Pro máy tính cho em tí,thanks all

huuthu

Senior
Reactions
97
MR
0.000
Máy tính lâu lâu lại bị treo 1 phút, cứng đơ, em đã tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ, bôi dầu tỏa nhiệt rồi, nhưng hôm nay ko hiểu sao đang dùng thì bị (như hình ảnh) Các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục tình trạnh này, Em xin cảm ơn

Ra tiệm mua 1 bản ghost khac nhé, lỗi phần mềm thì đỡ, lỗi vật lý thì :(

Lâu lâu lại bị thế này có khả năng dup ram hoặc ko tương thích phần mềm nào đó .... thử chạy ko word với firefox xem có lỗi ko, nếu ko thì tìm phần mềm lỗi, gỡ nó đí

Nghe các pro khác nói thì hình như do RAM hay sao á

Máy tính lâu lâu lại bị treo 1 phút, cứng đơ, em đã tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ, bôi dầu tỏa nhiệt rồi, nhưng hôm nay ko hiểu sao đang dùng thì bị (như hình ảnh) Các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục tình trạnh này, Em xin cảm ơn

Lỗi này là nỗi kinh điển của Microsoft

Có 2 nguyên nhân gây ra lỗi này:

1 Do phần cứng

1.1 Check lại RAM (Cắm lại thanh RAM)
1.2 Check ổ đĩa (HDD)

2. Do Win

2.1 Cài lại Win (không ghost để test)

Chúc cậu thành công :)

Trân trọng.

1 Do phần cứng

1.2 Check ổ đĩa (HDD)

2. Do Win

Trân trọng.
trả lời chung chung quá, 1 bộ máy tính chỉ có phần cứng và mềm, trả lời kiểu này ko khác gì ko hư phần cứng thì mềm, bó tay

1 Do phần cứng

1.2 Check ổ đĩa (HDD)

2. Do Win

Trân trọng.
thanks all. em mới nâng cấp con ram, em chạy autocad, word, excel .,,,, linh tinh thế, đã lôi ram ra vệ sinh rồi vẫn thế.Tình trạnh này cũng mới bị từ tối qua, mấy ngày trước thì lâu lâu bị treo 1phut , xong rồi thôi.

trả lời chung chung quá, 1 bộ máy tính chỉ có phần cứng và mềm, trả lời kiểu này ko khác gì ko hư phần cứng thì mềm, bó tay

Cái này cậu phải test tuàn tự để loại trừ.

Test RAM ---> OK thì thôi, Nếu không ----> Tại RAM

Các cái khác tưng tự :)

Chứ máy tính thì có CỨNG và MỀM mà :D

- - - Updated - - -

thanks all. em mới nâng cấp con ram, em chạy autocad, word, excel .,,,, linh tinh thế, đã lôi ram ra vệ sinh rồi vẫn thế.Tình trạnh này cũng mới bị từ tối qua, mấy ngày trước thì lâu lâu bị treo 1phut , xong rồi thôi.

Cậu check xem RAM cũ và RAM mới có tương thích BUS không ?

Nếu không tưng thích cũng bị DUM đó :D

cái lỗi màn hình xanh này do nhiều nguyên nhân lắm như mấy bác kia đã nêu ở trên . Cách tốt nhất cho bệnh này là cài lại win

dump win rùi thím ợ
lỗi này nếu dùng laptop thì vào BIOS tắt sata đi có thể vào windows tạm thời dc

Trường hợp đó đa số là bị dum gam vì sử dụng quá công suất thanh ram, bạn cần nâng cấp thêm ram cho chạy ổn định

cung~ dang bi lau lau no dung' 1 phat roi khoi dong lai , tuy uc' che nhung ko bik lam` gi` :binhsua04:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back