Những LỖI CHÍNH TẢ ngớ ngẫn trong forum

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Insuree Balance
0

Mình thấy có vài bạn cứ nhầm lẫn những từ vựng tiếng Anh rất căn bản.
Sẵn ngồi rãnh nên tập hợp lại cho anh em đọc chơi.
  1. BANNER, BAND -> BANNED
  2. BOUNS -> BONUS
  3. ...
Chữ màu đỏ mới đúng.

Các bạn rãnh thì comment update thêm bên dưới để chúng ta cùng sửa lỗi chính tả.

Đặc biệt, có 1 chữ tiếng Việt mà rất nhiều người sai. Đó là từ Chia Sẻ. Rất nhiều người viết nhầm thành Sẽ :binhsua02:

- - - Updated - - -

ặc, mới phát hiện ra, chữ Ngớ Ngẫn của tui cũng sai chính tả o.0!! Phải là dấu hỏi, ngớ ngẩn =.=

Chữ ngớ ngẩn chứ không phải ngớ ngẫn

Đó là từ Chia Sẻ. Rất nhiều người viết nhầm thành Sẽ ==> tùy vùng miền nhé bác !

mình nói banned chỉ ngắn gọn là band thôi :m190:
dù biết là sai, nhưng nói ngắn gọn thế mọi người vẫn hiểu :m021:

mấy cái này đâu quan trọng đâu bạn , mình thấy hầu hết mọi người vẫn hiểu mà :binhsua01:

Thớt còn sai ngay ở tít thì còn ăn nói cái giề nữa :binhsua85:

Iu chủ thớt wá :m190: >>> Yêu chủ thớt quá :m190:

Lỗi chính tả vài từ thì cũng ko đến nỗi nào, nhiều khi là từ vùng miền của người ta đọc sao ghi vậy cũng ko có gì là ngớ ngẩn. Chỉ ghét mấy đứa viết chữ kiểu teen, hiếp dâm tiếng Việt

Ngôn ngữ việt nam phong phú mà? ai dám đảm bảo trong quá trình sử dụng sẽ không bị lỗi sai chính tả không?

không phải họ sai chính tả mà nhiều người cố tình viết như thế. thi thoảng dùng n thay l hoặc k thay h. i thay j chẳng hạn không phải vì sai chính tả :|.
assmin cũng là nói đểu đi thôi. bouns cái này 100% là do người ta viết vội lên viết nhầm vì mình cũng hay viết vội rồi enter luôn trên sb chứ tất nhiên ai cũng biết là bonus. thi thoảng mình cũng viết nhầm như kiểu kiuer << không thể nhìn vào chữ này rồi bảo là không biết chính tả được chỉ là đánh ( dansh) nhanh lên nhầm thui
cos ai hieuer dongf nayf khoong :binhsua90:

Last edited by a moderator:
mình nói banned chỉ ngắn gọn là band thôi :m190:
dù biết là sai, nhưng nói ngắn gọn thế mọi người vẫn hiểu :m021:

mấy cái này đâu quan trọng đâu bạn , mình thấy hầu hết mọi người vẫn hiểu mà :binhsua01:

Không phải là ngắn gọn, mà là 1 ông sai kéo theo những người chưa biết cũng sai theo, chẳng may người nước ngoài vào người ta đọc người ta cười cho thối mũi :)) Từ Band trong tiếng Anh cũng là từ có nghĩa mà =.=
Ban là động từ, Banned là quá khứ tức là đã Ban, góp ý chút cho anh em dùng cho đúng ;))

Lỗi chính tả vài từ thì cũng ko đến nỗi nào, nhiều khi là từ vùng miền của người ta đọc sao ghi vậy cũng ko có gì là ngớ ngẩn. Chỉ ghét mấy đứa viết chữ kiểu teen, hiếp dâm tiếng Việt
Tui thì ghét mấy loại này :m131:

band + bouns là từ tiếng việt mà mấy bác. Ai bảo từ tiếng anh ? Nếu nó là từ tiếng anh nó sẽ nằm trong câu tiếng anh .:m011: . Xem như từ mới vậy chả có sai 9 tả chổ nào

Không phải là ngắn gọn, mà là 1 ông sai kéo theo những người chưa biết cũng sai theo, chẳng may người nước ngoài vào người ta đọc người ta cười cho thối mũi :)) Từ Band trong tiếng Anh cũng là từ có nghĩa mà =.=
Ban là động từ, Banned là quá khứ tức là đã Ban, góp ý chút cho anh em dùng cho đúng ;))

người nước ngoài nào cơ. họ hiểu mình nói j thì nói làm j :)). phải biết mình đang ở đâu. những chuyện này thực ra k cần thiết. nói để hiểu là được rồi. như là good mornig thì hiểu luôn là chào buổi sáng. lại còn bắt bẻ là good morning nữa thì hơi bị thái quá vì chả có người nước ngoài nào có thể hiểu được j ở 4rum này đâu nên bạn k phải lo cái phần đấy. bi h bảo là bị banned rồihay bị ban rồi đều được đúng k. <<< người nước ngoài hiểu được câu nửa việt nửa anh này không là vấn đề chả nhẽ xổ toàn tiếng anh ra. đằng nào chả bị họ cười cái kiểu nửa việt nửa anh thế còn phải lo xét lỗi chính tả khi đánh :))

người nước ngoài nào cơ. họ hiểu mình nói j thì nói làm j :)). phải biết mình đang ở đâu. những chuyện này thực ra k cần thiết. nói để hiểu là được rồi. như là good mornig thì hiểu luôn là chào buổi sáng. lại còn bắt bẻ là good morning nữa thì hơi bị thái quá vì chả có người nước ngoài nào có thể hiểu được j ở 4rum này đâu nên bạn k phải lo cái phần đấy. bi h bảo là bị banned rồihay bị ban rồi đều được đúng k. <<< người nước ngoài hiểu được câu nửa việt nửa anh này không là vấn đề chả nhẽ xổ toàn tiếng anh ra. đằng nào chả bị họ cười cái kiểu nửa việt nửa anh thế còn phải lo xét lỗi chính tả khi đánh :))

Ừ thì bạn cứ xài đi, người ta góp ý chứ đâu có ép bạn xài, rồi bạn cứ quanh quẩn trong forum mmo4vn thôi cũng ok mà ;)) không có vào forum nước ngoài cứ ban với banned loạn lên, thậm chí band nữa thì xấu hổ ;))

P/S : ý mà quên, forum mình không thiếu người nước ngoài đâu, có người vi phạm Rule mình không biết, nhắc bằng tiếng Việt mà người ta cũng hiểu đấy, chắc google :))

sửa title thành tiếng anh cho nó chuẩn đỡ gay war :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,762
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom