nhờ vả tư vấn ráp máy tính bàn

Bạn cần lắp máy thì viết rõ nhu cầu + số tiền tối đa ra thì chắc có người giúp (mình) chứ cấu hình bạn đưa ra toàn là đồ laptop, thì làm sao mua lẻ mà lắp máy bàn (desktop) đc :)

Bạn cần lắp máy thì viết rõ nhu cầu + số tiền tối đa ra thì chắc có người giúp (mình) chứ cấu hình bạn đưa ra toàn là đồ laptop, thì làm sao mua lẻ mà lắp máy bàn (desktop) đc :)
ráp như cấu hình trên đó bạn mình chỉ coai cấu hình laptop và đưa ra muốn 1 cái pc giống vậy thôi, chứ mình đâu kêu lấy đồ laptop ra ráp đâu, ai hiểu về cái này giúp mình tl với cái này tâm bao nhiêu thì ráp đc, có thể thay đổi đôi chỗ nếu ko đúng

mình hơi mù công nghệ nên muốn hỏi với cấu hình dưới đây ráp tốn khoản bao nhiêu tiền
Mình lấy cấu hình của 1 cái laptop qua
nên nói mục đích để làm gì bạn ạ. k mua về lại vứt xó đấy, vs cấu hình như trên ở pc tầm trên 12-15tr :D

Khuyên bác nên vào vozforums mà hỏi. Bên mmo4me phần cứng k mạnh bằng bên đó đâu, ngoạ hổ tang long cả đấy. Qua đó đưa giá tiền, xin cấu hình tốt nhất trong tầm giá, yêu cầu có card rời hay không... Sẻ có ng vào support

ráp như cấu hình trên đó bạn mình chỉ coai cấu hình laptop và đưa ra muốn 1 cái pc giống vậy thôi, chứ mình đâu kêu lấy đồ laptop ra ráp đâu, ai hiểu về cái này giúp mình tl với cái này tâm bao nhiêu thì ráp đc, có thể thay đổi đôi chỗ nếu ko đúng
Bạn ko hiểu vấn đề là so sánh linh kiện laptop và destop là ko tương ứng. Nghe qua là biết bạn ko biết tí gì về máy tính thì nên nói nhu cầu sử dụng (game, đồ họa, văn phòng...) và số tiền thì còn tư vấn đc.

Build tạm cho bạn. Ổ SSD có thể bỏ đi để nâng cpu lên i5 vì bạn chắc ko cần dùng đến cái này đâu. Còn màn, vỏ máy, phím chuột thì ra cửa hàng thích nào múc cái đó :)

Attachments

92.5 KB · Views: 39
Nếu ko am hiểu thì cậu nên nói rõ mục đích cần dùng hoặc tầm tiền tốt hơn.:oops:
mình đang hỏi giá tiền để ráp 1 con như vậy để soi thử bạn ah .
Bạn ko hiểu vấn đề là so sánh linh kiện laptop và destop là ko tương ứng. Nghe qua là biết bạn ko biết tí gì về máy tính thì nên nói nhu cầu sử dụng (game, đồ họa, văn phòng...) và số tiền thì còn tư vấn đc.

Build tạm cho bạn. Ổ SSD có thể bỏ đi để nâng cpu lên i5 vì bạn chắc ko cần dùng đến cái này đâu. Còn màn, vỏ máy, phím chuột thì ra cửa hàng thích nào múc cái đó :)
mình nói bạn ko hiểu mình đâu có nói lấy linh kiện laptop ráp mình đang hỏi 1 con PC cấu hình như vậy thì tốn bao nhiêu mà

Có lẻ mình nói các bạn ko hiểu, cái mình cần hỏi là 1 con PC cấu hình giống con laptop này thì ráp tốn khoản bao nhiêu, mình đang thắc mắc vấn đề này

Không kể cái card màn hình thì tầm 12 triệu ( đã tính mainboard + PSU vào rồi).

Cái vga bạn hỏi ở trên chỉ có ở laptop thôi, PC ko có loại này. Nếu dùng loại tương đương hiệu năng thì không cần thiét lắm vì con iGPU ở bên trong Core I5 cũng đủ mạnh như thế rồi.
Trừ phi bạn muốn dùng VGA khá hơn 1 tí so với con vga bạn yeeu cầu nữa thì đắp vào cho nó thêm 3 ttiệu nữa. Tuy nhiên muốn đắp vga vào thì + thêm cho PSU tầm 300k nữa.

mình đang hỏi giá tiền để ráp 1 con như vậy để soi thử bạn ah .

mình nói bạn ko hiểu mình đâu có nói lấy linh kiện laptop ráp mình đang hỏi 1 con PC cấu hình như vậy thì tốn bao nhiêu mà
Cậu muốn PC mạnh ngang hoặc hơn con này thì nhiều lắm. Nhưng tầm <12tr là đập chết ăn thịt được rồi.

Ai có nick VOZ hông cho em mượn vào lập topic hỏi về cấu hình PC để làm offer với ạ :p

Không kể cái card màn hình thì tầm 12 triệu ( đã tính mainboard + PSU vào rồi).

Cái vga bạn hỏi ở trên chỉ có ở laptop thôi, PC ko có loại này. Nếu dùng loại tương đương hiệu năng thì không cần thiét lắm vì con iGPU ở bên trong Core I5 cũng đủ mạnh như thế rồi.
Trừ phi bạn muốn dùng VGA khá hơn 1 tí so với con vga bạn yeeu cầu nữa thì đắp vào cho nó thêm 3 ttiệu nữa. Tuy nhiên muốn đắp vga vào thì + thêm cho PSU tầm 300k nữa.
Cậu muốn PC mạnh ngang hoặc hơn con này thì nhiều lắm. Nhưng tầm <12tr là đập chết ăn thịt được rồi.
thật ra mình muốn soi thử con laptop đó so với PC thì giá cả và hiệu năng ra sao thôi vì đang muốn ráp .
Nhu cầu mình dùng là render video video ngắn thôi tầm 10' đổ lại và chơi game .
VPS chạy chán quá render lâu lắc

thật ra mình muốn soi thử con laptop đó so với PC thì giá cả và hiệu năng ra sao thôi vì đang muốn ráp .
Nhu cầu mình dùng là render video video ngắn thôi tầm 10' đổ lại và chơi game .
VPS chạy chán quá render lâu lắc
sao k nói sớm ra cứ hói lơ ngơ.
cấu hình 1. thay con i3=i5 or e3
http://www.hanoicomputer.vn/tin-con...dong-tren-nen-tang-skylake-moi-nhat/a892.html
cấu hình 2. tháy i3=i5 6500. thay vag gt730=vag gtx 950
http://www.hanoicomputer.vn/xem-may...,27709-34,10827-36,26537-40,29582-35,31365-39,
tổng chi phí ước tình tầm 17-18tr chưa màn. + màn 2m là 20tr. render <=30min+ game tẹt ga.

để nguyên cũng đc nhưng khi chạy soft adobe thì hơi đuối, rebder+game cũng kém hơn.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,889
171,935
Latest member
b52clubday

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back