Paypal toàn tập 2016, HDSD, phòng tránh limit và cách gỡ cụ thể

@acevnvn cho mình hỏi vấn đề này với : paypal của mình vừa bị dính limit 3 step. photo id - proof of adress - provide information about payments ?.. mình vừa add mail từ net offers mới vừa pay nên bị dính limit.

cho mình hỏi : photo id thì mình dùng CMND được không

Proof of adress thì mình chỉ đứng tên dịch vụ internet của viettel vậy có dùng để gởi cho paypal được không vậy. Địa chỉ trên hóa đơn khớp với địa chỉ trên paypal.

Còn provide information about payments : cái này thì trên net k có invoice, mình tự làm invoice rồi gởi cho kế toán bên net thôi. vậy cái này dùng invoice tớ gởi cho net để cung cấp thông tin cho paypal được không vậy, !!!!! help me :(
Sr giớ mình mới đọc
Những gì bạn có là chuẩn rồi nhé, step 3 nên có hình thoả thuận lập invoice payment với am trên skype nữa là chuẩn luôn đấy
Tin rằng bạn sẽ đc restore rất nhanh

Case about payments
Cung cấp thế cũng được ah bác

Được nhé, và nội dung ngày tháng phải khớp, giao hàng ảo qua sky cũng là một hình thức giao hàng và đc chấp nhận

mình nó đòi về giao dịch server với provider :D
chắc copy tên invoice với hình chụp cái invoice cho nó xem quá :D
Thì mình nghĩ cái gì liên quan đến about payment thì mình cung cấp và giải trình chi tiết thật chi tiết giao dịch đó :p

Sr giớ mình mới đọc
Những gì bạn có là chuẩn rồi nhé, step 3 nên có hình thoả thuận lập invoice payment với am trên skype nữa là chuẩn luôn đấy
Tin rằng bạn sẽ đc restore rất nhanh

Được nhé, và nội dung ngày tháng phải khớp, giao hàng ảo qua sky cũng là một hình thức giao hàng và đc chấp nhận
2 cái case về business mình mở ticket nói mình là người dùng cá nhân phải ko a :D

Cho mình hỏi, việc nhận tiền nhanh hay chậm có liên quan đến Bank add vào để nhận tiền ko?
Hiện tại mình đang có ATM Vietcombank và Visa debit Á châu ACB (thẻ này đã dùng để veri Paypal) thì nên dùng tài khoản nào để Add nhận tiền. Cảm ơn nếu bác nào trả lời giúp.

Cho mình hỏi, việc nhận tiền nhanh hay chậm có liên quan đến Bank add vào để nhận tiền ko?
Hiện tại mình đang có ATM Vietcombank và Visa debit Á châu ACB (thẻ này đã dùng để veri Paypal) thì nên dùng tài khoản nào để Add nhận tiền. Cảm ơn nếu bác nào trả lời giúp.

+ "ATM Vietcom" là sao đây!? :eek::eek::eek: => cần phải xác nhận, chỉ có thể là thẻ visa or master quốc tế (debit hay hông không quan trọng) mới add được :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
+ theo lý thuyết: tất cả bank đều như nhau, tương đương nhau ... => nhưng: theo kinh nghiệm cá nhân: vietcom hay từ chối nhận $ (trả lại cho pp) khi có rủi ro - sự cố này nọ kia (sai name, sai swilf code, ...) còn với acb: lúc nhận $ nhiều (>$400) sẽ call hỏi này nọ kia (trả lời: hông chuẩn sẽ từ chối nhận $ (tức + $ vô tài khoản))

* xin đọc từ từ và chậm rãi, để hiểu được ý người viết :D:D:D

+ "ATM Vietcom" là sao đây!? :eek::eek::eek: => cần phải xác nhận, chỉ có thể là thẻ visa or master quốc tế (debit hay hông không quan trọng) mới add được :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
+ theo lý thuyết: tất cả bank đều như nhau, tương đương nhau ... => nhưng: theo kinh nghiệm cá nhân: vietcom hay từ chối nhận $ (trả lại cho pp) khi có rủi ro - sự cố này nọ kia (sai name, sai swilf code, ...) còn với acb: lúc nhận $ nhiều (>$400) sẽ call hỏi này nọ kia (trả lời: hông chuẩn sẽ từ chối nhận $ (tức + $ vô tài khoản))

* xin đọc từ từ và chậm rãi, để hiểu được ý người viết :D:D:D

Chắc tại mình tìm hiểu chưa kỹ, nhưng mình tưởng Add Bank nhận tiền thì thẻ nội địa vẫn đc mà phải ko bạn? Tức là cái loại ATM mà mình đang nói đến ấy. :(
= Cái ý về ACB mình ko hiểu lắm ((trả lời: hông chuẩn sẽ từ chối nhận $ (tức + $ vô tài khoản)). Nhưng chắc mình sẽ chọn ACB để Add vậy. Cảm ơn bạn.

Chắc tại mình tìm hiểu chưa kỹ, nhưng mình tưởng Add Bank nhận tiền thì thẻ nội địa vẫn đc mà phải ko bạn? Tức là cái loại ATM mà mình đang nói đến ấy. :(
= Cái ý về ACB mình ko hiểu lắm ((trả lời: hông chuẩn sẽ từ chối nhận $ (tức + $ vô tài khoản)). Nhưng chắc mình sẽ chọn ACB để Add vậy. Cảm ơn bạn.

nói tiếp:
+ 1 tài khoản bank bao gồm nhiều thẻ nội địa lẫn quốc tế, nên bạn đúng (add bank vô tư) nhưng thẻ chỉ add được quốc tế (lưu ý: bank và thẻ không đồng bộ dễ bắt xác thực lại -> tức limited) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
+ chuyện kể: lúc trước (ngày xưa) khi mềnh nhận $500 từ aff về, đang chờ $ vô acb ... bổng có cuộc gọi từ acb hỏi: anh tên này, địa chỉ nọ và cmdn kia đúng hông? (mènh trả lời: phải) hỏi tiếp: có nguồn $ nước ngoài gửi về là $500, cho hỏi anh có biết ai gửi không? vì sao? (trả lời: tôi lam việc trên mạng ....) chốt: xin mời anh in giấy tờ rồi ra acb (chổ đk) để xác thực ... và bên em sẽ add vô :D:D:D

tài khoản pp thứ 2: cũng tương tự, nhưng hứng chí mềnh trả lời khác đi: có tiền cứ + vào, sao phải hỏi (acb trả lời: vâng, bên em không thể làm được điều này ... và $ sẽ gửi trả lại bên gửi (tức paypal -> bị mất fee + chênh lệch mệnh giá :p:p:p)

=> qua câu chuyện, bạn biết được gì!? ;););)

nói tiếp:
+ 1 tài khoản bank bao gồm nhiều thẻ nội địa lẫn quốc tế, nên bạn đúng (add bank vô tư) nhưng thẻ chỉ add được quốc tế (lưu ý: bank và thẻ không đồng bộ dễ bắt xác thực lại -> tức limited) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
+ chuyện kể: lúc trước (ngày xưa) khi mềnh nhận $500 từ aff về, đang chờ $ vô acb ... bổng có cuộc gọi từ acb hỏi: anh tên này, địa chỉ nọ và cmdn kia đúng hông? (mènh trả lời: phải) hỏi tiếp: có nguồn $ nước ngoài gửi về là $500, cho hỏi anh có biết ai gửi không? vì sao? (trả lời: tôi lam việc trên mạng ....) chốt: xin mời anh in giấy tờ rồi ra acb (chổ đk) để xác thực ... và bên em sẽ add vô :D:D:D

tài khoản pp thứ 2: cũng tương tự, nhưng hứng chí mềnh trả lời khác đi: có tiền cứ + vào, sao phải hỏi (acb trả lời: vâng, bên em không thể làm được điều này ... và $ sẽ gửi trả lại bên gửi (tức paypal -> bị mất fee + chênh lệch mệnh giá :p:p:p)

:p :p :p :p
Cảm ơn bạn đã dành xíu thời gian để giải thích rõ ràng.
Vậy tại sao ko chọn VCB khi mình chắc chắn các thông tin mình đúng bạn nhỉ?

:p :p :p :p
Cảm ơn bạn đã dành xíu thời gian để giải thích rõ ràng.
Vậy tại sao ko chọn VCB khi mình chắc chắn các thông tin mình đúng bạn nhỉ?

hiện giờ, hông biết có đúng không (bọn ngân hàng, hàng năm đều thay đổ - bổ sung rule hết) nhưng bản thân đã trải qua :D:D:D nên cạch acb đến giờ :mad::mad::mad:
còn vcb sao thì hông rõ vì đang dùng exim (từ khi chia tay acb cho đến nay) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

chờ mấy, thým kia vô đóng góp thêm và nhận xét những bank khác :cool::cool::cool:

nói tiếp:

Đừng có nhờn với chị

hiện giờ, hông biết có đúng không (bọn ngân hàng, hàng năm đều thay đổ - bổ sung rule hết) nhưng bản thân đã trải qua :D:D:D nên cạch acb đến giờ :mad::mad::mad:
còn vcb sao thì hông rõ vì đang dùng exim (từ khi chia tay acb cho đến nay) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

chờ mấy, thým kia vô đóng góp thêm và nhận xét những bank khác :cool::cool::cool:
;););););)
Vâng. :p

Mình thật sự rất hoang mang khi sử dụng paypal.
Đây là thứ mà mình cảm thấy lo lắng nhất từ trước đến giờ khi sử dụng.
Mình tạo tk Paypal cách đây 3 tháng, vừa veri bằng ACB cách đây 1 tháng, và vừa mua 15$ nạp vào nó. (Lúc mua có nói với seller là PP new, nhưng bác ấy lại gởi NO fee. Mình cũng sợ nhưng bác ấy trấn an là nguồn sạch nên ko sao đâu)
Và giờ thì thật sự mình ko biết mình nên làm gì với TK PP này để hạn chế tối đa Limit.
Nếu may mắn thì qua tháng sau mình sẽ nhận ít tiền từ NET.
Ai đó làm ơn cho mình vài lời khuyên, bây giờ mình nên làm gì với cái PP này, để khi (may măn) nhận đc tiền của NET thì PP mình sẽ ít gặp rủi ro với.
Mình chưa bao giờ cảm thấy tự ti khi dùng 1 thứ đáng lẽ phải rất bình thường thế này!

Last edited:
Mình thật sự rất hoang mang khi sử dụng paypal.
Đây là thứ mà mình cảm thấy lo lắng nhất từ trước đến giờ khi sử dụng.
Mình tọa tk Paypal cách đây 3 tháng, vừa veri bằng ACB cách đây 1 tháng, và vừa mua 15$ nạp vào nó. (Lúc mua có nói với seller là PP new, nhưng bác ấy lại gởi NO fee. Mình cũng sợ nhưng bác ấy trấn an là nguồn sạch nên ko soa đâu)
Và giờ thì thật sự mình ko biết mình nên làm gì với TK PP này để hạn chế tối đa Limit.
Nếu may mắn thì qua tháng sau mình sẽ nhận ít tiền từ NET.
Ai đó làm ơn cho mình vài lời khuyên, bây giờ mình nên làm gì với cái PP này, để khi (may măn) nhận đc tiền của NET thì PP mình sẽ ít gặp rủi ro với.
Mình chưa bao giờ cảm thấy tự ti khi dùng 1 thứ đáng lẽ phải rất bình thường thế này!

acc 2013 đây
1 ngày không biết giao dịch bao nhiêu :D
Bữa vui vui nó limit cho phát. Phải làm sớ giải trình.
Dùng PP thì limit thì nó hên xui.
Và quan trọng thông tin phải chính chủ mới mong gỡ được.
Tiền nhận vào đảm bảo tiền sạch. Còn dính đến bẩn thì thôi khỏi nói.
Cảm thấy khả năng không cân được thì thuê người nhận PP thôi. Rồi nhận luôn tiền mặt cho khỏe. :D

View attachment 85437
View attachment 85438
acc 2013 đây
1 ngày không biết giao dịch bao nhiêu :D
Bữa vui vui nó limit cho phát. Phải làm sớ giải trình.
Dùng PP thì limit thì nó hên xui.
Và quan trọng thông tin phải chính chủ mới mong gỡ được.
Tiền nhận vào đảm bảo tiền sạch. Còn dính đến bẩn thì thôi khỏi nói.
Cảm thấy khả năng không cân được thì thuê người nhận PP thôi. Rồi nhận luôn tiền mặt cho khỏe. :D

Bạn cho mình vài lời khuyên khi sử dụng paypal cho những ngày đầu đc ko bạn?
Vì dụ như, có cần phải mua hàng nhỏ lẻ gì ko? Có ó cần chuyển tiền cho ai đó trước rồi mới đc nhận tiền ko? vv. vv
Với lại mình có thây bạn này nói :

Mình làm offer nhận tiền từ net và acc paypal của mình mới lập dc 3 tuần, do mình quên add sẵn vào paypal trước nên khi net pay cho mình số tiền 1k8$ xong ngày hôm sau mình mới add vào paypal. và bị nó limit ngay để xác minh nguồn tiền đó.

Vậy cho mình hỏi là: với net ko có invoice , chỉ có cuộc nói chuyện AM nói sẽ thanh toán cho mình 1k8 và mail báo nhận tiền từ net .... Thì mình có giải trình được ko?? Và giải trình như thế nào là hợp lý ạ. Xin cảm ơn !

Cho mình hỏi, ý bạn này "do mình quên add sẵn vào paypal trước nên khi net pay cho mình số tiền 1k8$ xong ngày hôm sau mình mới add vào paypal. và bị nó limit ngay để xác minh nguồn tiền đó."
Add ở đây là add ji vậy bạn?
Mong ai đó đi qua ném cho chút kiến thức! :(

các pro cho tớ hỏi là Photo ID up lên Paypal có cần phải có Address giống như Address của acc Paypal k vậy, hay chỉ cần Proof Address giống là đc rồi vậy !! thanks

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,669
171,729
Latest member
tk88betone1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week