http://mmo4me.com/showthread.php?28529-Cach-reset-modem-nhanh-hon/
Nhưng mọi người bàn bạc có vẻ lạc đề và chìm nghỉm vấn chưa có giải pháp nên làm lại top pic này.
Hi vọng các pro hoặc ai đã tìm ra giải pháp gợi ý cho anh em.
---------
Vấn đề:
- Làm sao chúng ta có thể change ip của modem 1 cách nhanh chóng!
- Không phải facke sock hay proxy mà la ip tự nhiên của modem!
- Giải pháp dễ dàng nhất la reset modem.Nhấn nút phía sau rồi bật lại hoặc là reset bằng trình duyệt!
Nhưng vấn đề là các cách giải quyết đó thường mất tầm 1.2-1.5 phút mới xong lậng. Quá lâu với các bạn cần thay ip 1 cách nhanh chóng.
===>
Vậy mong các bro cho cách gì change ip nhanh chóng và làm modem ổn định nhanh thì share cho em với.
Sử dụng lệnh CMD hay tut gì đó củng đc.
Thanks!

Bổ sung: có một số bạn nhầm lẩn thời gian reset và thời gian nhấn được nút reset thì phải?
Reset ở đây là làm cho modem đc reset. có ip mới và hoạt động lại, vào mạng một cách bình thường!
.

Last edited by a moderator:
Mỗi modem có cấu trúc khác nhau. nên muốn reset nhanh phải biết cấu trúc của modem đó mới làm đc. Mình đã làm đc cái tools chỉ cần 1 clcik là có thể reset riêng cho Modem của mình. Nếu tui biết cái cấu trúc modem của bạn thì tui sẽ làm hộ bạn 1 cái tools để rs modem

đăng nhập modem bằng địa chỉ sau: 192.168.1.1
user: admin
pass: admin
chọn reset system là ok

ấn nút riset mất mấy giây mà cũng kêu :binhsua144:
ẤN nút xong... modem của cậu cần bao lâu để hoạt động lại bình thường.
Làm ơn đọc kĩ topic đi.
Tớ đã nêu rõ ràng vấn đề rồi!

Mỗi modem có cấu trúc khác nhau. nên muốn reset nhanh phải biết cấu trúc của modem đó mới làm đc. Mình đã làm đc cái tools chỉ cần 1 clcik là có thể reset riêng cho Modem của mình. Nếu tui biết cái cấu trúc modem của bạn thì tui sẽ làm hộ bạn 1 cái tools để rs modem
Tớ củng viết 1 cái tút click 1 cái là nó reset. nhưng đó chỉ là tút reset thôi chứ ko phải là làm cho nó reset thực sự trong thời gian ngắn.
Nếu tút cậu có thể reset lại modem(ổn định để vào mạng lại) trong thời gian ngắn.
Pm yahoo Wind_sdc giùm với :)
Thanks!

Không cần nhấn nút reset.đơn giản là lôi dây ***p gắn sau moden.rồi gắn lại.hehe

Thực ra thì reset nhanh hay chậm là do cái modem và mạng chứ làm sao mà can thiệp vào được. Cũng giống như cái máy tính, bạn khởi động lại thì thời gian khởi động vào win là do cấu hình cái máy tính của bạn và win bạn đang xài, mà máy tính thì còn nâng cấp được chứ modem làm sao mà nâng cấp :m003:

Thực ra thì reset nhanh hay chậm là do cái modem và mạng chứ làm sao mà can thiệp vào được. Cũng giống như cái máy tính, bạn khởi động lại thì thời gian khởi động vào win là do cấu hình cái máy tính của bạn và win bạn đang xài, mà máy tính thì còn nâng cấp được chứ modem làm sao mà nâng cấp :m003:

Bâc này nói có vẻ đúng vấn đề này.
Nhưng thực ra vẩn có cách làm nhanh hơn đó bác à.
Chưa tìm đc thôi :)

Bâc này nói có vẻ đúng vấn đề này.
Nhưng thực ra vẩn có cách làm nhanh hơn đó bác à.
Chưa tìm đc thôi :)

Bác update fimware thử sao nhỉ, xem thử tốc độ reset có nhanh hơn không :m003:

ẤN nút xong... modem của cậu cần bao lâu để hoạt động lại bình thường.
Làm ơn đọc kĩ topic đi.
Tớ đã nêu rõ ràng vấn đề rồi!

Tớ củng viết 1 cái tút click 1 cái là nó reset. nhưng đó chỉ là tút reset thôi chứ ko phải là làm cho nó reset thực sự trong thời gian ngắn.
Nếu tút cậu có thể reset lại modem(ổn định để vào mạng lại) trong thời gian ngắn.
Pm yahoo Wind_sdc giùm với :)
Thanks!
Reset lại Modem cũng giống như việc reset laij máy, nó cần load đầy đủ mới có thể vào đến màn hình Desktop đươc. Cũng như trong quá trình khi bắt đầu khời động lại modem, nó cần nhận đủ lượng điện >> nhận lại cấu hình modem >> Nhận username + pass từ nhà mạng >> Lấy mạng từ ISP >> phát mạng cho bạn >> Không thể reset 1 phát là nhận mạng ngay đc

Nếu bạn cần 1 cách reset nhanh nhất(tự khởi động lại) thì bạn có thể pm yahoo của mình ở dưới Avatar của mình.

bấm nút sau modem là xong
chỉ 10s :binhsua03:

Nhấn nút rest máy tính thì chưa đầy 2s .nhưng để máy tính reset và làm việc lại thì cần cả đống thời gian đó cậu à
Vấn đề đang giải quyết về reset modem là như thế đó. OK?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,154
171,227
Latest member
Digitalsagarpur

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week