Cuộc sống bế tắc quá anh em tư vấn .

WallE

Junior
Reactions
14
MR
0.001
Chào các bác , em là sv đại học ( đại học cùi :(((( ) mới ra trường năm ngoái có đi thực tập và đi làm rồi nhưng cảm thấy việc làm áp lực quá ( em lập trình - trình còn còi ) lương thì thấp , nhà ở ngoại thành nên sáng đã phải dậy sớm 6h đi xe bus 20km tới chỗ làm tối lại lướt về nhà đã 7h30 tối , việc thì áp lực có những bug lỗi sửa được thì sướng có hôm bug mãi chả fix được áp lực về nhà đau hết cả đầu . Có vẻ em hơi yếu đuối không chịu được áp lực công việc nên giờ em muốn quay lại MMO , em biết đến mmo cũng 4 năm trước rồi nhưng chỉ là captcha với mấy click kiếm ít tiền cũng bỏ từ đó giờ em muốn quay lại . Nên nhờ các bác tư vấn nên theo con đường nào có thể kiếm được " 10$ / 8h / ngày " em học cntt nên cũng biết được nhiều thủ thuật trên internet nhưng tiếng anh hơi kém , captcha thì em chịu thua đau mắt lắm ạ !

cố gắng, cố gắng và cố gắng kiếm 1 mảng đam mê,theo đuổi nó đến cùng ,rồi cơ hội sẽ đến

cố gắng, cố gắng và cố gắng kiếm 1 mảng đam mê,theo đuổi nó đến cùng ,rồi cơ hội sẽ tới.

Riêng mình đam mê HYIP vì nó không tốn thời gian, mỗi ngày cũng kiếm được khoảng 4$ ăn phở uống cà phê.:)

cố gắng, cố gắng và cố gắng kiếm 1 mảng đam mê,theo đuổi nó đến cùng ,rồi cơ hội sẽ đến

mới ra trường còn trẻ thì cứ tìm 1 mảng nào đó rồi kiên trì thôi bác, còn nếu yêu thích nghề lập thích thì cố gắng theo, lập trình giỏi thì sợ j ko kiếm ra tiền, chứ giờ ở đâu đâu nhảy vào mà đòi kiếm dc 10$/ngày gần như k có

Chào các bác , em là sv đại học ( đại học cùi :(((( ) mới ra trường năm ngoái có đi thực tập và đi làm rồi nhưng cảm thấy việc làm áp lực quá ( em lập trình - trình còn còi ) lương thì thấp , nhà ở ngoại thành nên sáng đã phải dậy sớm 6h đi xe bus 20km tới chỗ làm tối lại lướt về nhà đã 7h30 tối , việc thì áp lực có những bug lỗi sửa được thì sướng có hôm bug mãi chả fix được áp lực về nhà đau hết cả đầu . Có vẻ em hơi yếu đuối không chịu được áp lực công việc nên giờ em muốn quay lại MMO , em biết đến mmo cũng 4 năm trước rồi nhưng chỉ là captcha với mấy click kiếm ít tiền cũng bỏ từ đó giờ em muốn quay lại . Nên nhờ các bác tư vấn nên theo con đường nào có thể kiếm được " 10$ / 8h / ngày " em học cntt nên cũng biết được nhiều thủ thuật trên internet nhưng tiếng anh hơi kém , captcha thì em chịu thua đau mắt lắm ạ !
lập trình mảng nào ?

Cố gắng, cố gắng, cố gắng và quên đi cái mốc 10$.... Thành công nó có thể ập đến bất cứ lúc nào. Nhất là vs MMO ^_^

bác lập trình bên nào vậy, APP à ?

Có việc làm là may rồi bác còn ngồi đó mà than. Cố gắng lên, rồi mọi cố gắng sẽ được đền đáp.

Số người tham gia MMO ngày càng đông và số người ra đi cũng đông không kém, số người sống được với MMO cũng không có nhiều, đa phần có một công việc off và MMO là nguồn thu nhập thêm (có thể nhiều có thể ít, thậm chí có lúc là con số âm, không có ổn định). Vậy nên mình nghĩ bạn đừng nên coi đây như nguồn thu nhập chính cho cuộc sống của mình, khó lắm ý. Chúc may mắn:)

nghe k tin cho lắm, thấy dân lập trình hốt bạc mà :p

Bạn nên theo lập trình như là cái nghề. Chứ giờ bỏ lập trình là bạn phải làm từ đâu đó.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,888
171,931
Latest member
tienlachiha

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back