Announce Mình mời bạn mufvn

Status
Not open for further replies.

shess

Banned
Reactions
693
MR
0.000
Mình trân trọng mời bạn @mufvn vào mình cùng thương lượng vụ việc Scam , thật sự mình chưa bao giờ scam ai và ko hề có ý định scam , từ trước tới nay mình chỉ xài đúng một nick yahoo là : recca1230 . Chắc chắn mình đã bị hack . Lỗi của mình là để người ta hack, mình sẽ chịu mọi trách nhiệm đền bù cho bạn, bạn có gì cứ comment vào đây nha . Thân

Sau khi vào viết vài câu vớ vẩn nó lại lặn cmnr. nếu nó là bị hại thì D EO bao giờ có thái độ như thế
Cậu bình tĩnh chờ @shess trả lời, mình có báo Shin tạm banned nick hoặc hạ mod @shess rồi.

Upvote 0
bạn đổi số phone liên tục
mình nhớ k lầm bạn có change 1 lần 06 rồi giờ đỏi lại 01 nick chính và nick kia là 25

thôi comment cuối của mình
nói chung mình nói cũng sợ người khác nghĩ mình cố bịa chuyện

Upvote 0
bạn đổi số phone liên tục
mình nhớ k lầm bạn có change 1 lần 06 rồi giờ đỏi lại 01 nick chính và nick kia là 25

thôi comment cuối của mình
nói chung mình nói cũng sợ người khác nghĩ mình cố bịa chuyện
cảm ơn bác đã giúp lật mặt tên scam

Upvote 0
@shess, Khi cậu lập topic này thì mình nghĩ cậu cũng đã có trách nhiệm giải quyết hậu quả. Nhưng tới bây giờ mình cũng chẳng thấy cậu có hướng giải quyết nào gọi là chính đáng cho những người bị hại. Thay vào đó là cố gắng tìm cách xoay xở chứng minh rằng mình bị hại, bị hack nick hoặc lâu lâu lên đây nói dăm ba câu giải thích này nọ.

20 tuổi rồi, cũng đã đủ tuổi chịu trách nhiệm trước pháp luật và hành động do mình làm. Lại còn sinh viên của trường ĐH CNTT và làm TMod của diễn đàn này. Nếu như cậu biết danh dự của mình đáng giá như thế nào thì mình nghỉ cậu nên lên đây giải quyết cho xong chuyện này.

Mình không phải thuộc loại nói nhiều, nói là sẽ làm.. Nếu cậu vẫn không hiểu và cứ cố tình lãng tránh thì đừng về nhà và đi học. Mọi thông tin và cách xử lý với cậu mình đã nhờ xong cả.

Mình cho cậu thời hạn đến hết tuần này phải pay cho xong. Nếu không thì đừng trách mình không nói trước!

Up tấm hình để cho cậu biết nhé:

Upvote 0
Chuyện tới nước này mình xin nói luôn , trong thời gian một tuần mình ko thể xoay sở nổi cái số tiền quá lớn này, cần thì mình cần C50 vào cuộc để họ giúp mình tìm ra chân tướng, chỉ còn cách đó thôi, nếu họ có thể truy tìm ra thủ phạm hack nick mình, thì bạn đòi nó nhé, mình ko thể nào lo đủ tiền cho bạn vì mình ko có làm . Cây ngay ko sợ chết đứng, không biết ý kiến bạn thế nào ?

Upvote 0
Like mạnh cho chú em dám đánh bài ngửa với các anh.

Bạn đi chỗ khác mình đang cần bạn @yukisomakio vào cho mình ý kiến để giải quyết , mình thấy cho tới giờ chỉ có C50 mới giúp được mọi chuyện sáng tỏ

Upvote 0
Ngay cả admin cũng ko thể giúp thì làm thế nào ? bạn @yukisomakio ơi, mình chỉ còn nước này, nếu bạn cho mình thời gian, ok mình sẽ chấp nhận đền bù từ từ, còn trong vòng 1 tuần mình ko có khả năng

Upvote 0
2 bạn bị nick yahoo hack scam mình sẽ đền bù từ từ chứ trong vòng một tuần mình ko có khả năng, hai bạn có thể thương lượng vấn đề này ko ?

Upvote 0
2 bạn bị nick yahoo hack scam mình sẽ đền bù từ từ chứ trong vòng một tuần mình ko có khả năng, hai bạn có thể thương lượng vấn đề này ko ?
Bạn nói cần thời gian để đền bù từ từ. bạn nói xem thời gian chính xac là bao lâu?

Upvote 0
Bạn nói cần thời gian để đền bù từ từ. bạn nói xem thời gian chính xac là bao lâu?

Mỗi tháng mình sẽ trà 2 bạn là 1tr, mỗi bạn 1tr ý , trả đến khi nào hết thì thôi, không biết ý kiến bạn thế nào ?

Upvote 0
@lucyahouston124 và bạn @yukisomakio thấy thế nào ? Mình sẽ trả góp cho các bạn, mỗi bạn 1tr / tháng , tới khi nào hết thì thôi , khả năng mình có thể làm dc như vậy

Với bạn kia 3.5tr thì cái cách đó là quá hời cho cậu. Còn với tôi là hơn 14tr, đồng nghĩa với hơn 14 tháng? Cậu đùa với mình à! Cậu tự xoay xở thế nào thì tùy ở cậu, còn cách giải quyết này mình không chấp nhận.

Upvote 0
@lucyahouston124 và bạn @yukisomakio thấy thế nào ? Mình sẽ trả góp cho các bạn, mỗi bạn 1tr / tháng , tới khi nào hết thì thôi , khả năng mình có thể làm dc như vậy
Lấy gì đảm bảo cậu sẽ thanh toán hàng tháng. ngay từ khi có topic cảnh báo scam yêu cầu bạn giải thích. rồi đến khi bạn mở topic này. bạn đều quanh co. và những gì bạn đã giải thích ở đây. cậu thử hỏi xem ai có thể tin tưởng cậu sẽ trả nợ. hay Cậu muốn câu giờ muốn để sự viêc này đi vào quên lãng? với những gì cậu đã thể hiện ở đây mình ko tin cậu sẽ giữ lời. minh xin yêu cầu Admin va các mod vào giải quyết giúp.

Upvote 0
@lucyahouston124

giờ nó vẫn rêu rao là bị hack nick nên phải khắc phục hậu quả, 14 Triệu mà trả góp mỗi tháng 1 triệu thì biết tới khi nào,

bạn bị scam 700$ không chấp nhận là hợp lý, chắc chắn sẽ không full 14 tháng đâu. Một vài tháng rồi ỳ ra không trả tiếp, (có scam đâu, khắc phục hậu quả được có vậy thôi)

Theo ý mình bạn nên để admin vào xác nhận shess bán cam trước đi đã rồi mới nói tới chuyện đền bù, (nghe nói được nhận 30 % từ admin đó vì thành viên BQT scam)

Sau đó làm được tới đâu thì làm tới đó, đưa tin lên trường hay báo công an hay thuê dân anh chị gì gì đó tùy bạn quyết định, đừng để cái trò câu giờ của nó cho vụ việc lắng xuống.

Upvote 0
Góp ý 2 bạn bị scam buộc phải chịu theo ý tên Scam rồi :))
nếu ko chịu thì hăn bung tiền luôn và ko trả nữa với lý do ta ko scam thì sao phải trả ko chịu thì thôi :))
Lấy gì đảm bảo nó sẽ trả vậy bác. phải nhờ admin và các mod làm chủ cho vụ này.

Upvote 0
Chào @lucyahouston124 . Như mình đã nói, nếu không chứng minh được bị hack thì phải bồi thường 100%. Theo như kết quả 2 hôm nay thì khả năng @shess không thể chứng minh mình bị hack là cao! Dù cho bị hack thật mà không chứng minh được cũng phải bồi thường 100%.

BQT để cho 3 bạn thương lượng cách đền bù, trong trường hợp không thỏa thuận được thì BQT sẽ can thiệp. Cho dù BQT can thiệp cũng chỉ có thể BAN nick @shess chứ không thể bồi thường cho 2 cậu được!

Gửi tất cả: Đây là topic giữ 3 người trong cuộc, ai còn comment nữa thì sẽ bị xóa + nhắc nhỡ lần đầu, lần thứ 2 bị BAN 7 ngày! Bắt đầu từ comment này!

Upvote 0
Chào @lucyahouston124 . Như mình đã nói, nếu không chứng minh được bị hack thì phải bồi thường 100%. Theo như kết quả 2 hôm nay thì khả năng @shess không thể chứng minh mình bị hack là cao! Dù cho bị hack thật mà không chứng minh được cũng phải bồi thường 100%.

BQT để cho 3 bạn thương lượng cách đền bù, trong trường hợp không thỏa thuận được thì BQT sẽ can thiệp. Cho dù BQT can thiệp cũng chỉ có thể BAN nick @shess chứ không thể bồi thường cho 2 cậu được!

Gửi tất cả: Đây là topic giữ 3 người trong cuộc, ai còn comment nữa thì sẽ bị xóa + nhắc nhỡ lần đầu, lần thứ 2 bị BAN 7 ngày! Bắt đầu từ comment này!

Đợi mãi mới thấy BQT các bạn lên tiếng. Đồng ý là 3 người phải thương lượng. Nhưng cậu xem cái thương lượng của cậu ta có thỏa đáng cho người bị hại không?

1tr/tháng, mình bị scam hơn 14tr thì phải đợi 14 tháng?

Còn vấn đề BQT can thiệp bằng hình thức ban nick thì mình nghĩ nên làm từ lâu rồi chứ không phải đợi đến bây giờ, vì sau khi mình và bạn @lucyahouston124 còn 1 bạn bị scam tiếp bởi cái nick TMod @shess của cậu ta. Mặt khác, BQT tuyển TMod rồi lại để TMod đi làm những việc như thế này, thì trách nhiệm của BQT chỉ là ban nick thôi sao?

Mình không có ý đá đễu các bạn, nhưng các bạn cũng phải có trách nhiệm hổ trợ những người bị hại giải quyết với bạn @shess này. Việc tuyển TMod, những người đại diện cho forum của các bạn thì các bạn cũng phải xử lý cho hợp tình hợp lý 1 chút chứ đừng đơn giản hóa như thế!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,745
171,834
Latest member
giocanadahientai
Back