Hỏi : Gõ CAPTCHA = USB 3G

Mình xài Dcom 3g Viettel cũng tốt lắm bạn ah. nhưng mà nếu xài Dcom bình thường gõ captcha thì ko có ăn đâu. bạn nên dùng gói MIMAX. Coi bạn bè gì đó có thẻ sinh viên bạn làm 1 cái sim sinh viên sau đó đăng ký gói MIMAX để xài ko giới hạn dung lượng (30.000đ/ tháng) còn ko có thì xài xim bình thường cũng đăng ký MIMAX (50.000đ/Tháng) cách đăng ký soạn tin MIMAX gởi 191

dcom, sim học sinh <hs vs sv chắc như nhau nhỉ???> ...lúc trc 1 tháng tặng 500mb nhưng giờ hết rồi ... và hok đăng ký dc mimax nha _ __" ...

lần nào nó cũng báo về, "YÊU CẦU CỦA QUÝ KHÁCH KHÔNG HỢP LỆ" >"< ....

dcom, sim học sinh <hs vs sv chắc như nhau nhỉ???> ...lúc trc 1 tháng tặng 500mb nhưng giờ hết rồi ... và hok đăng ký dc mimax nha _ __" ...

lần nào nó cũng báo về, "YÊU CẦU CỦA QUÝ KHÁCH KHÔNG HỢP LỆ" >"< ....
bạn nói sao chứ mình vừa đăng kí hum bữa nek, tặng 500mb đàng hoàng... nói chung bi h ai muốn biết sai day đúng chịu khó bỏ 30k đăng kí thử, nếu được thì mất 30k ko dc thì ko mất mát gì, có 1 chuyện mà tranh cải mãi

Mình đã gõ rồi đây và vẫn đang dùng 3g để gõ mỗi khi về quê, nếu bạn chỉ dùng để gõ thì tốn rất ít dung lượng, chứ đừng táy máy đọc này xem nọ thì mới tốn nhiều, còn gõ capt không thì chẳng bao nhiêu đâu. Mình khẳng định đó.

Các gói cước không giới hạn mobile internet

1
MAX
30 ngày​
40.000​
Không giới hạn lưu lượng​
2
MAX70
30 ngày​
70.000​
3
MAXS
30 ngày​
20.000​
Gói cước của Vinaphone
- 1GB = 1.024 MB; 1 MB = 1.024 KB.

- Gói MAXS dành cho thuê bao Học sinh - Sinh viên.
- Với các gói MAX và MAXS, Quý Khách được sử dụng 500 MB đầu tiên với tốc độ truy cập tối đa 8 Mbps/2Mbps (Down/Up). Sau mức này, Quý Khách tiếp tục được sử dụng miễn phí dịch vụ ở tốc độ thông thường 256 Kbps/128 Kbps (Down/Up). Tương tự với gói MAX70, Quý Khách được sử dụng 1GB đầu tiên với tốc độ tối đa. Sau 1GB, Quý Khách tiếp tục sử dụng miễn phí dịch vụ với tốc độ thông thường.

- Để đăng ký gói cước, bạn hãy hãy soạn tin nhắn: [Tên gói cước] ON gửi 888. Ví dụ: để đăng ký gói cước MAX, bạn hãy soạn tin MAX ON gửi 888
- Câu lệnh đăng ký gói cước MAXS tương tự như câu lệnh đăng ký gói MAX. Hệ thống sẽ tự động nhận biết là thuê bao HSSV để giảm cước đăng ký gói cho đối tượng khách hàng này.
Hãy lựa chọn gói cước Mobile internet phù hợp với nhu cầu của bạn

Gói cước của Viettel

MIMAX
40.000
đ/ tháng
500mb
Không giới hạn

Đăng ký dịch vụ Mobile Internet:

• Đăng ký:

Cách 1: Tại các cửa hàng của Viettel trên toàn quốc.
    Cách 2: Soạn tin 3G ON gửi 161 để đăng ký mới dịch vụ 3G
    Cách 3: Soạn tin < TÊN GÓI CƯỚC> gửi 191 để đăng ký trực tiếp hoặc chuyển đổi đến gói cước muốn sử dụng
    Ví dụ: để đăng ký gói cước MI10, soạn tin MI10 gửi 191
  • Hủy dịch vụ Mobile Internet: Soạn tin HUY gửi 191
  • Hủy toàn bộ dịch vụ 3G: Soạn tin 3G OFF gửi 161.
Với gói cước MIMAX:

• Thuê bao các gói MI 3G(MI10, MI25, MI100, MI200) không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa sử dụng hết của các gói cước (nếu có) khi chuyển đổi sang gói cước MIMAX và ngược lại.
  • Các gói cước Hischool, Sinh viên, Ciao, Vip khi đăng ký hoặc chuyển đổi sang gói MiMax vẫn được bảo lưu lưu lượng Data, trường hợp khách hàng sử dụng hết lưu lượng 500MB vẫn còn lưu lượng Data trong tài khoản, tốc độ truy cập tối đa 256Kbps.

Gói cước của Mobifone

MIU
40.000
Không giới hạn

Thuê bao Q-Student, Q-Teen đăng ký gói MIU được
giảm 50% giá gói. - Tốc độ truy cập của gói MIU thay đổi cụ thể như sau:

+ Sử dụng đến 500MB: tốc độ truy cập tối đa là 7,2 Mbps

+ Từ 500MB trở đi: bạn được truy cập với tốc độ thông thường

1
MAX
30 ngày​
40.000​
2
MAX70
30 ngày​
70.000​
3
MAXS
30 ngày​
20.000​
Không giới hạn lưu lượng
Gói cước của Vinaphone
- 1GB = 1.024 MB; 1 MB = 1.024 KB.

- Gói MAXS dành cho thuê bao Học sinh - Sinh viên.
- Với các gói MAX và MAXS, Quý Khách được sử dụng 500 MB đầu tiên với tốc độ truy cập tối đa 8 Mbps/2Mbps (Down/Up). Sau mức này, Quý Khách tiếp tục được sử dụng miễn phí dịch vụ ở tốc độ thông thường 256 Kbps/128 Kbps (Down/Up). Tương tự với gói MAX70, Quý Khách được sử dụng 1GB đầu tiên với tốc độ tối đa. Sau 1GB, Quý Khách tiếp tục sử dụng miễn phí dịch vụ với tốc độ thông thường.

- Để đăng ký gói cước, bạn hãy hãy soạn tin nhắn: [Tên gói cước] ON gửi 888. Ví dụ: để đăng ký gói cước MAX, bạn hãy soạn tin MAX ON gửi 888
- Câu lệnh đăng ký gói cước MAXS tương tự như câu lệnh đăng ký gói MAX. Hệ thống sẽ tự động nhận biết là thuê bao HSSV để giảm cước đăng ký gói cho đối tượng khách hàng này.
Hãy lựa chọn gói cước Mobile internet phù hợp với nhu cầu của bạn

Gói cước của Viettel

MIMAX40.000đ/ tháng500mbKhông giới hạn

Đăng ký dịch vụ Mobile Internet:

• Đăng ký:

Cách 1: Tại các cửa hàng của Viettel trên toàn quốc.
    Cách 2: Soạn tin 3G ON gửi 161 để đăng ký mới dịch vụ 3G
    Cách 3: Soạn tin < TÊN GÓI CƯỚC> gửi 191 để đăng ký trực tiếp hoặc chuyển đổi đến gói cước muốn sử dụng
    Ví dụ: để đăng ký gói cước MI10, soạn tin MI10 gửi 191
  • Hủy dịch vụ Mobile Internet: Soạn tin HUY gửi 191
  • Hủy toàn bộ dịch vụ 3G: Soạn tin 3G OFF gửi 161.
Với gói cước MIMAX:

• Thuê bao các gói MI 3G(MI10, MI25, MI100, MI200) không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa sử dụng hết của các gói cước (nếu có) khi chuyển đổi sang gói cước MIMAX và ngược lại.
  • Các gói cước Hischool, Sinh viên, Ciao, Vip khi đăng ký hoặc chuyển đổi sang gói MiMax vẫn được bảo lưu lưu lượng Data, trường hợp khách hàng sử dụng hết lưu lượng 500MB vẫn còn lưu lượng Data trong tài khoản, tốc độ truy cập tối đa 256Kbps.

Gói cước của Mobifone

MIU
40.000
Không giới hạn

Thuê bao Q-Student, Q-Teen đăng ký gói MIU được
giảm 50% giá gói. - Tốc độ truy cập của gói MIU thay đổi cụ thể như sau:

+ Sử dụng đến 500MB: tốc độ truy cập tối đa là 7,2 Mbps

+ Từ 500MB trở đi: bạn được truy cập với tốc độ thông thường

Những cái này là dùng cho dt mà ??? ...

sim dt gắn vào dcom hok xài dc đâu _ __", nếu xài dc thì việc j nó pải phân ra sim dcom vs sim dt làm j ...

khi mình gắn sim dcom vào dt thì hok gọi dt dc nhé :))

nói chung sim dcom chỉ xài dcom dc thôi, mình dùng sjm dt gọi lên tổng đài viettel thì ok, nhưng ko gọi cho ng` khác dc cũng như hok nhận dc cuộc gọi từ ng` khác đến dcom ... nhưng có thể nhận/ gởi sms ^^

Bạn đăng kí mức cước tối đa. Xài hết 2GB bị bóp băng thông vẫn gõ tốt, còn thích thì phá băng thông xài vẫn vô tư, nhưng gõ thì kg nên phá băng thông làm gì vì gõ lâu có thể bị dis. Trong khi gõ bạn nên mở CMD và ping -t một trang nào đó như google.com -t chẳng hạn để mạng luôn thông suốt:). Mình dùng MCTD tháng nạp 80K (km 50% nữa là đc 120k) bóp băng thông thì phá ra xài, mỗi tháng xài gần 30GB là thường:)

hèn chi...pri toàn tăng..ta trù...dcom, nhưng mà ko có nó cháo cũng ko có mà ăn:binhsua46:

xài được sim điện thoại cho 3g

đúng rồi, mình cũng thấy vậy. Chẳng nhẽ rút cái Sim đó gắn vô Dcom 3G vẫn sài đc hả mn?

được bạn ơi, mình đang xài và vẫn cạp ngon lành, vừa cạp vừa tải phim luôn. mình gắn sim vào usb3g xài và vẫn nhận đc cuộc gọi khi đang làm việc. Mình làm cho vài người bạn và cũng xài ngon lành.

cạp = wifi thì sao nhỉ, 150Mbps chuẩn N, router phát wifi cách phòng khoảng 8m, k vật cản, xin mọi ng cho ý kiến

ko lẽ gõ captcha mà dùng 3g thì nó hay bị lỗi submitting à mọi ng`??? ... lúc trc vì dùng ADSL nên cũng ko rành lắm ... cơ mà thấy nó ko có bị submitting >.< ...

mún lắp wifi mà chưa đủ kinh phí >.<

bạn ny tệ quá 3g viettel thì đăng ký trọn gói 120k 1 tháng xài hết 120k nó về 2g . bạn bóp băng thông thì lại xài như 3g
mình đang xài 3g dk120k/thang .mang lúc nào cũng tầm 5mb/s nếu ko biết bóp băng thông thì y!h mình chỉ cho ^^

bạn ny tệ quá 3g viettel thì đăng ký trọn gói 120k 1 tháng xài hết 120k nó về 2g . bạn bóp băng thông thì lại xài như 3g
mình đang xài 3g dk120k/thang .mang lúc nào cũng tầm 5mb/s nếu ko biết bóp băng thông thì y!h mình chỉ cho ^^

tiền phí 120k mình trả ntn vậy bạn ??? ... tới cửa hàng đóng hay là nạp thẻ? nghe nói nó trừ dần dần chứ ko pải trừ 1 lúc 120k?

trừ dần đến hết 120k thì thôi . các đăng kí là soạn tin theo cú pháp : DKDT gửi 191

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,875
Latest member
noithatthietke
Back
Top Bottom