mmo4newbie scam anh em cẩn thận giao dịch với nó

Status
Not open for further replies.

vinaphone1

Hero
Reactions
1,300
MR
0.021
Phone Number
Call me! Call me!
hôm 11/9 mình có mua của ông này 58.8pz nhưng sau đó lập tức bị reversed.
mình mua của ông có nick form là mmo4newbie nickname yh là vpnhma có mail pz bán cho mình là [email protected].
đây là proof mình bị reversed

và đây là topic mình mở ra và mmo4newbie đã xác nhận là cậu ấy bán pz bẩn cho mình
http://mmo4me.com/showthread.php?79079-co-ai-biet-ong-co-mail-pz-vanngoctan91gmailcom-khong
bạn ấy xác nhận ở #7.
cậu ấy xác nhận đã bán pz bẩn cho mình.khi đó cậu ấy bảo khó khăn quá nên mình có hỏi cậu ấy hẹn mình ngày trả.cậu ấy hẹn đầu thags 10 trả lại mình.nhưng đến 2/10 mình pm thì cậu ấy lại k trả.hôm sau minh đói quá cậu ấy rf mình 100k mình tính là 5.8pz nen còn lại 53pz cậu ấy nợ mình.
hôm nay mình pm cậu ấy bảo refund lại cho mình nhưng cậu ấy lại nói bị liên lụy nên k chịu trách nhiệm.
nên mình report câu mmo4newbie scam
mod nào đi qua xem xét banick nó dùm em k nó lại hại thiên hạ nữa

Chán nhể dạo này scam cứ mượn payza để scam ngon vãi
Bởi vậy giá mình 18K không có gì là đắt
Hàng bảo hành uy tín cao
hehehe cứ tham rẻ năm ba trăm thế này thì ....

Thế còn vụ bác ấy với mod wing thì sao rồi nhỉ:binhsua24:up cho các mod vào trả lời

Hàng bảo hành uy tín cao
a dương chém e rồi lần đó e pm a nhưng a bảo hét sạch còn gì.thấy ông này có vẻ uy tín mua.oi ngờ mua xong bị pz bẩn.cho thời gian hơn 1 tháng mà k chịu refund.giờ report thôi

lúc thớt mua có check nguồn pz không. Soa dính pz bẩn liên tục vậy

khổ tháng đen thế đó.hôm qua đi toi 220pz nên hnay đói quá.pm ông ấy đòi rf thì bảo k chịu trách nhiệm.mình mua về bán bị đòi lại thì phải lo chạy đi vay tiền về trả người ta.thế mà nó mình cho 1 tháng giải quyết giờ lại xù luôn.hỏi a em coái nư nó k

Hàng bảo hành uy tín cao
Cậu nói tham rẻ thì cũng không đúng, cũng toàn mua ngang giá mọi người cả, quan trọng bây giờ là mua của người uy tín cũng ko đảm bảo được với bọn PZ này. Tham rẻ là giá 18 bán 15,16 vẫn húc đầu vào, đằng này cũng mua 18 cả mà vẫn chết như thường

up cho bác mmo4newbie vào giải quyết nào. Theo lời thớt thì bác mmo4newbie là ngừ có lỗi

k thấy mod nào đi qua banick nó cái và cấp info cho anh em biết còn tránh nó ra

chia buồn cùng thớt,đợt trc bạn này bị dính vụ TMOD wingstar thì phải ,

BQT sẽ xử lý theo 2 trường hợp sau:

Trường hợp 1:

Đối tượng xử lý: Những Scammer chuyên nghiệp hoặc bị các thành viên tố cáo mà có bằng chứng cụ thể
Hình thức xử lý: BQT sẽ BAN vĩnh viễn, đồng thời xóa mọi Thread đã được tạo

Trường hợp 2:

Đối tượng xử lý: Những Scammer mà tội danh mới thành lập, bị các thành viên tố cáo khi chưa hội đủ bằng chứng
Hình thức xử lý: BQT thông báo và người bị Report có 24h để đối chất, chứng minh mình trong sạch
Nếu người Report sai, bạn sẽ phải chịu mức phạt là BANNED ít nhất 30 ngày vì làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác

@chủ thread : 1 là hiện tại MOD không có Online hoặc bạn rơi vào trường hợp 2 cần đợi thêm 24h , hiện tại tạo topic này tạo ra thì ae cũng biết mà tránh bạn trên khỏi SCAM thêm rồi .

@mmo4newbie : Bạn bán $ AP cho người khác thì bạn phải chịu trách nhiệm về số tiền đó , trừ khi 2 bên có thương lượng riêng bên ngoài yahoo để người report chịu đóng topic này :)

Max

Mình nói rõ trước vài chuyện
1.Mình ko scam ai cả
2.Pz có vấn đề là do hiệu ứng dây chuyền từ vụ mình bị trial mod wing scam ...Topic các bạn có thể tham khảo tại đây http://mmo4me.com/showthread.php?76589-Trial-Mod-wingstar-scam
Mình cũng là nạn nhân....Mình chả dis đòi tiền pz lại sau khi bán cho cậu,Mình cũng ko rửa tiền để có pz bán như mấy pro UG.....Sao cậu cứ thích đổ hoàn toàn trách nhiệm vào mình....Cậu đòi mua pz giá bèo....mua bán đã nói rõ ko bảo hành....vì số pz đó vốn là số tiền của trial mod wing refund lại ...Xem thêm topic này sẽ hiểu vấn đề http://mmo4me.com/showthread.php?76...Wingstar/page10&highlight=giải+quyết+wingstar

3.Cậu nói cũng phải biết suy nghĩ chứ....Lúc cậu bảo kẹt tiền ko có tiền ăn...mình cũng đã vay mượn để chuyển cho cậu 100k trước........nếu mình scam thì đã lặn lâu rồi
p/s : Ngủ mai tiếp bão tiếp

Last edited by a moderator:
biết rõ là tiền bẩn mà vẫn bán cho người ta dc à,
hãy đặt mình vào vị trí của người khác trước khi hành động:binhsua58:

biết rõ là tiền bẩn mà vẫn bán cho người ta dc à,
hãy đặt mình vào vị trí của người khác trước khi hành động:binhsua58:
ông anh suy nghĩ trước đi, tiền do mod chuyển nghĩ được là tiền bẩn à, vụ này do PZ dây chuyền, nên 2 người tự bàn lại với nhau đi

việc này tuy là dây chuyền nhưng chắc 2 cặp phải làm việc riêng với nhau mà giải quyết thôi,mmo4 và wing,thớt và mmo4:binhsua157:

thực ra ông này cố tình k chịu trách nhiệm chứ k thể đổi bị dây chuyền dc.mình cũng vì vụ mua 58pz bẩn này về định dùng nhưng chưa dùng nên bán lại cho một người khác cả của mihf nữa là 70pz.ông này cũng bị reversed.khi đó mình k có tiền nên đã phải đi vạy về ra nạp vaopf tài khoản để chuyển cho ông ấy.còn ông mmo4newbie này thì mình đã rất dễ rồi khi đó mình pm mấy lần k trả lời.thậm chí mình còn bảo nếu khó khăn quá thì có thể thương lượng nhưng mãi sau mới dc câu trả lời hẹn.đến hôm qua mình bảo chỉ cần refund lại cho mình một nửa cũng dc xem như mình cũng bị đen.thế mà ông ấy lại chối bỏ trách nhiệm k chịu.
mình làm mình chịu chứ sao lại chối chứ hỏi anh em có ai như vậy k
rất mong mod đi qua xem xét và banner nick mmo4newbie a ấy k lừa dc người khác nữa

Mình cũng là nạn nhân....Mình chả dis đòi tiền pz lại sau khi bán cho cậu,Mình cũng ko rửa tiền để có pz bán như mấy pro UG.....Sao cậu cứ thích đổ hoàn toàn trách nhiệm vào mình....Cậu đòi mua pz giá bèo.

ông nói phải nghĩ lại đi chứ.sao ăn nói chối bỏ trách nhiệm vậy
pz giá bèo ông hỏi lại bản thân ông đi khi ông bán thì ông bán giá bao nhiêu mà bèo.tôi mua k bao giờ trả giá thấp hơn giá chung thị trường.
mà ông bán tui cũng k ép giá hay trả giá gì cả.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,383
171,436
Latest member
revanag0101
Back
Top Bottom