off mmo

sh0ck8

Junior
Reactions
58
MR
0.010
chào cả nhà.trong thời gian qua quả là quãng thời gian khó khăn đối với sh0ck
Cho dù khó khăn nhưng cũng cố gắng tìm mọi cách để kiếm ra $ để trang trải cuộc sống.Nhưng thật không may vời kiếm được 1 ít thì gặp đủ mọi chuyện.mua vps thì die liên tục.số tiền sell hostleech cũng bay theo mấy nhà scam.chẳng có $ refund cho anh em.buồn lại càng buồn.

có mấy người không hiển sh0ck nói sh0ck lợi dụng la mod mmo4vn làm bậy bạ.thật sự mà nói sh0ck chưa bao giờ ăn của ai 1 đồng nào

còn chăng biết sao từ sao khi bị scam 70$ tự nhiện nhiều nhà exchange pm shock mua wmz thế.chắc tính dự phát nữa,nhưng tự nhiên chẳng quen biết gì bay vào nói: bạn bán wmz hả (cho dù chang rao bán ở đâu)??? đang tức sẵn shock chơi cho 1 tăng chăng cần biết là exchange thật hay giả.trong lúc bực tức mọi người thông cảm hơi quá lời

có người nói bạn không sướng là mod mmo, chỉ làm ảnh hưởng đến ranh tiếng của mmo4vn.vì thế shock muốn off luôn khỏi nhiều người thấy khó chịu

các bạn mua hostleech cứ yên tâm tớ không sù của các bạn đâu, refund cũng gần hết rồi còn vài chục $ nữa sh0ck sẽ pm cho từng người để refund.

chào shin, quachphu,langtu,ntboy và toàn thể anh em mmo4vn, sh0ck8 off đây.Chúc mọi người kiếm được nhiều $ nhá

Rồi xong rùi. Làm gì mà ghê thế s0ck8. Chuyện có gì còn có đó mà. Hãy cố gắng suy nghĩ lại nhé. Nếu sh0ck8 vượt qua được chuyện này thì sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn đấy. Có nhiều người còn bị scam nhiều hơn thế. s0ck8 hãy suy nghĩ nhé. Đây chỉ là "cú vấp ngã" nhẹ thôi.

Thân s0ck8.

Tạm thời mình thấy xuống MOD đã, cậu cứ làm việc bình thường, ẩn danh 1 t/g, lắng xuống lại lên làm MOD.

trong cuộc sống ai chả có lúc sai, bực tức nóng vội, khiến thiếu sy nghĩ là việc bt. nhưng quan trọng sau đó bạn phải đứng lên thế nào. :) điều này tớ đã nói với sh0ck8 rồi :). nếu cứ sai là lại lẩn trốn thì đời người lẩn trốn bao lần cho đủ hả bạn?
:) 70$ quá rẻ để mua một bài học. cái gì cũng có giá của nó hết.
nếu bạn nhìn theo khía cạnh xấu thì nó sẽ là xấu, còn tốt thì sẽ là tốt :)
như bạn nhìn mình bị scam thì nó sẽ nặng nề. mà từ đó chịu bình tâm lại nghĩ vì sao mình lại bị scam thế thì bạn sẽ rút ra một bài học cho mình và trở nên chín chắn hơn.
:)
cũng như chuyện của tớ.
ấy thấy có thể ấy bị tớ góp ý vậy, tổn thương tự trọng và là tớ đang bêu xâu ấy --> đó là xấu.
nhưng nếu ấy nghĩ kix về những gì tớ nói và chat với ấy, có thể ấy sẽ biết lại cách điều chỉnh mình.
và bạn nên biết nếu người bạn chửi ko phải là mình mà là một người khác, thì ko có ai nói với bạn những lời này đâu. :)
scam là một phần tất yếu của mmo. mà nếu ko có nó bạn sẽ ko thể trưởng thành được.
nên hãy học cách sống tích cực hơn. khi bạn hiểu được điều đó thì chính bạn cũng sẻ giảm đi được yếu tố có thể bị scam của mình rồi đấy. vì lúc đó bạn ko còn nông nổi nữa.
tớ nói lại, tớ ko hề coi nặng chuyện này. bao năm mmo, mình đã gặp nhiều người rồi. :) cái này có gì đâu. :) nhất là khi sh0ck8 còn nhỏ nữa :) nên tớ ko chấp :).
mọi người đừng hiểu lầm ntm nầy tính ép ai nhé.
vì tớ , ko có thời gian để làm những việc ấy.
đôi lời chia sẻ với sh0cks cũng như toàn thể anh em. vì thấy người bạn nói diễn đàn hầu hết là newbie, hi vọng các bạn cân nhắc trong những gì mình làm.

Chào Shock

Có những gì cần thì mọi người đã nói hết rồi, mình cũng không có gì để nói thêm. Hy vọng bạn sẽ đứng dậy được giống như hồi ntboy bị mất Laptop. Đó quả thật là một quá trình khó khăn, mà thật sự mình vẫn chưa trải qua nên cũng không dám nói nhiều. Cố gắng vượt qua nha, và mình cũng hy vọng bạn vẫn là một BQT tích cực của Forum.

Nếu có vấn đề gì cần thì cứ liên lạc với mình hoặc chúng ta có thể cùng thảo luận với nhau trong BQT.

Chào ntm124

Mình thật sự xin lỗi bạn về vụ việc vừa rồi, tất cả là lỗi của mình, đã không chịu tìm hiểu nhiều về các MOD để khi có chuyện thì họ chỉ làm việc một mình. Hy vọng bạn không để bụng những cái này. Để sức làm MMO hì.

Chúc các bạn vui vẻ.

Chào Sock

Mình nghĩ Sock nên nghỉ 1 thời gian, đi đâu đó chơi cho quên đi nỗi buồn. Khi nào bình tâm và đã có ý chí trở lại thì quay lại vẫn ko muộn Sock ah. Kinh nghiệm và kiến thức đã tích lũy mãi mãi vẫn là của mình , tiền có thể mất nhưng kiến thức và kinh nghiệm thì ko bao giờ mất Sock ah. Dạo trước mình cũng rất stress nên cũng off gần nửa tháng ko đụng gì đến máy tính thấy cuộc sống nó thanh thản lắm. Khi nào có nghị lực làm lại , ở đời ai mà ko phải đôi lần vấp ngã , quan trọng là bít tự đứng dậy sau vấp ngã. Chúc Sock lun thành công trên con đường phía trước và mau chóng vượt qua để về lại ngôi nhà chung.

Chào ntm124

Ông bà ta nói giận quá mất khôn. Ai cũng đôi lúc mất bình tĩnh nên mong bạn bỏ wa. AE chơi với sock bít cậu ấy ko phải là người như vậy nhưng có lẽ do xót tiền nên đã có những lời ko hay . Đọc đoạn chat thì mình thấy bạn có lẽ là 1 ex lâu năm nên việc này theo mình nghĩ chắc chắn là hiểu lầm. Mình thay mặt sock xin lỗi bạn vì vụ rắc rối vừa rồi. Thôi cũng gần đến giáng sinh rồi chúc bạn làm ăn phát đạt.

chào cậu,
mình cũng ko chấp gì chuyện nhỏ. và mình đúng là một ex lâu năm. :) mọi người cũng biết uy tín của mình thế nào, nên mình chẳng lo vì một lời nói như thế.
có điều, tớ thật ko hiểu BQT của diễn đàn đang làm gì? Topic tớ góp ý, ok close ko sao. nhưng buồn cười cái, open ra để sh0ck8 vào biện luận cho mình thêm một bài. chửi thêm một câu " ĐCM" cho cậu ấy ( xem topic thì rõ nhé) rồi close. thế là thế nào? các cậu ủng hộ cho việc chửi người ở diễn đàn này à?
chửi thì chả phải chửi tớ, có tư cách gì mà chửi. đã làm sai ko chịu xin lỗi, ko hối lỗi , lại còn cố chấp ngang ngược thì có tư cách gì mà chửi tớ.
nhưng cũng đừng chửi những người ko liên quan.
đã nói đến thế mà còn ko biết điều thì ko hiểu bạn sh0ck kia nghĩ gì.
tớ là con gái một thân một mình 4 năm sống ở nước ngoài, tự lo hết mọi thứ trong cuộc sống. ngoài cuộc sống bt ra còn vừa là exchanger, trader và là một admin. một triệu thứ gấp thế này còn trải qua rồi chứ ăn thua gì những chuyện như sh0ck8 vừa trải qua. mà cứ vin vào những chuyện đấy để nói vậy?
cậu được phép nóng giận thế người ta ko được phép nóng giận chửi cậu ạ.
sáng sớm vốn là ko muốn nói. nhưng đọc bài post, chửi chiếc ầm ỹ lên, rồi thấy mỗi bài đấy rồi topic closed luôn. thấy buồn cười. BQT tự xem lại những gì BQT nói đi. nói nghe rất hối lỗi mà làm thì như vậy.
to sh0ck8: đã nói với cậu rồi khi cậu là mod, ko cần biết cậu có lấy tư cách đấy để nói chuyện hay ko, người ta vẫn sẽ tự động xét cậu trên tư cách đó. quý diễn đàn thế thì trước khi nói phải biết nghĩ chứ. xin lỗi, cậu chị quý cậu thôi.
đã sai lại còn vênh váo, già mồm, thật ko biết xấu hổ.
cho mình đủ các thứ loại quyền coi người khác là xấu mà ko biết tự nhìn lại mình à? người ta đánh giá tuổi của người khác trên cái cách mà họ sống đấy. xin lỗi, cậu ko bằng 1/100 của thằng em tôi, và nó kém cậu 6 tuổi.
cứ giữ thái độ đó và sống , rồi thành công sẽ đến với cậu đấy.
chào cậu

chào cậu,
mình cũng ko chấp gì chuyện nhỏ. và mình đúng là một ex lâu năm. :) mọi người cũng biết uy tín của mình thế nào, nên mình chẳng lo vì một lời nói như thế.
có điều, tớ thật ko hiểu BQT của diễn đàn đang làm gì? Topic tớ góp ý, ok close ko sao. nhưng buồn cười cái, open ra để sh0ck8 vào biện luận cho mình thêm một bài. chửi thêm một câu " ĐCM" cho cậu ấy ( xem topic thì rõ nhé) rồi close. thế là thế nào? các cậu ủng hộ cho việc chửi người ở diễn đàn này à?
chửi thì chả phải chửi tớ, có tư cách gì mà chửi. đã làm sai ko chịu xin lỗi, ko hối lỗi , lại còn cố chấp ngang ngược thì có tư cách gì mà chửi tớ.
tớ là con gái một thân một mình 4 năm sống ở nước ngoài, tự lo hết mọi thứ trong cuộc sống. ngoài cuộc sống bt ra còn vừa là exchanger, trader và là một admin. một triệu thứ gấp thế này còn trải qua rồi chứ ăn thua gì những chuyện như sh0ck8 vừa trải qua. mà cứ vin vào những chuyện đấy để nói vậy?
sáng sớm vốn là ko muốn nói. nhưng đọc bài post, chửi chiếc ầm ỹ lên, rồi thấy mỗi bài đấy rồi topic closed luôn. thấy buồn cười. BQT tự xem lại những gì BQT nói đi. nói nghe rất hối lỗi mà làm thì như vậy.
to sh0ck8: đã nói với cậu rồi khi cậu là mod, ko cần biết cậu có lấy tư cách đấy để nói chuyện hay ko, người ta vẫn sẽ tự động xét cậu trên tư cách đó. quý diễn đàn thế thì trước khi nói phải biết nghĩ chứ. xin lỗi, cậu chị quý cậu thôi.
cho mình đủ các thứ loại quyền coi người khác là xấu mà ko biết tự nhìn lại mình à? người ta đánh giá tuổi của người khác trên cái cách mà họ sống đấy. xin lỗi, cậu ko bằng 1/100 của thằng em tôi, và nó kém cậu 6 tuổi.
chào cậu

Chào bạn,

Mình không biết nói gì hơn 1 lời xin lỗi, thật sự mình xin lỗi về điều này, mình sẽ điều tra ai đã làm điều đó.

Thân

Chào chị ntm124

Thực sự đây là sơ xuất của BQT vì hiện tại forum vừa mới nâng cấp version và theme mới nên xuất hiện lỗi là những ai là mod vẫn có thể reply dc bài viết dù topic có close còn thành viên thì ko dc .
Có lẽ Shock vào thấy khung reply vẫn sử dụng dc nên tiếp tục gây ra hiểu lầm .
Mình ko ngờ 1 lỗi nhỏ lại tiếp tục gây nên sự hiểu lầm như thế này . Mình thay mặt BQT xin lỗi chị 1 lần nửa .

Last edited by a moderator:
thế mà mình cứ tưởng có buổi off các thành viên hóa ra là mod quyết định giải nghệ, thôi khi mà bản thân thấy ko còn nghị lực thì nên nghỉ ngơi, khi nào suy nghĩ thông suốt thì quay lại cũng chưa muộn, cuộc sống mà đôi khi nên có sự thay đổi để làm mới mọi thứ, tránh stress căng thẳng, chúc mod sh0ck8 sớm trở lại cùng anh em

@All: Mình gia nhập MMO4VN từ khi vừa ra đời cũng biết và làm ăn với s0ck 1 vài lần , cảm thấy s0ck là 1 MOD hoàn toàn có thể tin tưởng đc khác xa 100% với s0ck buông ra những lời lẽ trong Topic của ntm124 , nhưng đây hoàn toàn có thể nhìn ra rằng s0ck vẫn còn bị cay cú vụ bị scam 70$ , tiền bác không dễ kiếm , mất tiền ai mà ko buồn , s0ck bị mất tiền mà vẫn còn nhớ đến việc refund cho AE thì điều đó cũng nói lên phần nào s0ck không tệ như những lời lẽ tiếng "Đan Mạch" kia , hy vọng mọi người hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh của s0ck đã nêu ở trên

@s0ck: Lần này thực sự s0ck quá ức chế rồi , chuyện nào ra chuyện đó , s0ck chưa có bằng chứng rõ ràng đã vội chữi xối xả vào mặt ng ta , uy tính gầy dựng bấy lâu tụt mất hết rồi , tiền bạc mất bao nhiu cũng có thể tìm được , uy tín mất rồi thì không bao giờ tìm lại đc s0ck àh , hy vọng s0ck tiếp thu kinh nghiệm của AE trong DĐ và vẫn tiếp tục làm những gì mình thích , AE ai giúp đc sẽ giúp hết sức mình mà

@ntm124: ông nói chí phải , làm ng ai lại không nóng giận, mà nóng giận thường đi kèm với những lời nói và hành động khác với ý thức của mình , ng đã đứng tuổi còn vấp phải nói gì đến 1 chàng trai vừa chập chửng bước ra đời ở độ tuổi như s0ck , hy vọng ông bỏ qua và đừng đem chuyện này đi những nơi khác để MMO4VN vẫn còn là 1 chổ dựa uy tín cho cộng đồng MMO Việt Nam.

Thân :)

chào cậu,
chào cậu
Chào bạn ntm124. Mình không biết nói gì hơn là xin lỗi bạn trong việc này. Đây chỉ là 1 sơ suất lỗi vô ý chứ thật sự BQT ko ai có ý làm vậy. Mong bạn hiểu cho. Hi vọng bạn vẫn sẽ ở lại mmo4vn và cùng nhau hợp tác phát triển.

@All: Mình gia nhập MMO4VN từ khi vừa ra đời cũng biết và làm ăn với s0ck 1 vài lần , cảm thấy s0ck là 1 MOD hoàn toàn có thể tin tưởng đc khác xa 100% với s0ck buông ra những lời lẽ trong Topic của ntm124 , nhưng đây hoàn toàn có thể nhìn ra rằng s0ck vẫn còn bị cay cú vụ bị scam 70$ , tiền bác không dễ kiếm , mất tiền ai mà ko buồn , s0ck bị mất tiền mà vẫn còn nhớ đến việc refund cho AE thì điều đó cũng nói lên phần nào s0ck không tệ như những lời lẽ tiếng "Đan Mạch" kia , hy vọng mọi người hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh của s0ck đã nêu ở trên

@s0ck: Lần này thực sự s0ck quá ức chế rồi , chuyện nào ra chuyện đó , s0ck chưa có bằng chứng rõ ràng đã vội chữi xối xả vào mặt ng ta , uy tính gầy dựng bấy lâu tụt mất hết rồi , tiền bạc mất bao nhiu cũng có thể tìm được , uy tín mất rồi thì không bao giờ tìm lại đc s0ck àh , hy vọng s0ck tiếp thu kinh nghiệm của AE trong DĐ và vẫn tiếp tục làm những gì mình thích , AE ai giúp đc sẽ giúp hết sức mình mà

@ntm124: ông nói chí phải , làm ng ai lại không nóng giận, mà nóng giận thường đi kèm với những lời nói và hành động khác với ý thức của mình , ng đã đứng tuổi còn vấp phải nói gì đến 1 chàng trai vừa chập chửng bước ra đời ở độ tuổi như s0ck , hy vọng ông bỏ qua và đừng đem chuyện này đi những nơi khác để MMO4VN vẫn còn là 1 chổ dựa uy tín cho cộng đồng MMO Việt Nam.

Thân :)

"chập chữngb ước vào đời" nên mới phải nghe người khác góp ý. cái quan trọng nhất là học hỏi mà ko biết thì làm sao mà thành công. nếu bạn cứ giữ cái thái độ đó mà sống, đừng nói là ko thành công, bạn sẽ chẳng có một ai ân tình với bạn cả. khuyên bạn một câu: sống thế nào để nếu mình có ngã thì cũng còn có người đỡ mình lên.
sai, ko xin lỗi một lời, người ta đã nói, lại còn già mồm cãi cố.
mình cũng chỉ hơn bạn này có 1 tuổi thôi.
đối với mình, lúc bt ai cũng có thể tốt đẹp hết nhưng chỉ khi con người ta lâm vào hoàn cảnh khó khăn mới bộc lộ rõ bản chất của mình[/B]
tôi chỉ hơn bạn sh0ck8 này có 1 tuổi.
"ĐCM câu này đáng để ăn cái tát" bạn có tư cách gì mà tát người ta? khi bạn nói bạn có nghĩ lại mình ko.
cư xử vô văn hóa

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

@BQT: tớ ko rảnh, và cũng ko phải là trẻ ranh, để đi ra ngoài bêu xấu về những chuyện lặt vặt thế này. chỉ thấy buồn cười ko hiểu vì sao trên đời lại có người cư xử trẻ con và thiếu hiểu biết thế.
tát người ta một phát vào má trái, người ta đã dùng lời nhẹ nhàng để nói chuyện. bao anh em đã thay lời đỡ rồi. mà vẫn ko tỉnh ra.bó tay.
tớ khuyên BQT nên suy nghĩ cho thận trọng, diễn đàn phát triển được mạnh hay ko là trong cách quản lý của các cậu. :) chứ ko phải là ở việc mem có hợp tác hay ko.

---------- Post added at 09:54 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

trước khi đi học, thấy có bài trong topic của mình. topic vẫn close. chỉ có một bài post duy nhất của sh0ck8. với chữ " u p"
ko còn lời gì để nói với người như vậy.
việc này đã tốn quá nhiều time của mình.
chúc BQT vui vẻ và diễn đàn thành công với những gì các bạn đã, đang và sẽ thể hiện.
Thân ái,
VMK-ntm124

Mục đính của topic này là sao??? đó là 1 lời xin lỗi và cũng không muốn ảnh hưởng gì đếm mmo4vn vì hành động của mình
còn chữ "u p" là để cho cậu biết đó không phải là hành đông bao che hay open topic để sh0ck vào biện hộ gì hết

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,816
170,888
Latest member
789betgripe
Back
Top Bottom