Nhờ giúp đỡ làm web bằng blogspot

nickname2606

Senior
Reactions
434
MR
0.007
Mình muốn làm 1 trang web giới thiệu sản phẩm để bán hàng nhưng không biết làm thế nào. Hiện giờ mình có thử sử dụng blogspot và thấy rất tốt, nhưng 1 số nhà mạng chặn blogspot vào 1 số thời điểm nhất định nên mình không muốn sử dụng tên miền.blogspot.com nữa.

Giờ mình định mua tên miền và host để làm cái web riêng cho ổn định. Nhưng mình chỉ biết mỗi đến bước mua domain và host, sau đó làm gì nữa để có web thì mình ko biết :D có ai rảnh chỉ giúp mình 1 chút được không, hoặc có tài liệu nào hướng dẫn vui lòng share cho mình với :binhsua119:

Đã có giải pháp: mua tên miền riêng và trỏ blog sang tên miền mới là ok.

Tuy nhiên các ảnh up lên blogspot sẽ vẫn có URL thuộc blogspot, nên có thể người xem sẽ không nhìn thấy được. Nên up sang Flickr hoặc Photobucket rồi link sang

Last edited by a moderator:
Add domain mới, thêm 1 số dãy IP là k bị chặn rùi. Nếu seach g2 mà k làm đc, thì nhờ mình giúp cho!

Nếu đã đầu tư tên miền và host riêng thì theo mình bạn nên dùng wordpress thay vì blogger. Blogger miễn phí, nhưng wordpress thì hỗ trợ SEO tốt hơn hẳn. Hơn nữa wordpress mã nguồn mở nên có nhiều tiện ích hơn để bạn lựa chọn.

Mình đã mua domain và trỏ từ blogspot sang tên miền .com được rồi :D

không biết như vậy có đảm bảo ko còn bị chặn nữa không? Các bro rảnh thì thử hộ mình xem với, mình trỏ từ http://giadunghn.blogspot.com sang www.giadunghn.com
truy cập được rồi bác ,nhưng giao diện tẻ quá.Đây là blog của em : ltm97.net ,bác cần hỗ trợ blogger hay web cứ pm em nhé,em biết chút ít thôi :)

Mình muốn làm 1 trang web giới thiệu sản phẩm để bán hàng nhưng không biết làm thế nào. Hiện giờ mình có thử sử dụng blogspot và thấy rất tốt, nhưng 1 số nhà mạng chặn blogspot vào 1 số thời điểm nhất định nên mình không muốn sử dụng tên miền.blogspot.com nữa.

Giờ mình định mua tên miền và host để làm cái web riêng cho ổn định. Nhưng mình chỉ biết mỗi đến bước mua domain và host, sau đó làm gì nữa để có web thì mình ko biết :D có ai rảnh chỉ giúp mình 1 chút được không, hoặc có tài liệu nào hướng dẫn vui lòng share cho mình với :binhsua119:

cần thì pm mình .............ko biết nhiều nhưng nhiệt tình chia sẻ nếu biết
p/s:cái blog của bác xấu vl.em nói thật nhé :binhsua01:

cần thì pm mình .............ko biết nhiều nhưng nhiệt tình chia sẻ nếu biết
p/s:cái blog của bác xấu vl.em nói thật nhé :binhsua01:

hi, mình cũng biết là nó xấu, nhưng ko có nhiều thời gian đầu tư nghiên cứu lắm nên để kệ vậy, thông tin sản phẩm tương đối rõ ràng, ảnh đẹp là ok rồi :D

Mình hướng đến nội dung ok và dễ sử dụng là chính. Sẽ cố gắng mày mò thêm cho nó đẹp hơn :D

Cảm ơn bạn MLouis1997 đã giúp đỡ, mình đã tự mò được cái Page navigation ok rồi :D

bạn cần mình share cho cái shop onl bằng blogspot

http://thecaoplantinum.blogspot.com/

Cảm ơn bạn, làm được như blog của bạn thì đẹp quá :D nhưng chắc mình ko kham nổi, có làm thì cũng phải mất thời gian kha khá :D mình muốn tìm hiểu rồi tự tùy biến code theo blog của mình thôi chứ mình ko muốn copy

Mình muốn thêm cái khung chạy các sản phẩm như của bạn, bạn hướng dẫn cho mình 1 chút cái này được ko :D

Web của thớt là temp mặc định của blogger thì phải! :D

Đúng rồi, mình chọn cái này vì nhìn khá đơn giản, thoáng :D

Cái web từ blogspot của chủ thớt còn phải chỉnh sửa nhiều
Nên thay đổi template,xóa navibar,thêm ứng dụng (nếu gộp được nhiều ứng dụng càng tốt để web load nhanh hơn),chỉnh sửa dung lượng ảnh....và tốt nhất nên dùng auto surf khi site còn nhỏ,để nó hiện trên công cụ tìm kiếm
Sau đó vào trang kiểm tra từ khóa của google mà lựa chọn 1 vài từ khóa để Seo
P/S : Bản thân mình không phải dân CNTT (là kỹ sư điện),nhưng mấy cái này lên mạng đều có hết,tập sửa code rồi dần sẽ quen thôi

riêng kiểu để giới thiệu sp thì code em mới là đẹp :binhsua141:

remcua[.]thamthanhdat[.]com[.]vn

phù hợp với mọi sp, nguồn từ blogger

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week