Request Mod NamTuoc vào giải thích lý do ban mình

Status
Not open for further replies.

KimBien1221

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Cho hỏi mình clone chỗ nào, tung hứng chỗ nào
Mình vào mmo4me lâu rồi nhưng ko có reg nick, hôm nay định bán 1 vài thứ nên reg nick và định đóng bảo hiểm, có time rãnh nc với anh em chơi. Mà nảy giờ có sao nói vậy, ko hề chém gió nhé.

vwmpno

Vui lòng cho câu giải thích
vwmpzy

mod ơi....cai' ip đo' là SSH đo'....mình cũng tưng xài rùi...:D
SSH là cái gì :eek:
cái này lại vượt tầm hiểu biết của mình rồi, thôi để lại topic cho mod nào rành về mấy cái này xử lý.

Mem cứ fake IP đủ kiểu khiến xử lý cũng khó khăn :oops:

Upvote 0
mượn câu "sống trên đời cần có 1 tấm lòng"

chế thành

"sống trong này cần biết giữ cái mồm"

kkaaa...

chống với BQT chỉ có từ chết tới bị thương.

Upvote 0
tranh luận chi cho mệt, ban nick thì reg cái khác có sao đâu

chỉ buồn cười cái là mod cứ đem chuyện trùng IP ra phán clone, trong khi mod trùng IP với scammer thì đồng bọn nhảy vào kêu là ngẫu nhiên nọ kia

Upvote 0

chỉ buồn cười cái là mod cứ đem chuyện trùng IP ra phán clone, trong khi mod trùng IP với scammer thì đồng bọn nhảy vào kêu là ngẫu nhiên nọ kia

Định đóng bảo hiểm nhưng lỡ band nick đi luôn bảo hiểm sao bạn. Trùng IP Nguy hiểm nhỉ

Upvote 0
Định đóng bảo hiểm nhưng lỡ band nick đi luôn bảo hiểm sao bạn. Trùng IP Nguy hiểm nhỉ
Đóng bảo hiểm ko liên quan, sẽ chỉ ban các acc clone forever , còn acc có bảo hiểm sẽ bị cảnh cáo, tái phạm sẽ refund và ban forever :)

Upvote 0
Upvote 0
Đóng bảo hiểm ko liên quan, sẽ chỉ ban các acc clone forever , còn acc có bảo hiểm sẽ bị cảnh cáo, tái phạm sẽ refund và ban forever :)
vậy là sao khi đăng ký nick, và pót lên forum để mod check xem có trùng Ip ko hả cậu. Rồi nhở dùng 3g là ko đc login à. Nguy hiểm hơn paypal nhỉ :D

Upvote 0

trùng ip mà theo nhiều lần hay ít lần và theo số lượng người trùng thì có thể kết luận là clone hay ko.

Trùng IP : nhiều người trùng (thường là > 10 người) , tỉ lệ sử dụng ip ko quá vượt trội và chỉ chênh lệch vừa phải với các ip khác
Clone: ít người trùng (thường chỉ giới hạn trong vài tài khoản) , tỉ lệ sử dụng tập trung về vài IP (vì dãy ip động nhưng chỉ giới hạn trong 1 dải băng thông)

Từ đó có thể kết luận có phải clone hay ko. Điều này có thể áp dụng với các tài khoản sử dụng 1 thời gian thì hoàn toàn yên tâm nhưng với tài khoản vừa lập (trùng ngay) thì hơi khó để xử lý. Giống như trong trường hợp này của chủ topic vậy :)

Vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm là trùng ip cũng ko có gì nghiêm trọng , nếu bạn ko phải clone thì ko có gì phải lo. Còn nếu là clone thì sau 1 thời gian thì chắc chắn là bạn sẽ bị phát hiện dù bạn có tắt bật modem bao nhiêu lần cũng vậy :D

Upvote 0
ký túc xá mà cũng chơi mmo hả. cẩn thận chết dấp. :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,896
171,942
Latest member
k8betsite