ở việt nam mình là thế phải không?

đút cho nó 100 chai tháng 1.5tr mà nó éo nhận

keke. ai o đâu không biết, trong nam thì một số nơi rất công bằng nhé,. trường tớ mai tuyển giáo viên IT và gv dạy lớp, năm nay phòng quy định thi đầu vào...

bắt thi lý thuyết và thực hành.. kaka cũng có nhiều hồ sơ của tai to mặt bự gửi. nhưng toàn hội đồng làm ngơ và cho thi bình thường, xét theo năng lực thực sự để tuyển.

nói thiệt là những ai gửi lại càng ghét và sẽ k ưu tiên cho những trường hợp đó,. kkakaaa

nó lợi gì nhỉ 170tr x lãi suất hàng tháng + tự đi xin việc trừ chi phí thì làm lương 4.5tr mấy năm thì mới đủ vốn với lãi phát sinh từ 170tr và chi phí cơ hội
Nếu mà chạy việc bằng tiền thì bạn phải chay được lượng >7tr.Hoặc cấp cao để ăn phòng bì.
Chứ vd như bạn có 170trx8% năm+ ko xin dc việc làm việc khác lượng 3-4 củ=> tháng dư dc 1-2 củ
Mà bây giờ bạn làm 4.5tr 1 thang dư 1-2 củ tì bao h mới đủ số tiền trên.Khi bỏ tiền vào cái gì thì mình củng phải nghỉ bao h lấy lại.Nhìu ng nói uh vào đó đãi ngộ phòng bì.Thế bạn không nghĩ mấy thằng đi trước nó củng theo đường ta đạo nó chưa lấy lại vốn xong nó cho bạn lấy lại vốn à

bỏ ra 170 vào ngồi chơi xơi nước sướng lắm cậu ah, tới tháng nhận lương

ko bỏ ra 170 triệu thì nó hành cậu như hành xác ấy, mấy thằng đệ làm công ty tớ ko tốn đồng nào xin việc, giờ như ăn mày ấy, việc gì khó khăn mệt nhọc đẩy hết cho tụi nó, nói thiệt chứ chửi nó nó cũng dạ dạ rối rít, thế mới biết sức mạnh của đồng tiền

mình giờ đang thất nghiệp nên chắc bám mmo đây thêm 1 thời gian, nghe nói bên mmo mình làm pds gì tiền nhiều lém ,ai nhận mình làm đệ hông :eek:

bỏ ra 170 vào ngồi chơi xơi nước sướng lắm cậu ah, tới tháng nhận lương

ko bỏ ra 170 triệu thì nó hành cậu như hành xác ấy, mấy thằng đệ làm công ty tớ ko tốn đồng nào xin việc, giờ như ăn mày ấy, việc gì khó khăn mệt nhọc đẩy hết cho tụi nó, nói thiệt chứ chửi nó nó cũng dạ dạ rối rít, thế mới biết sức mạnh của đồng tiền
tớ thì thích bi sai như ăn mày, làm việc khó.Làm cỡ 2 năm kinh nghiệm đầy mình bắn.Làm chỗ khác lương khủng hơn.Bạn không biết dân kiểm toán làm theo nhóm đâu 2 năm làm cực lắm đi nhìu.Sau 2 năm nhãy việc ra phát làm kế toán trưởng luôn đó.Tại họ làm nhìu kinh nghiệm nhìu rùi.Chứ di làm mà ko có việc thì tớ thà out cho rùi.Đi làm là để phát triển chứ ko phải để trì trệ.Nếu như có nền móng con ông cháu cha thì mới thích ngồi không như thế vì cuối cùng cỡ nào củng lên chức

nhưng đổi lại bạn có 1 việc làm ổn định ko sợ gì, bạn chưa nghe câu học đh xong ra xin việc làm còn tốn tiền hơn cả những năm đi học sao

Chắc gì bạn làm đc công viêc đó đến lúc hồi vốn :D

Chắc gì bạn làm đc công viêc đó đến lúc hồi vốn :D
cái gì cũng có 1 cái giá riêng của nó bạn ah, bạn dùng tiền xin việc ko phải nói đuổi bạn là đuổi đc đâu, trừ khi bạn nghĩ, chứ bây giờ xin việc khó khăn lắm ko phải cứ nói xin là xin đc .

Vài lời gởi đến những bạn đã và sắp ra trường có câu đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn nhưng có chỗ có khi lại ngu, bạn đang muốn có một công việc đúng với những gì mình đã học oh cài này thì phải mơ mới có liền mà có chắc là khi đi làm các bạn có thể sử dụng được các kiến thức mình đã học vào công việc, nếu các bạn hỏi mình sao phán như thánh thế :D thì xin trả lời, đi ngoài đường gặp các bạn chở cái thùng ở đằng sau rồi nghĩ nhà có tiền cho đi học thì ko học giờ phải lang thang ngoài đường kiếm tiền uầy đừng vội đánh giá có đứa nó cầm bằng thạc sĩ chứ chẳng chơi đâu. Vậy sao nó ko đi xin việc oh có chứ nhưng cũng như thớt thôi, đâu phải nhà ko có tiền cho đi xin việc nhưng ngồi tính lại chút giờ lấy tiền đó đi xin việc hay tự kinh doanh (có bằng chứng hẳn hoi là thằng bạn xin được vào phòng thuế tất nhiên phải có người quen dắt vào và không thể thiếu được cái vé mời rồi :D, nhưng làm được vài tháng mấy thánh ấy phán giảm biên cmn chế hay bla bla rồi phắn cmm đi, thế là vốn thì chưa lấy mất cả chì lẫn chài). Trời kêu ai nấy dạ thôi ;)

gio that nghiep roi chan wa, hom wa moi di phong van ben thegioididong , phong van vao vi tri ho tro ky thuat . tuyen co 10 nguoi ma ca tram nguoi phong van , hix

bao nhiu lâu nay cậu ở đâu mà điều này bây giờ cậu mới biết và kêu than? đời không đẹp như cậu tưởng đâu!

mình tốt nghiệp dh bách khoa tphcm loại khá chuyên ngành CNTT - Mạng máy tính , bằng tiếng anh 450đ , vậy mà xin vào làm ở công ty nào ai cũng nói phải chạy 30-40 triệu mới được vào làm ngồi văn phòng còn không thì lvào làm nhưng không dc ngôi văn phòng. sao lại có cái luật đó nhỉ ? . mà mình cũng k hiểu 30-40 triệu đó ai lấy,lấy để làm gì và ai có quyền cho mình dc ngồi làm văn phòng hay không ? thật khó hiểu . bác nào có công ty nhà vào cmt cho mình rõ.

Mình đang thắc mắc bạn có phải là BK HCM ko? 4,5 năm vừa qua bạn sống bằng ảo tưởng hay niềm tin???? Mặc dù thông tin bạn đưa ra khá giống K09 nhưng ko biết có đúng thế ko?

Mình đang thắc mắc bạn có phải là BK HCM ko? 4,5 năm vừa qua bạn sống bằng ảo tưởng hay niềm tin???? Mặc dù thông tin bạn đưa ra khá giống K09 nhưng ko biết có đúng thế ko?
y ban la sao , minh k hieu,neu can minh up bang cho c xem

Thực trạng hiện nay như thế này, phải xếp từ trên xuống để xin được việc:

1. COCC
2. Tình
3. Tiền
4. Bằng cấp

Announcements

Forum statistics

Threads
419,917
171,961
Latest member