Help Nơi thảo luận của newbie đây.

Có ai nghĩ tới việc mua Vàng không, Vàng trên khung 4 giờ đang có tín hiệu mua khá tốt sau cây nến h4 break out mây kumo tối qua, mình cho rằng hôm nay Vàng sẽ tăng lên ít nhất cũng chạm mức cản tâm lý 1600 :D

Có ai nghĩ tới việc mua Vàng không, Vàng trên khung 4 giờ đang có tín hiệu mua khá tốt sau cây nến h4 break out mây kumo tối qua, mình cho rằng hôm nay Vàng sẽ tăng lên ít nhất cũng chạm mức cản tâm lý 1600 :D
Theo mình là không nên ! Nhưng mà vẫn thiết đặt lệnh buy cho thằng này :D.
Thứ 1. Cái vụ nó di chuyển sideway như vạy là do dính cái khúc mắt trên EMA D1, không qua được mức này mà chính xác là breakout qua luôn thì khó có thể mà lên được mà sẽ đi xuống trở lại. Không thạo news cho lắm nên việc vàng di chuyển lên như ngày hôm qua là kết quả một sự breakout mà thôi.
Thứ 2. Các tín hiệu cho thấy thằng này nó có dấu hiệu phân kì.
Thứ 3. Xu hướng của Gold vẫn là down việc lên của nó thật sự cũng đang mở mức điều chỉnh mà chưa có tín hiệu đảo chiều.
Lưu ý là những lý do như trên mình tổng hợp từ D1-H4- H1 còn các bạn chơi khung thời gian nhỏ hơn thì có thể nói là dễ dàng kết luận Gold đã đảo chiều :D

chờ đến 4h xem thế nào rồi vào lệnh sau :D
thank kiu a minh :binhsua07:

hôm qua bận quá k vào được 4rum. các bác thông cảm. :binhsua07:
không ngờ là lại đông vui thế.
Làm cái lệnh buy eu này xem sao nhé :binhsua08:

ai k hiểu cứ hỏi. =,=

P/s: out lệnh trước news chiều
EU lên khá tốt đấy! Hy vọng hết ngày ni hoặc tuần ni nó sẽ trên mức 1.3069 với các tín hiệu tốt khi đó sẽ gặp Vịt ở trên đó ;))....Còn bây giờ nó cần phải qua và đóng trên mức 1.3047 rồi tiếp tục đi lên nữa mới hình thành đầy đủ các bước đầu cho việc buy đó ! :)

mấy bác cho em hỏi
sau khi em thực hiện 1 lệnh
thì ở trung Trade xuất hiện các thông số như là mã lệnh, thời gian, ...
có 1 vài thông số em ko hiểu là S / L, T/P ,swap, profit
cái profit em ko hiểu sao em buy xong sell rồi mà nó cứ nhảy liên tục nhỉ

EU lên khá tốt đấy! Hy vọng hết ngày ni hoặc tuần ni nó sẽ trên mức 1.3069 với các tín hiệu tốt khi đó sẽ gặp Vịt ở trên đó ;))....Còn bây giờ nó cần phải qua và đóng trên mức 1.3047 rồi tiếp tục đi lên nữa mới hình thành đầy đủ các bước đầu cho việc buy đó ! :)

còn news nữa mà chị nai :)) vịt cut lúc 2h rồi. qua 5h sẽ buy lại.

Có ai nghĩ tới việc mua Vàng không, Vàng trên khung 4 giờ đang có tín hiệu mua khá tốt sau cây nến h4 break out mây kumo tối qua, mình cho rằng hôm nay Vàng sẽ tăng lên ít nhất cũng chạm mức cản tâm lý 1600
sell vàng không anh minh ơi :binhsua08:

mấy bác cho em hỏi
sau khi em thực hiện 1 lệnh
thì ở trung Trade xuất hiện các thông số như là mã lệnh, thời gian, ...
có 1 vài thông số em ko hiểu là S / L, T/P ,swap, profit
cái profit em ko hiểu sao em buy xong sell rồi mà nó cứ nhảy liên tục nhỉ

SL là mức chặn lỗ. ví dụ bạn buy cặp EU ở mức: 1.3010 đi. và bạn nghĩ rẳng giá sẽ về mức 1.3000 rồi sẽ quay lên, hoặc nếu giá nó break qua mức 1.3000 thì sẽ đi xuống ==> đặt mức chặn lỗ hay gọi là Stop loss ở dưới mức mà bạn cho là nếu giá vượt qua thì sẽ đi xuốg mạnh. ở đây mình ví dụ đặt sl ở mức 1.2990 đi. thì khi giá chạm xuống mức 1.2990 thì lệnh của bạn sẽ tự đóng => bạn lỗ 10p
Tươg tự là TP hay take profit tức là chặn lãi. ví dụ trên: bạn đặt chặn lãi ở mức 1.3020. khi giá đi lên đến 1.3020 thì sẽ tự đóng lệnh của bạn => bạn lãi 10pip
Swap: tức là lãi suất. cái này cũng k biết giải thích như nào nữa. nhờ pro giải thích dùm cho bạn
profit là số tiền bạn đạt được hoặc mất đi trong lúc bạn vào lệnh =,=. nếu bạn sell mà giá đi xuống thì profit sẽ >0, giá đi lên thì sẽ âm. và số tiền này sẽ trừ (cộng) vào balance của bạn cho đến khi bạn đóng lệnh.
Giải thích cái profit rõ hơn 1 tí: nếu bạn vào lệnh với volume là 0.01lot. thì khi giá nhảy 1pip thì số tiền bạn nhận được hay mất đi sẽ tăng hoặc giảm 0.1$. Tạm hiểu như vậy đi =,= demo nhiều sẽ hiểu.
Vịt giải thích thế có j thiếu sót thì m.n vào bổ sung nhé

P/s: bây h sẽ buy lại EU ;)

cám ơn anh
giờ mới hiểu
lúc trước cứ tưởng ví dụ mình có USD, thì khi buy sẽ bán USD để mua EUR, rồi sau đó khi giá lên sẽ sell EUR để lấy lại USD, thế là xong 1 chu kì giao dịch :D

cám ơn anh
giờ mới hiểu
lúc trước cứ tưởng ví dụ mình có USD, thì khi buy sẽ bán USD để mua EUR, rồi sau đó khi giá lên sẽ sell EUR để lấy lại USD, thế là xong 1 chu kì giao dịch :D

đấy là đầu tư chứ. :)) đây là sàn giao dịch mà

cho em hỏi khi em buy, em đặt stop lost ở mức dưới và take profit ở trên mà nó báo là invalid nhỉ

bác chơi sàn nào. tuỳ từng sàn nó sẽ bắt mình đặt SL và TP ở cách giá hiện tại 1 số p nhất định. đặt ít quá thì sẽ bị invalid thôi

hit sl cả 2 lệnh r :binhsua08:

Nay không ai mua vàng với mềnh nhể hê hê :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,712
171,815
Latest member
xyhyundaidalat
Back
Top Bottom