Kiếm nghề để sống qua ngày :)

hongan

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Chả là em có một thằng bạn :) Nhà có mỗi mình mẹ nó nên mẹ nó không quản lý nó được :) Nên nó đâm đầu vào game :) Cày rank thuê elo gì đó liên minh huyền thoại.Bỏ cả học để làm,bị mẹ đuổi ra khỏi nhà,bây giờ nó sống lang thang ngoài tiệm nét để cày thuê qua ngày.Nhưng làm cái đó đâu có dễ,có khi cả tháng không có ai nhờ cày thì chỉ có nước là chết đói.Bây giờ mấy bác tư vấn hộ em.Kiếm cho nó cái nghề gì để nó sống qua ngày cái.Nhiều lúc nó mượn tiền tội nó lắm.Nó gầy hẳng đi luôn.Giờ thấy khó chịu trong lòng nên nhờ mọi người tư vấn hộ chứ em là em còn học sinh chả biết làm gì để giúp nó :)

:oops: thông ass thuê ( trai bao)
:D pm Heo:D

cũng đang tính giới thiệu nó với cạp :) chứ nhìn nó như vầy mà đau lòng quá :) dù gì cũng là bạn 4 năm cấp 2 :) cấp 3 có quá nhiều thay đổi :(

cũng đang tính giới thiệu nó với cạp :) chứ nhìn nó như vầy mà đau lòng quá :) dù gì cũng là bạn 4 năm cấp 2 :) cấp 3 có quá nhiều thay đổi :(
:) điều kiện quá thốn . tính cho theo mình mà điệu kiện thốn quá ko theo dc

Khuyên hắn về nhà xin lỗi mẹ đi, có cơm qua ngày rồi :D
Chỉ khuyên được vậy thôi, chứ công việc thì chịu, ko tư vấn được.

Quay về nhà xin lỗi mẹ rồi tính tiếp, hiếu thảo với cha mẹ là 1 trong những thứ quan trọng nhất của đời người :)
Việc làm trên mạng kiếm qua ngày với người mới thì chắc chỉ có capcha, làm nhiêu ăn nhiêu, nhưng mình nói thật làm vậy chẳng giúp gì cho bạn ấy, chỉ hại mài thôi, quay về nhà rồi học hành đàng hoàng, tiền bạc là phần thưởng của tri thức.

Hổ dữ ko ăn thịt con, huống chi là mẹ

Cứ khuyên thằng bạn về đi thớt, vừa về tới nhà, là mẹ ôm thật chặt (kinh nghiệm thời trẻ trâu đã từng bỏ đi, đói gần chết, là nhớ tới mẹ, chạy nhanh về nhà :D, lúc mới bỏ đi oai lắm, nói ko về, rồi cũng vác xác về) :D

Về nhà mẹ nuôi, r lo học lại bỏ game là vừa. Có 1 thời mình đang chơi game mẹ mang nguyên cây chổi lên lôi đầu về. Từ đó bỏ hẳn game tới h dc 5 năm r. Nói chung là tuối HS khó kiếm tiền lắm, cứ về nhà ăn học còn ổn hơn :3

cũng nhiều lần khuyên nó về nhà xin lỗi mẹ rồi :) nhưng nó bảo về rồi bả lại cằn nhằn rồi lại đuổi nữa :) riết em không biết khuyên nó thế nào cho phải :)

Về nhà lạy mẹ con xin chừa đi. Rồi lao vào mà học để lấy cái nghề.

cũng nhiều lần khuyên nó về nhà xin lỗi mẹ rồi :) nhưng nó bảo về rồi bả lại cằn nhằn rồi lại đuổi nữa :) riết em không biết khuyên nó thế nào cho phải :)
Thế thì không cần giúp nó nữa, bản thân nó nó còn không lo thì mình lăn tăn lo làm gì ?? đói khổ chừng 1 tuần cho thấm mùi đời.:)
Bạn bè anh em cũng có giới hạn, chính bạn cũng biết nó làm sai mài khuyên nó về nhưng do nó sĩ muốn ra đời thì cứ để nó đi, lằng nhằng hoài nó lại cho rằng bạn yêu nó đấy :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,877
171,931
Latest member
amandax
Back
Top Bottom