Request Mod NamTuoc vào giải thích lý do ban mình

Status
Not open for further replies.

KimBien1221

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Cho hỏi mình clone chỗ nào, tung hứng chỗ nào
Mình vào mmo4me lâu rồi nhưng ko có reg nick, hôm nay định bán 1 vài thứ nên reg nick và định đóng bảo hiểm, có time rãnh nc với anh em chơi. Mà nảy giờ có sao nói vậy, ko hề chém gió nhé.

vwmpno

Vui lòng cho câu giải thích
vwmpzy

trùng ip mà theo nhiều lần hay ít lần và theo số lượng người trùng thì có thể kết luận là clone hay ko.

Trùng IP : nhiều người trùng (thường là > 10 người) , tỉ lệ sử dụng ip ko quá vượt trội và chỉ chênh lệch vừa phải với các ip khác
Clone: ít người trùng (thường chỉ giới hạn trong vài tài khoản) , tỉ lệ sử dụng tập trung về vài IP (vì dãy ip động nhưng chỉ giới hạn trong 1 dải băng thông)

Từ đó có thể kết luận có phải clone hay ko. Điều này có thể áp dụng với các tài khoản sử dụng 1 thời gian thì hoàn toàn yên tâm nhưng với tài khoản vừa lập (trùng ngay) thì hơi khó để xử lý. Giống như trong trường hợp này của chủ topic vậy :)

Vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm là trùng ip cũng ko có gì nghiêm trọng , nếu bạn ko phải clone thì ko có gì phải lo. Còn nếu là clone thì sau 1 thời gian thì chắc chắn là bạn sẽ bị phát hiện dù bạn có tắt bật modem bao nhiêu lần cũng vậy :D

vậy trường hợp mình có thể làm theo mình đã inbox với mod ko :)

Upvote 0
Tếu vẫn là tếu
Định nói gì nhưng lại thôi, lười, nên để cho mọi ng tiếp tục giải quyết, khi nào rảnh vào xem tiếp, mới xem 3 pages của các bác tranh luận mà đã đuối

Upvote 0
Tếu vẫn là tếu
Định nói gì nhưng lại thôi, lười, nên để cho mọi ng tiếp tục giải quyết, khi nào rảnh vào xem tiếp, mới xem 3 pages của các bác tranh luận mà đã đuối

mình mới vào forum, lần đầu pót bài nên không biết, có gì bạn giải thích dùm :D

Upvote 0
mình mới vào forum, lần đầu pót bài nên không biết, có gì bạn giải thích dùm :D
muốn giải quyết ch của bạn cũng ko hề đơn giản, vừa phải đặt vào các acc đã bị baned + rồi đặt vào các lí do trùng IP mà bạn đưa ra + rồi lại đặt vào mod baned + lại đặt luôn vào các mod đang giải quyết trong topic => mới tìm ra cách giải quyết thấu tình đạt lý nhất, nhức đầu lắm, mà hiện tại mình đang lười nên thôi, chỉ ngồi xem, hi

Upvote 0
Upvote 0
Cho hỏi mình clone chỗ nào, tung hứng chỗ nào
Mình vào mmo4me lâu rồi nhưng ko có reg nick, hôm nay định bán 1 vài thứ nên reg nick và định đóng bảo hiểm, có time rãnh nc với anh em chơi. Mà nảy giờ có sao nói vậy, ko hề chém gió nhé.

vwmpno

Vui lòng cho câu giải thích
vwmpzy
vậy nói như thế mod kia band sai, có thể là chưa check IP thấy nick mới toanh vào band rồi nói tung hứng, band ghi lý do rỏ ràng thế còn gì @NamTuoc vào tl giúp bạn này đi
Câu trả lời do TMOD @captchater nói bên dưới rồi.

trùng ip mà theo nhiều lần hay ít lần và theo số lượng người trùng thì có thể kết luận là clone hay ko.

Trùng IP : nhiều người trùng (thường là > 10 người) , tỉ lệ sử dụng ip ko quá vượt trội và chỉ chênh lệch vừa phải với các ip khác
Clone: ít người trùng (thường chỉ giới hạn trong vài tài khoản) , tỉ lệ sử dụng tập trung về vài IP (vì dãy ip động nhưng chỉ giới hạn trong 1 dải băng thông)

Từ đó có thể kết luận có phải clone hay ko. Điều này có thể áp dụng với các tài khoản sử dụng 1 thời gian thì hoàn toàn yên tâm nhưng với tài khoản vừa lập (trùng ngay) thì hơi khó để xử lý. Giống như trong trường hợp này của chủ topic vậy :)

Vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm là trùng ip cũng ko có gì nghiêm trọng , nếu bạn ko phải clone thì ko có gì phải lo. Còn nếu là clone thì sau 1 thời gian thì chắc chắn là bạn sẽ bị phát hiện dù bạn có tắt bật modem bao nhiêu lần cũng vậy :D
1 mình chủ topic xài 4 tài khoản.
hondakiss : đã bị chemgio banned vì xúc phạm người khác 1 tháng
anhoang: đã bị NamTuoc banned vì là clone của hondakiss
TheVisaAo: đã bị NamTuoc banned vì là clone của 2 nick bên trên

Nếu mình ko nhầm (vì topic bị xóa nên ko biết) thì TheViSaAo bị banned do tung hứng topic do anhhoang hoặc hondakiss lập đúng ko?

Nếu vậy thì ko oan uổng gì đâu. Chủ topic xác nhận nhé, nếu đúng thì ..... chuẩn bị tạo nick khác đi là vừa đấy :p

Và đây là 1 số hình ảnh cho sống động.

Topic close, cậu thread còn cố ý nữa sẽ bị ban IP.

Upvote 0
Sẵng đây nhắc nhở luôn 1 số cậu.
Tình hình thì check IP ra 1 số cậu "có vẻ" là clone nick tung hứng cho nhau, nhất là trong các Topic mua bán liên quan tới VCC, PP...
Các cậu liệu mà cẩn thận kẻo bị banned rồi lúc đó la làng là không liên quan nhé.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,899
171,943
Latest member
ginam

Most viewed of week

Most discussed of week